[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mợ ko vodka e ah, thì nó lên cả nước chứ đâu mình chỗ này đâu. Căn đấy mà hợp hướng là em cũng múc rồi đấy. Năm 2011 và giờ khác nhau, mà mợ mua giá bn? Giờ mà bán chắc cũng dư ra vài củ to rồi
E mới mua tháng 2 năm 2020 cụ ạ. 6.5 củ cả phí. Giờ thấy bảo lên rồi mà e xác định ở bên ko bán. E đi xem cho vui ai ngờ lại mua ở. Để e vodka cụ. E chăm chỉ vodka các cụ đều mà.

Fiat_ELX

Xe điện
Thu phí thế sao cụ nào bảo trả về tp quản lý nhỉ? Mà tính từ lúc về ở chứ nhỉ
Có giấy tờ thông báo từ 6-2019 cụ ạ, trả phí từ khi nhận bào giao nhà, còn chuyện cụ ở hay không là việc riêng của gia đình cụ. Nếu cụ không đóng tiền phí thì CĐT sẽ không cấp điện, nước cho cụ dùng.

thanhnguyen1984

Xe tải
có Cụ nào có suy nghĩ muốn cắt bớt diện tích nhà xây như Em k ạ ! Em thấy chỉ cần xây 35-40% đất là đẹp
e thấy tỷ lệ xây dựng quá cao. thích cái sân vườn là chính ! xây 5 tầng cũng chả cần thiết hixxx

Được gửi từ iPhone X - Otofun

canhhoabatdiet

Xe container
có Cụ nào có suy nghĩ muốn cắt bớt diện tích nhà xây như Em k ạ ! Em thấy chỉ cần xây 35-40% đất là đẹp
e thấy tỷ lệ xây dựng quá cao. thích cái sân vườn là chính ! xây 5 tầng cũng chả cần thiết hixxx

Hoàn toàn đồng ý với cụ!
Xây to và xây lắm tầng, cái vườn sẽ bé đi, thậm chí không có chỗ đỗ ô tô trong sân nhà, chủ đầu tư hiện giờ làm hầm để tiết kiệm diện tích, nhưng em không thích hầm vì mưa gió ngập lụt là rách việc.
Nôm na là xây bé lại, để sân vườn thật rộng ra.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnguyen1984

Xe tải
Hoàn toàn đồng ý với cụ!
Xây to và xây lắm tầng, cái vườn sẽ bé đi, thậm chí không có chỗ đỗ ô tô trong sân nhà, chủ đầu tư hiện giờ làm hầm để tiết kiệm diện tích, nhưng em không thích hầm vì mưa gió ngập lụt là rách việc.
Nôm na là xây bé lại, để sân vườn thật rộng ra.
Vậy giải pháp ntn Cụ??
Cá nhân Em chỉ thích nhà tầm 60-70m2/250m2 xây 3,5 tầng, còn lại là sân vườn.
Như hiện tại là 55% :( quá thừa (chứ k phải là rộng, chư kể chia phòng nhiều điểm bất hợp lý theo phong cách tke thời gian)
E đã thậm chí nghĩ đến p.an táo bạo là tiết giảm diện tích xây dựng cơ mà về kết cấu có vẻ như là bất khả thi trừ phi đập đi xây lại (chưa kể có đáp ứng yêu cầu thiết kế tônge thể hay k?? mặc dù giảm tỷ lệ xdung)

canhhoabatdiet

Xe container
Vậy giải pháp ntn Cụ??
Như hiện tại là 55% :( quá thừa (chứ k phải là rộng, chư kể chia phòng nhiều điểm bất hợp lý theo phong cách tke thời gian)
E đã thậm chí nghĩ đến p.an táo bạo là tiết giảm diện tích xây dựng cơ mà về kết cấu có vẻ như là bất khả thi trừ phi đập đi xây lại (chưa kể có đáp ứng yêu cầu thiết kế tônge thể hay k?? mặc dù giảm tỷ lệ xdung)

Như nhà cụ thì đẹp. Chứ em thấy hiện giờ đại đa số biệt thự khu vực Hà Nội đều không để sân vườn rộng. Thay vào đó sân vườn bé xíu trồng được mấy cây rau thơm :))

Fiat_ELX

Xe điện
Em cũng thích suy nghĩ của cụ, vậy cụ triển khai đi, nếu không quá phức tạp và tốn kém thì em theo, còn nếu không thì em chọn phương án khác là mua mảnh đất, rồi tự xây theo ý mình, tất nhiên đã xin phép chính quyền

farmer.nb

Xe tải
Vậy giải pháp ntn Cụ??

cụ có thể thay đổi bên trong còn bên ngoài phải theo đúng quy hoachk của cả khu. muốn thay đổi 1 ít bên ngoài cũng phải được sự đồng ý của BQL

thanhnguyen1984

Xe tải
Em cũng thích suy nghĩ của cụ, vậy cụ triển khai đi, nếu không quá phức tạp và tốn kém thì em theo, còn nếu không thì em chọn phương án khác là mua mảnh đất, rồi tự xây theo ý mình, tất nhiên đã xin phép chính quyền
E đang mơ mộng tí. chứ đamg gom nốt lúa nộp cđt. chắc cung phải vài năm nữa mới tính đc việc đó.
Dự la phức tạp vì liên quan kết cấu thì nhọc công rồi.
Chưa kể cái tầng 1 nó tke làm gara thấp :( e thì thích nó làm phòng khách

SunnyN

Xe tải
Cụ nào có sơ đồ mặt bằng căn biệt thự khu Lideco cho Em xin với. Em cảm ơn trước.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Có cụ hình như bán ô số 29 LK5 thì phải nhỉ, ô này thoáng đẹp, nay em vừa đi qua, ko biết cụ chủ bán được chưa?

Ace.arch

Xe hơi

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
của nhà em đây ạ. cụ có nhu cầu mua à?
Dạ em mua rồi cụ ạ, em lên xem nhà em, thì đi qua ô 29 thấy ô 29LK5 đẹp thoáng, em vào ủn cho cụ chủ của ô 29 bán nhanh ạ.