[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

Na140512

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút là mấy đợt mưa lớn với mấy đợt xả lũ vừa rồi dưới Lideco có bị ngập không ạ? Cám ơn các cụ.

dayaolang

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút là mấy đợt mưa lớn với mấy đợt xả lũ vừa rồi dưới Lideco có bị ngập không ạ? Cám ơn các cụ.
Có ngập lối cổng chính nhưng không quá nặng cụ ạ. Em có ảnh chụp buổi chiều hôm sau hôm mưa to nhất mà không up được ạ.

Na140512

Xe tải
Có ngập lối cổng chính nhưng không quá nặng cụ ạ. Em có ảnh chụp buổi chiều hôm sau hôm mưa to nhất mà không up được ạ.
Thế cũng nguy cụ nhỉ. Vì đợt cao điểm vừa rồi dưới khu Hoài Đức hơi bị khốn khổ. Cụ dayaolang cho em hỏi thế bên trong nội khu thì thế nào ạ? Cụ cố gắng up ảnh lên cho em ngắm với. Đội ơn cụ.

dayaolang

Xe buýt
Thế cũng nguy cụ nhỉ. Vì đợt cao điểm vừa rồi dưới khu Hoài Đức hơi bị khốn khổ. Cụ dayaolang cho em hỏi thế bên trong nội khu thì thế nào ạ? Cụ cố gắng up ảnh lên cho em ngắm với. Đội ơn cụ.
Em chả biết up. Nhưng ngập vừa thôi. Xe bán tải đi qua bình thường. Xe xedan nhỏ thì đi vòng. Nội khu ngập không đáng kể.

Na140512

Xe tải

dayaolang

Xe buýt

Đây cụ nhé. Ảnh chụp ngày 22 tháng 7/2018.

xfactorhnvn

Xe tải
E đang là cư dân ở lideco, cách đây 1 tháng đã có nước sạch nhưng dạo này E và mấy cụ hàng xóm thấy nước có vẻ đục và bẩn như nước giếng khoan hồi xưa, gội đầu tóc cứ cứng đơ, vòi inox mới đánh bóng đã lại bám cặn canxi. Có cụ nào ở Lideco thấy như vậy ko ạ?
Có vẻ thế cụ ạ, rất e ngại bọn BQL xấu tính, bơm giếng khoan rồi thu tiền, vì giờ phải nộp tiền nước theo đồng hồ rồi. BQL đang thu tiền theo đồng hồ từng nhà trong nội khu, trong khi nó thanh toán lại cho bọn nước sạch theo đồng hồ tổng đầu vào, thỉnh thoảng bơm giếng khoan cho bà con dùng, đồng hồ từng nhà vẫn quay trong khi đồng hồ tổng không ảnh hưởng là bọn nó thu chênh khối tiền. Không biết có cách gì kiểm tra không cụ nhỉ?

canhoicaccu

Xe tải
Em chả biết up. Nhưng ngập vừa thôi. Xe bán tải đi qua bình thường. Xe xedan nhỏ thì đi vòng. Nội khu ngập không đáng kể.
Vâng. Em cám ơn cụ nhé.

E đang là cư dân ở lideco, cách đây 1 tháng đã có nước sạch nhưng dạo này E và mấy cụ hàng xóm thấy nước có vẻ đục và bẩn như nước giếng khoan hồi xưa, gội đầu tóc cứ cứng đơ, vòi inox mới đánh bóng đã lại bám cặn canxi. Có cụ nào ở Lideco thấy như vậy ko ạ?
Có vẻ thế cụ ạ, rất e ngại bọn BQL xấu tính, bơm giếng khoan rồi thu tiền, vì giờ phải nộp tiền nước theo đồng hồ rồi. BQL đang thu tiền theo đồng hồ từng nhà trong nội khu, trong khi nó thanh toán lại cho bọn nước sạch theo đồng hồ tổng đầu vào, thỉnh thoảng bơm giếng khoan cho bà con dùng, đồng hồ từng nhà vẫn quay trong khi đồng hồ tổng không ảnh hưởng là bọn nó thu chênh khối tiền. Không biết có cách gì kiểm tra không cụ nhỉ?
Mấy nhà hàng xóm em cũng đang cảm thấy thế ạ, nếu có nước sạch thì phải có biện pháp bịt và niêm phong đường cấp từ giếng khoan vào bể chứa trạm bơm, chỉ được mở khi có chứng kiến của đại diện các hộ dân nhằm phục vụ PCCC chứ cứ để song song 2 đường cấp thế này thì có khi phải đóng tiền mà vẫn phải ăn nước bẩn, gây hại cho sức khỏe cụ ạ. E nghĩ nên tập hợp các cụ ở Lideco theo dõi nguồn nước, nếu cần thì phải đi xét nghiệm chất lượng nước, nước có vấn đề thì đưa lên báo cho nó nổi tiếng luôn ạ.
lideco chưa kip hồi về giá 2011 thì h lại thọt tiếp rồi

https://www.otofun.net/threads/co-nen-dau-tu-bat-dong-san-thoi-diem-nay-thang-8-2018.1381363/

Na140512

Xe tải

Đội ơn cụ dayaolang đã up ảnh cho em ngắm. Ảnh này cụ chụp sau hôm mưa đúng không cụ vì em thấy trời nắng rõ đẹp? Nếu vậy thì đúng hôm mưa còn ngập nữa. Cũng nguy nguy cụ nhỉ? Cụ cho em hỏi thêm là nước rút có nhanh không cụ?

dayaolang

Xe buýt
Đội ơn cụ dayaolang đã up ảnh cho em ngắm. Ảnh này cụ chụp sau hôm mưa đúng không cụ vì em thấy trời nắng rõ đẹp? Nếu vậy thì đúng hôm mưa còn ngập nữa. Cũng nguy nguy cụ nhỉ? Cụ cho em hỏi thêm là nước rút có nhanh không cụ?
Ảnh chụp chiều hôm sau cụ ạ.

humer

Xe điện
Thế này phải hỏi lại thôi cụ ơi, nước sạch nhà máy nào vậy cụ?

humer

Xe điện
Nước sông Đà do nhà máy nước sạch Tây Hà Nội cung cấp, nhưng giờ vẫn chưa ký hợp đồng, chưa trả tiền nước tháng nào.
vậy chắc phải đi đường nước riêng mới yên tâm được cụ nhỉ :D

lexus

Xe hơi
Em vừa vào khu Lideco của chúng ta, tình hình là chủ đầu tư mới cho tư nhân thuê làm quán nhậu ở phía mặt đường 442 hả các cụ?

xfactorhnvn

Xe tải
Em vừa vào khu Lideco của chúng ta, tình hình là chủ đầu tư mới cho tư nhân thuê làm quán nhậu ở phía mặt đường 442 hả các cụ?
Đúng rồi, quán beer và cafe cụ ạ. Tối thấy quán cafe còn hát karaoke ngoài trời ông ổng luôn.

lexus

Xe hơi
Nếu kinh doanh karaoke thì phải có phòng cách âm chứ cụ
ý em là chủ đầu tư có được phép như vậy không? dự án được quy hoạch và phê duyệt rồi, giờ chuyển đổi công năng như vậy thì...?

maikhanhnew2018

Xe máy
Nghe bạn tôi nói là khu lideco cấp nước cho bà con 6 hay 7 năm nay không thu tiền dịch vụ. Họ đầu tư cả trạm bơm lọc hàng tỉ đồng cho khu đô thị