[Funland] Xin ý kiến các cụ về chuyện lấy vợ giàu nghèo?

fusionvie

Xe điện
Nếu đã lăn tăn như cụ chủ nghĩ thì nên thôi cho em ý được nhờ. Chứ sau này lấy nhau về, gặp khó khăn lại đổ lỗi cho hoàn cảnh nhà em nó thì càng khổ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

bttdtt

Xe hơi
24 tuổi còn trẻ mà cụ, yêu + làm việc thêm mấy năm nữa cho chắc chắn về kinh tế rồi cưới cũng không muộn. (Biết đâu ny cụ đi làm lại có thu nhập tốt thì sao.)

thuhien98

Xe tăng
Thế mới thấy ngày xưa mình nông nổi, không sâu sắc như các bạn trẻ bây giờ...:)
Cụ dạy đúng ạ! Các bạn trẻ bây giờ phải suy nghĩ nhiều hơn ngày xưa về tất cả mọi thứ!

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
24 tuổi còn trẻ mà cụ, yêu + làm việc thêm mấy năm nữa cho chắc chắn về kinh tế rồi cưới cũng không muộn. (Biết đâu ny cụ đi làm lại có thu nhập tốt thì sao.)
Em chia sẻ với cụ, thêm nữa khi đó cụ chủ cũng sẽ chín hơn để ra quyết định.

bhb218

Xe buýt
vừa chat Face với ông bạn Cấp 3...Đang than vãn là 2 VC ko có chút tích cóp gì :( :( :(

Có vợ, có còn ko ăn diện được như trước nữa....cũng ko xe ga vi vu phong trần mà ngày ngày ngồi nghĩ đến cái ăn
Lấy vợ sớm quá (Bác sĩ bảo cưới), giờ 2 VC nghề nghiệp làng nhàng nên hối hận....tiếc tình đầu (Mẹ GĐ chi nhánh ngân hàng,bố e ý là chủ xưởng gỗ ) :( :(

Chủ Topic cứ nghĩ kỹ...kẻo lại như bạn em...^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

bipboemlaxichlo

Xe điện
Vợ nghèo có gì phải lăn tăn đâu, lấy vợ giầu thì mang được của nhà vợ về tiêu chắc? một người vợ giỏi giang sau này người ta sẽ biết cách làm cho gia đình rất giầu, đừng bao giờ lăn tăn chuyện vợ giầu hay nghèo!
ý em giống ý kiến cụ này ợ

Nicolas1980

Xe tải
" Lấy vợ xem tông -lấy chồng xem giống" các cụ nói cấm có sai câu nào...

me.muop

Xe buýt
Chắc định dỡ toilet nhà vợ về làm nhà mình nên cần vợ giầu đấy mà.
Thể loại chồng này chỉ rúc vào vành váy

sansonsan

Xe tăng
Chắc định dỡ toilet nhà vợ về làm nhà mình nên cần vợ giầu đấy mà.
Thể loại chồng này chỉ rúc vào vành váy
mợ hay cụ này nặng lời quá!thực ra giàu cũng có dăm bảy loại giàu .nếu giàu mà biết tính toán làm ăn quý trọng đồng tiền biết vun vén và chi tiêu hợp lý thì gấu tương lai của cụ cũng được thừa hưởng cái truyền thống gia đình đó.cụ còn trẻ suy nghĩ vậy cũng đúng thôi giàu có ăn được hết đâu,có chơi được đâu...nhiều người bây giờ ăn không ăn được vì cao huyết áp ,tiểu đường .gút..hàng chỉ để ngắm mở ra xem rồi lại đậy lại..cần nhất là người có thể giúp mình trong lúc khó khăn hoạn nạn,biết chăm lo gia đình .mà cũng phải biết kiếm tiền không nhất thiết phải nhiều, cái này rất quan trọng chứ nhiều cụ cứ khoe là nuôi được vợ con nhưng em thấy như thế thì mệt lắm !đàn ông mình đã kiếm tiền nuôi vợ con lại còn phải nộp thuế xxx

GIA DINH NHO

Xe điện
Em năm nay 24 tuổi, vừa ra trường và đang đi làm, gia đình em buôn bán và có 3 người con trai, kinh tế trung bình khá ạ. Bạn gái em chưa ra trường, chưa đi làm. Chúng em yêu nhau hơn 3 năm, em được biết gia cảnh cô ấy , nói tới đây chắc mọi người cũng muốn trách em, nhưng cuộc sống bây giờ khó khăn lắm, nhiều lúc lý trí em muốn thay đổi, vì sống sợ cơm áo gạo tiền lại cãi nhau thì khổ ca hai, nhưng rồi lại thôi vì em thương và yêu cô ấy rất nhiều. Các cụ đã trải qua chuyện này xin cho em ý kiến ạ, đây có lẽ là bước ngoặt cuộc đời em.
E khuyên cụ kiếm em nao giàu ma lấy . Có nhà lầu có xe hơi. Đi đâu đã có vợ cho tiền . Đỡ phải nghĩ nhiều.

Cụ chỉ cần chịu khó cơm nước giặt giũ. Vợ bảo gì nghe đấy về nhà vợ có quát bố mẹ chồng thì cụ cũng phải khuyên bố mẹ biết vâng lời con dâu. Vài lời với cụ có gì chưa đúng cụ bỏ quá cho.

Lavenders

Xe tăng
Mới có 24 tuổi, cái tuổi đang yêu hết mình, đang sống với những nghị lực, hoài bão và ước mơ lại có tính toán kỹ lưỡng về cái sự 'YÊU' đế thế nhỉ ? Thường thì đây là tố chất của những thằng khốn nạn. M ị a mà trên đời thì phái đẹp lại thích những thằng như thế nhưng dẻo mỏ mới bỏ m ị a chứ lị.

phamluanvu

Xe hơi
Bác là đàn ông mà,cảm thấy cô ấy tốt ,cả 2 yêu nhau thật sự và sống có đạo đức với nhau thì tới thôi.Theo em đàn ông là trụ cột mà bây giờ bác nghĩ đến vật chất vậy thì ko nên ạ.Với cả xem lại là hiện tại bác xem lại thu nhập của mình hiện nay là thế nào? Nếu cao => bác hoàn toàn có thể cày cuốc ngày một phát huy lo cho vợ con thoải mái.Nếu thấp mà bác muốn cưới vợ giàu thì phải coi lại .

BaZai

Xe máy
Chân vuông đạp đất, Đầu tròn đội trời.

Sợ cái loàn gì việc giàu hay nghèo ? Lù móa lấy vợ giàu về nó cắm cho hàng tá sừng vào tu vẫn nhăn nhở hở ?

Nản !

Mr Hehe

Xe tăng
Mình mà là bạn gái chủ thớt thì mình chán vãi cả lều ra ý. Quăng viên đá thế rồi lượn thôi, ko khoái giải thích nhiều :)

xaunhatxahoi

Xe điện
Ủng hộ chủ thớt là cứ lấy con vợ giầu, có điều kiện thiếu choé gì gái trẻ nó yêu ...
Mà cụ chủ trốn đâu ý nhỉ