Xin ý kiến các cụ: CX5 hay M6 ?

Nhất Huy Auto

Đi bộ
Em cũng như các cụ,CX5 vẫn hơn thớt à!

Hà kul

Đi bộ
cụ hỏi công nhận khó that. nhưng cụ từng đi sedan rồi thì thấy nó không cao thoáng rộng rãi như CX5 mà, cụ trải nghiệm sang SUV đi, mình đi về lâu dài thì sẽ thấy nhu cầu tiện lợi cao hơn là bề ngoài lịch lãm trong khi CX5 bề ngoài của nó cũng đẳng cấp đấy chứ, rồi còn chở gia đình bạn bè. Đơn cử nếu e đi taxi nhiều khi em them ít tiền em đi con cao rộng 7 chỗ hơn là con 4 chỗ. Rồi có xe rồi thì gia đình mình phát sinh them nhiều nhu cầu đi du lịch, lễ hội, quê các v.v 1 em CX5 là hợp lý ạ. Cụ mà quyết con nào, xem xe, lái thử qua thăm ủng hộ em nhé.

Yaml8290

Xe tải
CX5 mà quất thôi cụ ơi gầm cao máy thoáng trèo đèo lội suối thoải mái mà đi trong phố cũng đẹp mà cá tính lắm!

press2play

Xe tải
Em biết câu hỏi này rất khó có đc câu trả lời cuối cùng, tuy nhiên Em cũng mạo muội xin ý kiến các cụ như sau:

Số là Em đang đi M3S và có ý định đổi xe, cái khó là nửa muốn CX5, nửa lại muốn M6. Đi M3 tù túng quá nên thèm cái gầm cao máy thoáng của XC5, nhưng lại tiếc cái lịch lãm, sang trọng của M6. Nhu cầu thì cũng chỉ đi làm (nội đô) và việc gia đình (đi chơi, về quê,...), đi làm thì cũng chỉ là sáng đến cho vào bãi chiều lấy ra, không có nhu cầu đi kiểu giao dịch như các doanh nhân (em làm thuê).

Giá tiền, máy móc, công nghệ,... của 2 con này có thể nói là tương đương nhau nên vấn đề còn lại chỉ là sở thích, mà sở thích thì mỗi người 1 kiểu, rất mong nhận đc ý kiến của các cụ để tham khảo.

Em bổ sung thêm là CX5 thì đã có mẫu mới, và nếu chọn M6 thì Em cũng sẽ chờ mẫu mới nên các cụ bỏ qua yếu tố CX5 mới ra, còn M6 đã ở cuối chu kỳ ạ.

Kính các cụ.
mời cụ qua SHow bên em lái thử và cảm nhận cho chắc, gió bão trên này chưa cảm nhận đủ đâu ^^

daothivinh

Đi bộ
Em biết câu hỏi này rất khó có đc câu trả lời cuối cùng, tuy nhiên Em cũng mạo muội xin ý kiến các cụ như sau:

Số là Em đang đi M3S và có ý định đổi xe, cái khó là nửa muốn CX5, nửa lại muốn M6. Đi M3 tù túng quá nên thèm cái gầm cao máy thoáng của XC5, nhưng lại tiếc cái lịch lãm, sang trọng của M6. Nhu cầu thì cũng chỉ đi làm (nội đô) và việc gia đình (đi chơi, về quê,...), đi làm thì cũng chỉ là sáng đến cho vào bãi chiều lấy ra, không có nhu cầu đi kiểu giao dịch như các doanh nhân (em làm thuê).

Giá tiền, máy móc, công nghệ,... của 2 con này có thể nói là tương đương nhau nên vấn đề còn lại chỉ là sở thích, mà sở thích thì mỗi người 1 kiểu, rất mong nhận đc ý kiến của các cụ để tham khảo.

Em bổ sung thêm là CX5 thì đã có mẫu mới, và nếu chọn M6 thì Em cũng sẽ chờ mẫu mới nên các cụ bỏ qua yếu tố CX5 mới ra, còn M6 đã ở cuối chu kỳ ạ.

Kính các cụ.
Mazda 6 2.0 AT so với Mazda CX5 2.0 FL AT về option có chút nhỉnh hơn.
Tuy nhiên để so sánh lựa chọn giữa 2 xe thì chủ yếu tập trung vào nhu cầu sử dụng của cụ.
Nếu như cụ ít khi đi đường trường , đi xe nhiều, hay đi làm trong nội đô đường bằng, muốn sử dụng cho cả công việc, nhìn lịch sự sang trọng bắt mắt và có sự nội bất hơn . nên lấy Mazda 6.
Còn cụ đi về quê hay đi phượt thích rộng rãi , gia đình đi picnic hay đại loại phong cách phóng khoáng 1 chút thì lấy Mazda CX5. đẹp rộng rãi lại thoải mái với mọi cung đường.
CHủ yếu cụ mua xe mục đích nào nhiều hơn. và theo phong cách nào cụ thấy hợp với mình.
Em bên Mazda Giải Phóng rất mong cụ bớt chút thời gian qua em lái thử và cảm nhận cả 2 dòng. nếu cần thông tin về giá cả chất lượng khuyến mãi, tư vấn về tất tần tật xe Mazda , cụ alo em 0917922090/0938809004. Ms Đào Vĩnh.
Chúc cụ chọn được xe ưng ý nhất !

press2play

Xe tải
bác hay đi trong phố, cần cảm giác rộng rãi thì bác chọn Mazda 6 là chuẩn cơm luôn đấy , giá đang tốt ^^
CX5 - M6= 1 con Lx với mấy con ip6
bác cân nhắc :D