[Funland] Xin ý kiến các cụ về kinh doanh online

k3nvjn

Xe tải
Bán hàng online cụ cũng phải cạnh tranh cực kì nhé :D vì các thương hiệu có tiếng giờ cũng nhiều cái đi lên từ online

tuanlhm

Xe máy
đi đâu cũng thấy ông lazada quảng cáo. hình như đến 99% website mà em hay vào mất. Choáng thật
6000 usd 1 ngày nó thế bác ah.

Theo mình thì quan trọng nhất là report của người dùng sau khi mua, bạn có thể add form facebook hay google+ để người dùng report ngay trang mỗi sản phẩm.
Nếu thực sự tốt thì nó có lợi cho trang của bạn nhiều, google cũng sẽ đánh giá cao trang của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

tic

Xe đạp
web em muốn nhúng vào nhưng mà cứ lỗi tùm lum các cụ ạ, chán quá

sirius6688

Xe điện
toàn kinh nghiệm xương máu cả, e thấy rất hay. tuy nhiên làm j cũng cần nghiên cứu trước kĩ lưỡng đã

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Nguồn hàng rất quan trọng , tiếp theo đó là giá cả, và tiếp theo đó là cách marketing của cụ và cuối cùng là duyên bán hàng. Tất cả mấy cái đó tụ hợp lại với nhau thì tạo nên một biz thành công

Và muốn kinh doanh cái gì thì cụ phải biết điểm mạnh, điểm yếu của mình, hiểu biết chính về cái gì thì mới làm đc cụ ah

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn
6000 usd 1 ngày nó thế bác ah.

Theo mình thì quan trọng nhất là report của người dùng sau khi mua, bạn có thể add form facebook hay google+ để người dùng report ngay trang mỗi sản phẩm.
Nếu thực sự tốt thì nó có lợi cho trang của bạn nhiều, google cũng sẽ đánh giá cao trang của bạn.
Em cũng thấy điểm này quan trọng, theo kinh nghiệm của mấy cậu em em ở nước ngoài thì cmt và +1 như của google, amazon là rất quan trọng. có khi lên đến hàng chục k /sản phẩm. Còn ở VN mình nhiều khi toàn cmt ảo, thành viên cty tự chém với nhau lấy thành tích :D