[Funland] Xin ý kiến các cụ về kinh doanh online

mr-justin

Xe tải
Dạo này thớt ế ẩm quá, em xin phép up lên để xin thêm ý kiến các cụ .
Có cụ nào đang kinh doanh truyền thống mà muốn phát triển thêm để bán thêm ít hàng trên internet, thì ới em để em làm đại lý phân phối cho, em xin kiếm thêm ít hoa hồng để sống qua thời kỳ khó khăn cơm áo gạo tiền này:)

hyundaithd

Xe hơi
Website
top1betting.net
E cũng đang làm marketing lixi88 online, nhưng ko hiệu quả lắm, đang ngồi hóng thêm ý tưởng của các cụ ~o)

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E lại rất thích kinh doanh online các cụ ạ, e đã bắt đầu đc gần 1 năm và cũng tự thấy là mình đã thành công bước đâu. Nhưng quả thật khốc liệt các cụ ạ.

mr-justin

Xe tải
E lại rất thích kinh doanh online các cụ ạ, e đã bắt đầu đc gần 1 năm và cũng tự thấy là mình đã thành công bước đâu. Nhưng quả thật khốc liệt các cụ ạ.
Chúc mừng mợ đã kinh doanh thành công ,Bên mợ hình thức thanh toán nào được khách hàng sử dụng nhiều nhất vậy , mợ cho ngó qua trang web của mợ với

mr-justin

Xe tải
Cháu mới nhận được thông tin mật báo rằng : "mọi người lên mạng chủ yếu không phải là mua sắm hay tìm kiếm dịch vụ , mọi người chỉ muốn tìm thông tin để giải quyết vấn đề" vì vấn đề nan giải trên mà theo cháu các cụ kinh doanh online phải cung cấp thật nhiều thông tin bổ ích để khách hàng tham khảo , hãy trở thành chuyên gia trong con mắt của khách hàng , chỉ có như vậy khách hàng mới tin và thích thú mua sản phẩm của các cụ dù tay không được sờ mó vào sản phẩm.
Chúc cụ nào đang kinh doanh sẽ ngày càng làm ăn phát đạt !

hyundaithd

Xe hơi
Website
top1betting.net
Cháu mới nhận được thông tin mật báo rằng : "mọi người lên mạng chủ yếu không phải là mua sắm hay tìm kiếm dịch vụ , mọi người chỉ muốn tìm thông tin để giải quyết vấn đề" vì vấn đề nan giải trên mà theo cháu các cụ kinh doanh online phải cung cấp thật nhiều thông tin bổ ích để khách hàng tham khảo , hãy trở thành chuyên gia trong con mắt của khách hàng , chỉ có như vậy khách hàng mới tin và thích thú mua sản phẩm của các cụ dù tay không được sờ mó vào sản phẩm.
Chúc cụ nào đang kinh doanh sẽ ngày càng làm ăn phát đạt !
Cụ đang làm dịch vụ gì thế?

mr-justin

Xe tải
Cụ đang làm dịch vụ gì thế?
Dịch vụ hiện tại cháu đang làm là tư vấn thiết kế web và Seo, cháu lập cái thớt này để các cụ góp thêm ý kiến giúp cháu hoàn thành giấc mơ của tương lai là lập được 1 trang web để kinh doanh riêng , cụ đang kinh doanh ôtô chắc có nhiều kinh nghiệm , trang web
Của cụ tự làm cháu đã ngó qua và thấy rất đẹp, tuy nhiên có vẻ chưa có phiên bản mobile nên cháu vào bằng điện thoại chưa được thích lắm , ở cái thời đại di động này cụ nên tạo thêm phiên bản mobile nữa

hyundaithd

Xe hơi
Website
top1betting.net
Dịch vụ hiện tại cháu đang làm là tư vấn thiết kế web và Seo, cháu lập cái thớt này để các cụ góp thêm ý kiến giúp cháu hoàn thành giấc mơ của tương lai là lập được 1 trang web để kinh doanh riêng , cụ đang kinh doanh ôtô chắc có nhiều kinh nghiệm , trang web
Của cụ tự làm cháu đã ngó qua và thấy rất đẹp, tuy nhiên có vẻ chưa có phiên bản mobile nên cháu vào bằng điện thoại chưa được thích lắm , ở cái thời đại di động này cụ nên tạo thêm phiên bản mobile nữa
Cám ơn cụ, cháu có thể thiết kế website nhưng thiếu kinh nghiệm mảng SEO mà cụ đang làm nên website vẫn còn lẹt đẹt.
Quép của cụ xong chưa cho cháu nghía tí để lấy thêm kinh nghiệm...

mr-justin

Xe tải
E chưa tìm được sản phẩm để bán vì vậy trang web vẫn nằm trong giấc mơ thôi ah, cụ muốn phát triển Seo mà ngon bổ rẻ thì theo em cụ nên tìm 1 người làm Seo khá cứng rồi bỏ ra ít tiền nho nhỏ nhờ họ sửa lại Code trang web cho thật chuẩn để anh Google hài lòng , sau đó cụ tự trao đổi liên kết và phát triển nội dung đều đều là chẳng mấy được anh Google cất nhắc lên đầu:)

mr-justin

Xe tải
Thớt đang ế ẩm mà cụ spam dài như vậy ai còn hứng thú đọc thớt này nữa.:P Em fun ty:), chúc cụ đắt hàng

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Làm thương mại điện tử ở Việt Nam rất khó vì người dân mình chưa có thói quen mua bán trên mạng, các cụ nhà ta vẫn thích vi vu đi sắm đồ ngoài chợ hơn nhiều :bz, cụ có quyết tâm làm thì mọi người cũng xin ủng hộ cụ hết mình :-bd
cụ thử bán kèm thêm sách báo xem, với dịch vụ vận chuyển tại nhà chắc có nhiều mợ mua cho f1 ủng hộ cụ đấy:>, còn về khoản tiếp thị cụ đẩy mạnh giúp em phần quảng bá trên internet sẽ mời được khối cụ nào lang thang đi qua ghé thăm trang web ngay, tốt nhất nên để 1 người đến rồi ghé thăm lại 100 lần hơn là để 100 người đến nhưng chỉ có 1 người mua>:D<
Kinh doanh online cần nhất là - hàng chính hãng - mọi thứ phải chuẩn chỉ - từ chất lượng, nguồn gốc, xuất xứ, bảo hành, giá niêm yết .... đặc biệt là giá phải rẻ hơn thị trường ít nhất 5% - vì thế cụ cần chọn được mặt hàng tốt

Cái quan trọng nữa là Cụ cần có thêm cái domain sản phẩm và 1 Domain thương hiệu - Nếu cụ cần hỗ trợ về thiết kế web em tặng cho code :) về SEO thì cụ biết rồi - nếu chưa lên TOP thì em cũng có cách ủn giupf vài TÓP :D

Cụ tham quan cái sản phẩm của em : Bút Thông Minh | Bút học giỏi | Thiết bị giáo dục Đức Thành - 2 cái đầu là domain kye sản phẩm - cái cuối cùng là thương hiệu - em làm được 3 năm kinh doanh online rùi - sẵn sàng chia sẻ cũng các Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

mr-justin

Xe tải
dạo này em lại quay lại tìm hiểu kỹ hơn về mảng này, các cụ lướt web nhiều cho em biết 1 vài trang Web có mục rao vặt uy tín như bên OF mình không? em thấy việc quảng cáo sản phẩm trên các trang Web có độ uy tín cao là rất hay
Kinh doanh online cần nhất là - hàng chính hãng - mọi thứ phải chuẩn chỉ - từ chất lượng, nguồn gốc, xuất xứ, bảo hành, giá niêm yết .... đặc biệt là giá phải rẻ hơn thị trường ít nhất 5% - vì thế cụ cần chọn được mặt hàng tốt

Cái quan trọng nữa là Cụ cần có thêm cái domain sản phẩm và 1 Domain thương hiệu - Nếu cụ cần hỗ trợ về thiết kế web em tặng cho code :) về SEO thì cụ biết rồi - nếu chưa lên TOP thì em cũng có cách ủn giupf vài TÓP :D

Cụ tham quan cái sản phẩm của em : Bút Thông Minh | Bút học giỏi | Thiết bị giáo dục Đức Thành - 2 cái đầu là domain kye sản phẩm - cái cuối cùng là thương hiệu - em làm được 3 năm kinh doanh online rùi - sẵn sàng chia sẻ cũng các Cụ ạ

sirius6688

Xe điện
Cụ đang đi đúng hướng đấy, Bên e đợt này toàn làm cho KH về thương mại điện tử thấy nhiều cụ làm mới và bắt theo mô hình của bon Lazada cụ nào đầu tư mạnh thì sẽ mạnh thôi

ammyeta

Xe tải
Website
woodart.vn
Cụ đang đi đúng hướng đấy, Bên e đợt này toàn làm cho KH về thương mại điện tử thấy nhiều cụ làm mới và bắt theo mô hình của bon Lazada cụ nào đầu tư mạnh thì sẽ mạnh thôi
Theo em đầu tư mạnh thôi chưa đủ ạ. Cái quan trọng là phải đúng hướng và chuẩn xác từng bước đi nữa. Còn trừ phi là quá mạnh rồi thì trước sau gì cũng đạt được kết quả. Nhưng online chỉ là 1 khâu quan trọng thúc đẩy chuỗi cung cầu :D
Các cụ ủng hộ em chút ạ
1Cstore http://1clickmuahang.com Phân phối hạt Chia Úc thuốc bổ từ thiên nhiên
Thanks các cụ

tic

Xe đạp
vấn đề này là vấn đề mà nhiều người đang quan tâm, lấy từ mình ra thì mua online để khách tin tưởng thì hàng phải chuẩn, bảo hành tốt, dịch vụ tốt thì lâu khách sẽ tìm đến mình thôi, cũng không thể loại các quảng cáo được, như lazada vốn đầu tư nước ngoài, sao mình làm được như bên đó được, mình lên dần dần thôi các bác ạ

bobi666888

Đi bộ
Website
www.HangTotRe.com
Em cũng đang quan tâm cái này :D

ammyeta

Xe tải
Website
woodart.vn
vấn đề này là vấn đề mà nhiều người đang quan tâm, lấy từ mình ra thì mua online để khách tin tưởng thì hàng phải chuẩn, bảo hành tốt, dịch vụ tốt thì lâu khách sẽ tìm đến mình thôi, cũng không thể loại các quảng cáo được, như lazada vốn đầu tư nước ngoài, sao mình làm được như bên đó được, mình lên dần dần thôi các bác ạ
đi đâu cũng thấy ông lazada quảng cáo. hình như đến 99% website mà em hay vào mất. Choáng thật

quycanonjsc

Xe máy
em cũng mạn phép đưa ra một số ý kiến cá nhân như sau, nếu cụ nào thấy chưa đúng đừng ném đá e tội nghiệp nhé.
- thứ nhất cụ chủ nên kinh doanh mặt hàng quần áo, áo bầu và đồ trẻ em (bao gồm đồ sơ sinh trong đó)
- không bán tràn lan nhiều mặt hàng mà trọng điểm để ng ta biết đến web của mình
- chiến lực seo thì ngoài goole, face, twin, zing ... thì cụ nên chú trọng thêm việc tạo thương hiệu tại các diễn đàn lớn nhỏ, tạo back link liên kết các trang khác mạnh một tý để nó kéo trang của cụ lên, cụ chủ chọn 3-4 từ khoá thông dụng nhất, từ mà cụ cho là sẽ là biểu tượng trang web cũng như mặt hàng kinh doanh của cụ (vote từ khoá chi tiết càng tốt vì khảo sát mới nhất 81.5% khách hàng truy cập internet khi tìm kiếm đều chọ những từ khoá dài, chi tiết nhất có thể"
- cụ phải xây dựng thêm chế độ thanh toán hay đảm bảo hàng hoá đúng như đơn hàng (vd: hoàn trả 100% bồi thường 200% giá trị đơn hàng nếu bất cứ khách hàng nào phản ánh chất lượng sản phẩm ko đúng như đặt hàng, vì là kinh doanh onl nến vấn đề uy tín phải đặt lên hàng đầu, cụ phải đánh vào tâm lý đó)
- vote cụ lập các thớt tại các diễn đàn lớn như voz, 5giay, tinhte ... làm các thớt tư vấn đồ sơ sinh, đồ cho bà bầu để vừa tìm hiểu thị hiếu lại tạo đc thương hiệu (tất cả các diễn đàn chỉ nên tạo 1 nik duy nhất để ng ta biết đến tiếng tăm của mình cụ nhé)
cuối cùng thì cụ chủ cứ chăm chỉ, dịch vụ tốt, giao hàng đúng hẹn, hàng hoá đảm bảo chất lượng, cạch mặt mấy em tàu ra là ok liền à.
cụ nào thấy còn sai sót bỏ qua cho em nhé

quycanonjsc

Xe máy
chúc cụ chủ sớm ăn nên làm ra :D