[Thảo luận] Xin vượt mãi mà xe trước không cho, các cụ làm thế nào.

Xin vượt mãi mà xe trước không cho, các cụ làm thế nào?

• Tổng bình chọn
    283

PhanhGap

Xe điện
Có đủ hết rồi ông anh ơi. Hôm nào em qua sân te lít của anh xin mấy tiếng oánh bóng cho sang cái thằng người.:))
Dịp nào tổ chức offline giao lưu đê, A muốn mời chú ly rượu nhạt để tỏ thịnh tình.
p/s: Chú bựa vãi, làm A chỉ muốn ôm chai rượu. Hic.

Kim Jong un

Xe hơi
E nghĩ đa phần sẽ vượt phải và nhìn đểu 1 phát, nếu tướng nó hung hãn thì té cho nhanh, còn nhìn hiền hiền thì ngoài nhìn đểu còn lẩm bẩm chửi (cho nó nhìn thấy thôi chứ nó đâu có nghe thấy).

Website
www.facebook.com
Dịp nào tổ chức offline giao lưu đê, A muốn mời chú ly rượu nhạt để tỏ thịnh tình.
p/s: Chú bựa vãi, làm A chỉ muốn ôm chai rượu. Hic.
Thôi, em lậy anh. Đang buổi rượu lại có dăm thằng cô hồn đến hỏi thăm thì có khi em cởi truồng về.

Giang hồ hiểm ác.:))

hnvn1234

Xe điện
Đề tài cho vượt hay không cho vượt mấy năm nay vẫn là đề tài nóng bỏng, rất nhiều thớt đã bóng bàn chuyện này. Đủ sắc thái cung bậc tình cảm đã được thể hiện trên OF. Vui có, mắng mỏ nhau có, kệ *** chúng mày cũng có.:))

Thực hiện lời hứa với cụ sgb345 cách đây 3 năm tại thớt bình chọn dành cho những người được (hoặc bị) xin vượtở đây, em tiếp tục lập một thớt bình chọn mới dành cho những người xin vượt.

Giả thiết:
- Đường có dải phân cách cứng, có ít nhất 2 làn xe cho mỗi chiều xe chạy.
- Phía trước hoàn toàn đủ điều kiện an toàn để nhường đường (ko có chướng ngại vật, ko phải là đoạn cấm vượt.)
- Xe sau đã có tín hiệu xin vượt nhưng xe trước không có biểu hiện gì của việc nhường cho vượt, kể cả xi nhan trái trong 1 khoảng thời gian kha khá.

Các lựa chọn dành cho xe sau:

1. Thôi, mày đã ko nhường thì bố chịu khó chạy sau vậy. Chấp giề thằng dở hơi. Bố vượt để xxx tóm à? Bố chả vội.

2. Á à, mày ko cho bố vượt thì bố cứ chạy sau, ngày bố còi, đêm bố giương pha đến lúc nào mày nhường thì thôi.

3. Đời vẫn nhiều thằng hâm, thôi thì mình xi nhan sang làn phải, vựợt lên rồi về lại làn cho lành. Làm gì có cái lỗi nào gọi là vượt phải mà lo.

4. Toshiba thằng điên, bố vượt phía bên phải xong tạt đầu cho mày biết mặt.

5. Thằng chó, bố mà vượt lên được kiểu gì mày cũng bị bố ép lại cho ăn đòn.
Vượt lên, cho xxx xem cam hành trình, yêu cầu xxx xử lý xe không nhường đường, nhớ quay phim, ghi âm cẩn thận.

Nếu xxx không xử lý thì đó là chim mồi, mang tất cả ghi âm, phim ảnh về đây cho anh em thưởng thức :)):)):))

PhanhGap

Xe điện
Thôi, em lậy anh. Đang buổi rượu lại có dăm thằng cô hồn đến hỏi thăm thì có khi em cởi truồng về.

Giang hồ hiểm ác.:))
A can chú. Chú Bụp phải Nude có mà A thành just for laughs à.
p/s: A bầu cả 2 topic của chứ òy á. Cái TP đầu cách đây 1 tháng lận, cái TP thứ 2 mới hum wa. Cả 2 A đều chọn số 1. Và A ứ sai.
Tiện thể A mún chú phổ biến kiến thức, khai rộng cái khái niệm đủ điều kiện tránh vượt cho các bạn A, em anh nó thông cái ở dưới MBH nhé. Chú chơi kiểu dấu tí bí kíp võ lâm làm cho các bẹn anh, em ăn lau nhau hết cả lên, rõ ràng ở tp2 số 1 là Đoàn Chuẩn mà lại chỉ có phầm tăm pé zỏ.

phong_qh

Xe buýt
Em chọn phương án 6
- Thôi thì mình xi nhan sang làn phải, vựợt lên rồi về lại làn cho lành , về làn rồi đi chậm hơn nó cho nó đi sau về đến nhà.

HoangGiang35

Xe buýt
Mợ Nó chứ! Hôm dồi Tôi da sân bay,gần đến Mê Linh PLZ gặp 1 con Matịt chạy làn trong cứ đủng đỉnh 60 .Tôi nàm đủ cách xin vượt ,cuối cùng xi nhan vượt phải chạy 1km mới dám chuyển làn.

rgvmen

Xe container
Em chọn opt 1. vì em hèn từ bé :))

Hắc Ín

Xe tăng
Em thì chọn phương án xi nhan chuyển làn, tăng tốc đến giới hạn cho phép qua nó rồi trở lại làn cũ ạ. Tuy nhiên ban đầu khi xin vượt, e sẽ bật xin nhan trái, nháy đèn pha 1 cái, chờ xem họ có cho vựợt không, nếu chưa có dấu hiệu cho vượt e lại nháy pha 1 phát nữa, rồi còi nhẹ 1 cái (em lái xe được 9 năm rồi thấy 95% những lần mình xin vượt như vậy các lái xe thấy đủ điều kiện an toàn đều cho vượt ngay kể cả xe công, xe khách), 5% còn lại không cho vượt e sẽ từ từ chuyển làn và tăng tốc qua họ rồi trở về làn cũ. Em nghiệm bản thân em ra nhiều khi thấy xe khác xin vượt mình phi ầm ầm dí sát *** mình sau đó nháy nhan, pha ầm ĩ, còi liên hồi...e rất ghét, kiểu gì phải 1 lúc e mới nhường :)) chứ không nhường ngay ạ, tuy nhiên nếu xin vượt theo kiểu giống em e sẽ ngoan ngoãn nhường ngay. Khi vượt xe công, tải hay khách đến ngang cabin họ e cũng hay bim nhẹ 1 cái để cảm ơn :).

PhanhGap

Xe điện
Em chọn opt 1. vì em hèn từ bé :))
Về nguyên tắc thì phải chọn 1 là đúng luật vì trước xe của ta là xe k nhường đường, cản trở giao thông, nó là chướng ngại vật nên xe ta k đủ điều kiện để vượt đúng luật.
Các trường hợp chọn còn lại là hành vi ứng xử của mỗi con người - tự chịu trách nhiệm nếu có rủi ro xảy ra. Không phán xét gì hết cả. (Ra tòa nếu đổ tại thằng cản đường thì nó bịa ra 1001 lý do giả ngô giả ngọng là mình lĩnh đủ luôn)
P/s: Xin lỗi cụ Bọp trước, E cầm đèn chạy phía trươc 1 tí.

z0z0z0

Xe điện
Tùy tình huống thì em sẽ chọn 1 trong các lựa chọn do cụ Bụp đưa ra thôi ợ

Hot Steel

Xe buýt
Em thắc măc 1 chút , xin hỏi các CỤ :

-Nếu trường hợp đường giới hạn tốc độ 50km -- e đang đi với tốc độ khoảng 50,5km/h mà vẫn có thằng dở hơi ở sau cứ còi như điên xin vượt thì mình nên như thế nào ợ :-*

giangthuy3108

Xe buýt

-Nếu trường hợp đường giới hạn tốc độ 50km -- e đang đi với tốc độ khoảng 50,5km/h mà vẫn có thằng dở hơi ở sau cứ còi như điên xin vượt thì mình nên như thế nào ợ :-*
em như cụ thì cứ kệ ... để nó vào topic này lựa chọn phương án như em và cụ đã tham gia =))

Website
www.facebook.com

Mời cụ sang đây nhé.:))

Entidi

Xe buýt
Em chọn óp sừn 1. Cứ nhẫn cho lành. 3:-O

ruoixanh

Xe hơi
Cũng tùy cảm xúc lúc đó.
Người thấy thoải mái thì thôi cứ đi sau
Nóng trong người thì vượt phải rồi tạt cho nó phát
Ươn trong người thì đi sau còi và nháy đèn cho nó sướng
....
:D

minck

Xe container
Nhà cháu chọn phương án 3 : Thế nhưng nếu chạy ở làn phải vẫn đúng luật thì cứ thế mà chạy...Sao phải xoắn ???