[Thảo luận] Xin vượt không cho, vượt phải tạt đầu. Quá nguy hiểm.

sonmail23

Xe hơi
Em thấy bác Gentra lại hoàn toàn đúng, chắc bác ý lái mới nên thế thôi chứ đi đứng kiểu ông Zace thì loạn.
- Khi bác Zace xin vượt, các cụ để ý là làn trong rất nhiều xe tải, thậm chí khi bác Zace vượt có cả xe máy chạy nữa (điều kiện không an toàn nên bác ý không cho vượt là đúng theo luật, thêm nữa lúc đó bác Gentra chạy gần 80km/h rồi còn gì).

PhanhGap

Xe điện
Có 1 vài thằng đã không nhường đường vì mới lái, bị tạt đầu như thế lại khùng lên đuổi theo vượt lên chèn lại đòi đánh nhau nữa đấy. Bác Vios dừng lại rút kinh nghiệm là tốt cho sau này. Còn Zace dạy dỗ như thế thì cũng "tàm tạm", nhưng có phần thô bạo, và về luật thì lại sai.
P/s: Gặp phải lái chuối đi rùa bò vừa lái vừa dòm mãi không cho vượt thì cũng tức bỏ bu đi được.

inochi

Xe điện
Nói thật là nhiều ông đi đã chậm mà cứ làn trái mà đi, xin vượt, xi nhan + còi mà cứ như điếc ý = chim mồi, nên có ông lái xe cũng ức chế, em nhiều khi kiềm chế trường hợp này, vượt phải xong thôi phi luôn. Bác Vios không biết sau choáng có rút kinh nghiệm không chứ thực sự đi như bác cũng gây nguy hiểm khi giao thông. Mà như ông Zace thì cũng không được, đáng chê trách

GL 470

Xe tải
Không phải vios đâu bác. đó là em Gentra mà. Với lại chắc không phải bác ấy choáng đâu, có lễ dừng xe xuống xem xe có bị xước không đấy, tiện thể tìm viên gạch lên xe rồi đuổi theo đấy. còn việc tiếp theo bác ấy làm gì nhỉ....?:-/

An_Vi

Xe điện
Theo em thì cho dù lái mới cũng "không thể không biết" xe sau đang xin vượt, vì chạy đêm, xe zace gầm cao, nháy pha và xi nhan liên tục chói cả mắt. Tuy nhiên, quả tạt đầu nguy hiểm quá!

Vixka

Xe hơi
Em là dân bám trái nhiều đây ạh, lý do là thi thoảng em cho vượt thì y như rằng chốt xxx ở trước mặt. Số em đen nên nhiều khi không dám nhường,nó là văn hoá GT, nhưng nó là túi tiền của em nữa ạ. :(

Có phải khi nào cãi cũng thắng được đâu mà làm liều.

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
e khác các cụ là e trách cả 2 ông chứ chả trách riêng gì ông zace, riêng cái kiểu vios chuyển làn ko biết xi nhan là thi đã đúng kiểu mua bằng, đi ko biết nhìn gương để nhường đường thì bị chửi cũng đáng thôi, e mà gặp 3 cái thể loại này e cũng ức chế lắm :-s

An_Vi

Xe điện
Em là dân bám trái nhiều đây ạh, lý do là thi thoảng em cho vượt thì y như rằng chốt xxx ở trước mặt. Số em đen nên nhiều khi không dám nhường,nó là văn hoá GT, nhưng nó là túi tiền của em nữa ạ. :(

Có phải khi nào cãi cũng thắng được đâu mà làm liều.
Cho vượt khác với vượt cụ ơi! xxx nào bắt lỗi cho vượt nhỉ? :))

buicongchuc

Xe ba gác
Gentra chứ không phải Vios cụ ạ! Nhưng sau đó, em lại thấy bác Gentra này tạt đầu mấy xe tải từ bên trái.

Em dự là bác lại Gentra chắc mới lái nên trình non, bị tạt đầu xong hoảng quá bác ấy lại tạt sang bên phải chẳng nhan nhiếc gì. Còn bác lái Zace thì giận quá mất không, chuyển làn phải nhưng vẫn để xi nhan trái. Sau khi vượt, tạt đầu bác Gentra chắc lại nhấm nháy phanh dọa bác Gentra đây. Trên đường cao tốc mà đi kiểu này có ngày tranh nhau bóc chuối xanh.

Nhưng mà em cũng ghét nhất kiểu, đi chưa đến tốc độ max cho phép, làn bên phải thông thoáng mà vẫn không chịu nhường đường cho người sau xin vượt. Nếu không chuyển làn được thì xi nhan trái để cho người ta vượt bên phải. Trường hợp vượt phải này sẽ đúng luật.

likeSUV

Xe buýt
Em chả ủng hộ ông nào. Các cụ xem kỹ cam nhé. Ông Gentra chạy khoảng 70, Zace xin vượt trái là đúng, làn phải nhiều xe tải đi chậm hơn nên khó vượt. Kiểu chạy của Gentra thì ai cũng khó chịu như Zace thôi. Xin lỗi, cụ nào (nhiều lắm) đang đi kiểu này nên rút kinh nghiệm. Đi chậm thì vào làn phải đi cùng xe tải. Tuy nhiên phản ứng sau đó của Zace lại quá kém ý thức, đáng lên án hơn. Tạt đầu, đi chậm lại "đì" Gentra xuống 50. Bó tay. Sau đó Gentra chuyển làn ko xi nhan thì ko bàn vì chắc đang hoảng.

phuthanh111

Xe hơi
Xin vượt như vậy mà vios ko có ý kiến gì thì cũng bực thật. Ít ra cũng nên xi nhan trái báo ko cho vượt là được. Đi trên đường cũng nên làm hiệu để thông tin với các xe khác nữa chứ. Cứ câm điếc rồi đi thế tiềm ẩn nguy hiểm lớn hơn. Ủng hộ bác zace nhưng là em thì em ko dám tạt đầu thế đâu, vượt luôn cho lành.:D

Chỉnh sửa cuối:

luannguyen9036

Xe hơi
Ôi 99 quê em.nhìn mà thương cho anh lái xe quá

timeltdco

Xe hơi
Các cụ cứ chém mạnh thế, cái văn hóa vượt cứ xi nhan đèn nháy loạn lên làm người khác rất bực mình thể nào cũng có ngày gặp họa thôi... cụ nào lái mới ra đường 5 xem sao, đi làn ngoài thì xe đòi vượt, vào làn giữa thì công, tải nặng chạy ầm ầm... chẳng biết đường nào để đi, lại còn để ý mấy bác XXX chặn phạt theo vạch kẻ nữa...đường 2 làn, không quy định tốc độ của mỗi làn thì vượt làn nào mà chẳng được ... còn cụ đi chậm thì đừng ra làn ngoài... mà tốc độ vios đâu có thấp, thấy cũng nhanh đấy chứ...

An_Vi

Xe điện
Thế theo cụ ban đêm xin vượt thì làm dư nào ợ?

Các cụ cứ chém mạnh thế, cái văn hóa vượt cứ xi nhan đèn nháy loạn lên làm người khác rất bực mình thể nào cũng có ngày gặp họa thôi... cụ nào lái mới ra đường 5 xem sao, đi làn ngoài thì xe đòi vượt, vào làn giữa thì công, tải nặng chạy ầm ầm... chẳng biết đường nào để đi, lại còn để ý mấy bác XXX chặn phạt theo vạch kẻ nữa...đường 2 làn, không quy định tốc độ của mỗi làn thì vượt làn nào mà chẳng được ... còn cụ đi chậm thì đừng ra làn ngoài... mà tốc độ vios đâu có thấp, thấy cũng nhanh đấy chứ...

honam

Xe tải
kỹ năng lx của Vios kém quá chắc là ko học hành cho đến nơi đến chốn đây...cụ già nhà em cũng ko lx như ông này, ăn tạt là may đấy ra QL1 gặp bọn 29 chỗ chạy liên tỉnh thì xuỗng ruộng là đương nhiên...phải thế cho hiểu ra vấn đề.

dp090x

Xe tăng
Em chắc cụ Vios dừng lại không phải vì choáng.
May mà bạn em không có ông nào chạy Zace.

giamsat24h

Xe hơi
Website
www.giamsat24h.com
Đường từ cầu Thanh Trì về HN làn xe tải chạy đường hơi xấu nên đang chạy nhanh sang dễ bị láng xe các cụ ạ! Còn cụ Vios chắc là đạt đủ 80km rồi nên cứ đi thẳng, Ông Zace kia vượt thì phải chạy nhanh hơn 80Km, đã phạm luật thì vượt phải cho xong lại còn hổ báo. Gặp mấy xe khách thì chắc cụ Zace này cũng nằm thôi!

An_Vi

Xe điện
Cụ này ko đọc từ đầu nhỉ! xe 4 chỗ đi tốc độ <70km/h mà.
Đường từ cầu Thanh Trì về HN làn xe tải chạy đường hơi xấu nên đang chạy nhanh sang dễ bị láng xe các cụ ạ! Còn cụ Vios chắc là đạt đủ 80km rồi nên cứ đi thẳng, Ông Zace kia vượt thì phải chạy nhanh hơn 80Km, đã phạm luật thì vượt phải cho xong lại còn hổ báo. Gặp mấy xe khách thì chắc cụ Zace này cũng nằm thôi!