Xin tư vấn vios G 2014 bị tiếng kêu lạ

ubisapro

Xe trâu
Ko biết có phải em gà hay không nhưng xe còn bảo hành 2 năm mà dây curoa bị tiếng kêu mà xử lý mất 100k cụ ạ. Theo cụ thì còn bảo hành thì mấy cái đó mất tiền hay ko mất tiền ạ?
Xe em cũng còn bảo hành nhưng em nghĩ cái j hao mòn tự nhiên thì ko có bảo hành, em nghĩ vậy@@

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Xe em cũng còn bảo hành nhưng em nghĩ cái j hao mòn tự nhiên thì ko có bảo hành, em nghĩ vậy@@
em cũng gà mờ nhưng chắc chắn dây curoa ấy chả thể bảo hành được
trường hợp của cụ chủ em nghĩ chưa chắc do curoa, do curoa thì sẽ bị khi sử dụng nhất là vào cua hoặc tăng tốc, chỉ bị lúc khởi động và kéo dài liên tục 8s.
cụ thử đề nổ máy rồi, xe đang nổ máy ổn định, cụ đề nổ phát nữa (xe vẫn nổ máy nhé) xem tiếng kêu có giống thế không, nếu giống thế thì do máy để ngắt không dứt khoát sau khi đề nổ xong( kẹt), cái này thì được bảo hành này :)
em gà mờ nghĩ được gì nói thế, chứ không có kn đâu nên chỉ tin được 1 phần thôi ạ, nếu chuẩn các cụ cho em mấy ly là ok ạ :v

hattrick

Xe buýt
dùng nước ấm pha tý muối cho vào dây cu roa thì đỡ kêu

davisy

Xe tải
Bị trơ curoa (đai) điều hòa và máy phát thôi mà, đối với vios, yaris, morning tiếng rít này là thường ko có phải lo đâu. Xe 1 dây đai tự động căng như stf, camry, civic không bị kêu cho đến khi thay luôn
Thanks bác nhé.

Bệnh này do dây cu roa chùng quá thôi mà. Hãng căng chỉnh lại mà không thay là đúng rồi. Cụ cứ yên tâm chạy tiếp thoải mái đi.
Thanks cụ ợ.

em cũng gà mờ nhưng chắc chắn dây curoa ấy chả thể bảo hành được
trường hợp của cụ chủ em nghĩ chưa chắc do curoa, do curoa thì sẽ bị khi sử dụng nhất là vào cua hoặc tăng tốc, chỉ bị lúc khởi động và kéo dài liên tục 8s.
cụ thử đề nổ máy rồi, xe đang nổ máy ổn định, cụ đề nổ phát nữa (xe vẫn nổ máy nhé) xem tiếng kêu có giống thế không, nếu giống thế thì do máy để ngắt không dứt khoát sau khi đề nổ xong( kẹt), cái này thì được bảo hành này :)
em gà mờ nghĩ được gì nói thế, chứ không có kn đâu nên chỉ tin được 1 phần thôi ạ, nếu chuẩn các cụ cho em mấy ly là ok ạ :v
Em sẽ thử theo ý bác. Bác có kinh nghiệm bảo hành Đề ngắt ko dứt khoát sau khi để nổ ko ạ? Là lỗi dễ căn chỉnh lại hay là lỗi nghiêm trọng hả bác? Em bị sau khi khởi động 6-8s nhưng thỉnh thoảng mới gặp tiếng kêu này bác ạ.

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
dạ, vào hãng cụ ơi! em đã bảo em đoán thôi chứ em ko có kn vụ nì :)