Xin tư vấn về xe Yaris.

LJK

Xe buýt
Bản 1.5 đang bán trên thị trường chủ yếu là xe Đài Loan, khác biệt chính là ở nút Start/Stop, và công suất máy nhỉnh hơn, trong khi giá chênh lệch ít nhất 6k$.
Dòng 1.3 hàng Nhật bán nhiều tại Việt Nam có hai loại là mid option và full option khác nhau ở những điểm sau:
- cánh gió đuôi
- điều khiển volume trên vô lăng
- đèn gầm
- mâm đúc 15
- điều chinh độ cao ghế lái.
- 5 tựa đầu.

Kiểm tra hàng lên bằng cách kiểm tra kích thước vành xe theo giấy chứng nhận nguồn gốc của đăng kiểm, đèn gầm có công tắc bật tắt riêng, và ghế lái có thể chỉnh được độ cao.
Bác Kuang2 ơi, vụ bác hướng dẫn kiểm tra xe em chỉ kiểm tra được đúng là đèn gầm có công tắc bật tắt riêng và ghế lái có thể chỉnh được độ cao, riêng kích thước vành xe thì nó lại là 14 bác ạ, cũng là mâm đúc vậy ko phải là xe chuẩn hả bác?
Nhân tiện đây bác có biết xe Yaris đời 2010 nhưng sản xuất năm 2009 và 2010 nó có khác nhau gì không hả bác?

Kuang2

Xe buýt
em xin gửi bác mấy cái hình em chụp phục vụ kinh doanh, nhưng đưa lên làm dẫn chứng:

5 ghế, hàng ghế sau phải có 3 tựa đầu và 3 dây an toàn (dây ở giữa móc lên trền, chứ lại đeo trên lưng ghế là hàng lên ^^

chỉnh độ cao ghế lái

Công tắc đèn (bên tay trái)

Lốp R15.

trường hợp vành đúc nhưng lại 14, thì bác kiểm tra cho em xem ở vành có logo Toyota không, nếu như các option ở trên vẫn đủ, và riêng lốp chỉ là vành đúc 14 thì em cũng... chưa gặp bao giờ, không có trong từ điển nhập xe.

Xe model 2010 thì sản xuất vào năm 2009 hay 2010 chả khác gì nhau về chất lượng lẫn giá bán.

LJK

Xe buýt
em xin gửi bác mấy cái hình em chụp phục vụ kinh doanh, nhưng đưa lên làm dẫn chứng:

Lốp R15.

trường hợp vành đúc nhưng lại 14, thì bác kiểm tra cho em xem ở vành có logo Toyota không, nếu như các option ở trên vẫn đủ, và riêng lốp chỉ là vành đúc 14 thì em cũng... chưa gặp bao giờ, không có trong từ điển nhập xe.

Xe model 2010 thì sản xuất vào năm 2009 hay 2010 chả khác gì nhau về chất lượng lẫn giá bán.
May quá em về em xem thì xe em cũng có lốp như hình của bác thế mà thằng bán xe cho em nó lại bảo là vành đúc 14 in, botay thật

bach_duong

Đi bộ
May quá em tìm đc cái thớt này. Số là em mới sở hữu em Yaris 1.5 hatchback 2010, lắp ráp Đài Loan nên hướng dẫn sử dụng toàn tiếng Tàu, nên hậu quả là đến h vẫn chưa biết cách mở... cốp. Bác nào trả lời giúp em với được không ạ? Em xin cảm ơn ạ.
Với lại còn nhiều nút em chưa biết sử dụng thế nào ạ, bác nào có hướng dẫn sử dụng xe này = tiếng Việt hay tiếng Anh ko làm ơn cho em xin với. Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Kuang2

Xe buýt
mở cốp thì bác cứ mở ... bình thường thôi chứ sao. Bấm nút mở khóa trên điều khiển, rồi bấm vào cái chỗ có cắm khóa đằng sau ***

Smee april

Xe điện
May quá em về em xem thì xe em cũng có lốp như hình của bác thế mà thằng bán xe cho em nó lại bảo là vành đúc 14 in, botay thật
Cụ Kuang oi,

Xe của em là sedan, có vành 15, công tắc đèn, chỉnh độ cao ghế lái, đèn gầm, 3 ghế sau có tựa nhưng chả có cái chỉnh volume trên vô lăng và cái dây an toàn của ghế giữa hàng sau lại ngay ở lưng ghế chứ ko phải trên trần ạ. cụ chụp cho em cái hình chỉnh volume trên vô lăng cho em nhìn với. Em chả biết j về xe thì có full option hay ko cũng chả quan trọng nhưng mà bên bán xe là người quen mà nếu lừa mình thì em phải biết để còn chửi nó ạ.

em cảm ơn cụ.

Kuang2

Xe buýt
Cụ Kuang oi,

Xe của em là sedan, có vành 15, công tắc đèn, chỉnh độ cao ghế lái, đèn gầm, 3 ghế sau có tựa nhưng chả có cái chỉnh volume trên vô lăng và cái dây an toàn của ghế giữa hàng sau lại ngay ở lưng ghế chứ ko phải trên trần ạ. cụ chụp cho em cái hình chỉnh volume trên vô lăng cho em nhìn với. Em chả biết j về xe thì có full option hay ko cũng chả quan trọng nhưng mà bên bán xe là người quen mà nếu lừa mình thì em phải biết để còn chửi nó ạ.

em cảm ơn cụ.
ấy chết, thất thố quá bác ơi, bọn em đang nói về con Yaris hatchback bác ạ, còn con sedan đí t dài của bác thì không có núm chỉnh volume trên vô lăng, và dây đai an toàn bắt vào lưng ghế là chuẩn rồi. Hàng full của dòng sedan kể ra thì cũng giống giông của ông HB, trừ mỗi quả volume thôi bác ợ (nội thất nỉ, CD 01 đĩa, 03 gối đầu sau, Mâm đúc hợp kim nhôm R15, Vè đuôi cá, Đèn gầm...) ->>>>>> sáng nay em check lại với đầu Dubai thì hàng sedan và hàng hatchback giống nhau vê option bác ạ. Yaris Sedan bản 2010 cũng có nút chỉnh volume trên tay lái như ảnh minh họa bên dưới.

Tạ lỗi cùng các bác

Chỉnh sửa cuối:

Kuang2

Xe buýt
sau đây là tiết mục ảnh minh họa:

vô lăng xe hatchback (có nút điều chỉnh volume trên vô lăng)

còn xe sedan đời 2009 thì không có

đây là phần tựa đầu sau:

xe hatchback: dây treo lủng lẳng trên đầu (vì đằng sau nó làm gì có chỗ nào để bắt vào đâu, có thì bắt thẳng vào ghế thôi)

xe sedan bắt vào khung sau ghế:

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Em chuẩn bị mua xe lần đầu. Em có 25k lệu có làm được em 2008-2009 không các cụ, cụ nào có nhắn em phát.Thanks các cụ.

Smee april

Xe điện
Cảm ơn cụ ạ. May quá chứ nếu mà em mất mối này thì cũng tiếc một người mình đã tin cậy ạ.

Passionvms

Xe máy
sau đây là tiết mục ảnh minh họa:

vô lăng xe hatchback (có nút điều chỉnh volume trên vô lăng)

còn xe sedan đời 2009 thì không có

đây là phần tựa đầu sau:

xe hatchback: dây treo lủng lẳng trên đầu (vì đằng sau nó làm gì có chỗ nào để bắt vào đâu, có thì bắt thẳng vào ghế thôi)

xe sedan bắt vào khung sau ghế:

Bác cho hỏi đời 2009 thì lại hai bảng đồng hồ à(tốc độ và vòng tua) còn 2010 thì chỉ có đồng hộ tốc độ thôi a`. em muốn lấy con đời mới nhất 2010 mà có hai đồng hồ, chỗ bác có hàng không. Thanks bác

Ducwagon

Xe tăng
Chào bác, theo kiến thức tôi tìm hiểu được thì bình xăng Yaris là 42.5 lít. Trên bảng hiển thị báo xăng có 8 vạch, như vậy mỗi vạch tương ứng với 5.3 lít. Với mức tiêu thụ xăng của Yaris thì bác có thể chạy thêm khoảng 50km. Lưu ý là ko nên chạy cố quá, máy sẽ bị air và ko tốt cho máy.
Chúc bác sớm quen được với em nó.
Từ tuần trước đến giờ, em đi trong thành phố 1 vạch toàn chỉ chạy được có hơn 35 km một tý thôi ạ, không biết có phải trời quá nóng, điều hoà nấc 2 a/c full cool thì có tốn quá không các cụ nhỉ. Chứ tính như thế thì chết em mất ^:)^

Kuang2

Xe buýt
Bác cho hỏi đời 2009 thì lại hai bảng đồng hồ à(tốc độ và vòng tua) còn 2010 thì chỉ có đồng hộ tốc độ thôi a`. em muốn lấy con đời mới nhất 2010 mà có hai đồng hồ, chỗ bác có hàng không. Thanks bác
báo cáo với bác là dư lày: đối với dòng xe Yaris, bất kể đời nào, bảng đồng hồ phân chia như sau:

- yaris hatchback 1.3: 1 đồng hồ tốc độ
- yaris sedan 1.3: 2 đồng hồ gồm đồng hồ tốc độ và đồng hồ vòng tua máy
- yaris sedan 1.5: 2 đồng hồ

em không hiểu cụ cần loại nào :D

tuýt tuýt

Xe hơi
e cũng đang nhắm e nì cho gấu nhà e, các bác cho e hỏi khả năng chống ồn của Yaris có ngon ko ạ, gấu nhà e yêu cầu xe phải chống ồn tốt :-??

timeout

Xe điện
Thưa các cụ, cháu cùng vợ cả vừa lượn 1 vòng các show về xong. Giờ hoa hết cả mặt mày, chẳng nhớ giá của show nào ngon, option thế nào mới là của Yaris 2010 nữa. Các cụ có lòng thì tư vấn giúp cháu với ạ.

Kuang2

Xe buýt
option em vừa liệt kê ở trang trên kìa bác, con hatchback giá chuẩn là 30K$

xedapom

Xe tải
E tính mua xe,vì là lần đầu nên k có kinh nghiệm,mong các bác chỉ dẫn dùm cho e ,với tầm 600t e mua xe gì là tốt nhất trong tầm tiền đó???

tuanmt

Xe máy
May quá em tìm đc cái thớt này. Số là em mới sở hữu em Yaris 1.5 hatchback 2010, lắp ráp Đài Loan nên hướng dẫn sử dụng toàn tiếng Tàu, nên hậu quả là đến h vẫn chưa biết cách mở... cốp. Bác nào trả lời giúp em với được không ạ? Em xin cảm ơn ạ.
Với lại còn nhiều nút em chưa biết sử dụng thế nào ạ, bác nào có hướng dẫn sử dụng xe này = tiếng Việt hay tiếng Anh ko làm ơn cho em xin với. Em xin cảm ơn và hậu tạ!
Tài liệu toàn tập về xe của Kụ đây (chỉ có đời 2007 thôi) http://rapidshare.com/files/365037367/pdftown.com_2007_Yaris_Repair_Manual.rar

Xe em 1.3 nên load cái này về xem tạm, còn xe 1.5 của Kụ là đúng luôn đấy.
Cụ thấy bổ ích thì vodka em nhé, khát quá đi mất.

Chỉnh sửa cuối: