Xin tư vấn về xe Yaris.

Totime

Xe đạp
Bao giờ ở VN mới hết kiểu mua một đằng thằng bán đưa một nẻo nhỉ, ừ rằng mình không chịu đọc kĩ mình thiệt mình đã phải chịu, nhưng cảm giác bị lừa thì không tả được. Post đây cho các bác ai mua xe thì tránh AUTO Club 44 Láng Hạ ra không lại bị lừa đau đớn như em. Xem ra chính showroom này đã tự nhổ vào uy tín của mình rồi.

lancer01

Xe tải
thông báo cho các cụ đang dùng xe Yaris là em thấy bên Thanh Bình báo là đã có thể gắn bảo hiểm cho gạt mưa xe Yaris nhá. Các cụ liên lạc với bên đó xem sao.

Cái ren làm lại không bị nhỏ đi đâu, nhưng mà vặn nhiều quá thì cũng hơi phê.

Còn vụ tiêu hao nhiên liệu xe Yaris, em xin có ý kiến là còn tùy thuộc vào phong cách lái nữa. Xe máy tương đối nhỏ (1.3), mà lại lái theo phong cách thể thao, thì tất nhiên là tốn. Còn cứ đi từ tốn thì đảm bảo là không tốn.

Em mới làm 1 chiếc Yaris cho ông anh, độ theo phong cách đơn giản, độ để lấy sướng bản thân thôi, mấy hôm nữa có ảnh hầu các cụ, em chỉ xin chia xẻ thế này: lắp 1 cái đầu DVD 2din của Toyota kèm màn hình, thêm 2 cái màn hình gối tựa đầu sau. Ghế da toàn bộ 2 màu đỏ đen (xe ngoại thất đỏ). Ốp gỗ vô lăng + 2 vạt ở giữa táp lô. Thêm quả gương tự gập khi khóa xe. Nhìn cái xe tự nhiên ổn hẳn lên.

Trong quá trình làm em mới phát hiện ra 1 điều khá thú vị, xin chia sẻ với các bác: bác nào đang đi Yaris gõ tay vào phần vỏ xe, cạnh cái đèn xi nhan bên hông ấy, gõ gõ vài cái kiểu như thử độ dày, chú ý lắng nghe. Rồi bác giữ vào cái miếng nhựa hình tam giác màu đen sát ngay gương chiếu hậu (chân cột A ấy), gõ tiếp vào phần vỏ cạnh đèn xi nhan => bác mà cảm nhận được cái tiếng là ra vấn đề rùi đó. Em chỉ nói đến thế thôi, giải quyết được cái đó xe đi giảm tiếng ồn kha khá đấy các bác ạ.
Cái vụ DVD 2din hết bao xiền đó bác? CÒn cả cái giảm ồn nữa? Bác trực tiếp làm hay thợ làm? Bác chỉ dẫn cách làm đi cho anh em còn học tập

luv

Xe tải
Các Cụ đang đi Yaris cho em hỏi câu này cái nhá:

Cái đèn sang số: P,N,D,R em ko thấy hiển thị trên đồng hồ. Như vậy là xe Yaris ko có hiện thị cái này ạ?

Kuang2

Xe buýt
Cái vụ DVD 2din hết bao xiền đó bác? CÒn cả cái giảm ồn nữa? Bác trực tiếp làm hay thợ làm? Bác chỉ dẫn cách làm đi cho anh em còn học tập
cái đầu DVD zin của hãng, kèm cả Navigation (không có bản đồ VN nên cũng như không), hàng giống tháo từ Camry đài loan ra, giá 980$.

Vụ chống ồn em chỉ đạo cho thợ làm, nhưng cũng khá đơn giản: hai miếng tam giác ốp sát gương được đính vào thân bằng 1 cái lẫy, nên rất rung. Bác gỡ ra, đổ keo vòng quanh, dính lại cho chặt là đỡ nhiều. Tiếp đến là cái miếng nhựa dưới chân tài, chỗ dưới vô lăng ấy, cũng khá rung, bác cho tí keo nữa cho chắc.

lancer01

Xe tải
cái đầu DVD zin của hãng, kèm cả Navigation (không có bản đồ VN nên cũng như không), hàng giống tháo từ Camry đài loan ra, giá 980$.

Vụ chống ồn em chỉ đạo cho thợ làm, nhưng cũng khá đơn giản: hai miếng tam giác ốp sát gương được đính vào thân bằng 1 cái lẫy, nên rất rung. Bác gỡ ra, đổ keo vòng quanh, dính lại cho chặt là đỡ nhiều. Tiếp đến là cái miếng nhựa dưới chân tài, chỗ dưới vô lăng ấy, cũng khá rung, bác cho tí keo nữa cho chắc.
Cám ơn bác. Thứ 7 ngày nghỉ em lọ mọ thử làm xem. Vấn đề là để gỡ hai cái tam giác ra thì dùng tuốc nơ vít cậy ra phải ko? Và thứ nữa là dùng keo gì a? E cũng hay thích khám phá nhưng vẫn phải tuân theo lời chỉ giáo của các bác có nhiều kinh nghiệm.

khanh_zui

Xe hơi
Em đang băn khoăn các xe trong tầm giá nhở hơn 30K quá các cụ ạ. Người thì bảo Cerato người thì CDX người thì Vios.....
Em chỉ băn khoăn 1.3 này và Cerato thôi hixx Thứ 1 vì hiệu quả 2 là chắc chắn 3-4 năm tới em bán đi mua LE thôi.....
Xin các cụ tư vấn thêm em về Yaris chỗ nào tốt ạ cả Cerato nữa được không để em cầm xiềng đi quất ạ. Hôm qua xem 1 con đời 2009 Ghế nỉ - Vành thường + 2 tựa đầu ......trắng chai = 30k500 em chào nó luôn ạ. :(( Cerato chắc em bỏ qua thôi vì sau này 3-4 năm bán sợ không được 1 nửa ạ và nó chạy đầy đường luôn :(
Em nhờ các bác tư vấn chỗ mua xe và lắp đồ bảo vệ ..... ở đâu tốt ạ ( Em ở Thái Nguyên muốn đi xuống HN làm luôn 1 thể ạ )
Thanks các bác nhé

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chống ồn như innova cụ ạ:ar!cửa mỏng te.
thế thì cụ hơi bị nhầm. em thấy con yaris này cách âm tốt hơn hẳn thằng Ỉn và thằng cì vịt. vỏ dày hơn. em di con ỉn như ngồi trong cái thùng bị bên ngoài nó đập vào vỏ thùng. yaris nhà em mang qua bác Liệt Vòi làm cách âm gói toàn diện thì lại càng tốt.như ngồi trong con S 500 ý.;))

timeout

Xe điện
Em chỉ biết là ngồi Yaris êm hơn Ỉn là chắc chắn thôi, còn êm hơn Civic thì cũng chưa chắc lắm. Mà bác ơi cho em hỏi chút: Gói cách âm toàn diện chỗ bác Liệt vòi gồm những gì hả bác.

hoangvoila

Xe tăng
Chắc cụ ý nói đến gói sơn gầm với phủ cao su sàn đây mà

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chỉ biết là ngồi Yaris êm hơn Ỉn là chắc chắn thôi, còn êm hơn Civic thì cũng chưa chắc lắm. Mà bác ơi cho em hỏi chút: Gói cách âm toàn diện chỗ bác Liệt vòi gồm những gì hả bác.
dạ em phủ lớp chống ồn sàn xe và sơn hốc bánh xe bằng cao su non cụ ah. cái chống ồn sàn xe lúc đầu mới làm mùi cũng hơi kinh nhưng tầm 1 tháng là hết hẳn. mất hơn 3t mà cách âm tốt hơn hẳn. hồi trước khi em làm chống ồn đi đường 5 đăc biệt là đoạn đầu đường 5 HP-HN gần Nomura chỗ đó đường xấu đi nghe ù ù, nó vọng từ dưới gầm xe lên ong hết cả đầu. rất bực mình. nhưng sau khi làm xong vụ chống ồn vô tư cụ ah. em dám cá với các cụ là civic cách âm còn không thể bằng yaris khi chưa làm chống ồn luôn. chứ nếu làm chống ồn nữa thì civic gọi bằng cụ. ;))

CRV2011

Xe tải
Em đang tìm mua Yaris các kụ ạ, dưng mà em chỉ có 500 củ liệu có mua được xe SX 2009 không ạ ? Mua xong em có cần phải sang tên đổi chủ không hay là chỉ cần ủy quyền công chứng mua bán ?

Kuang2

Xe buýt
Em đang tìm mua Yaris các kụ ạ, dưng mà em chỉ có 500 củ liệu có mua được xe SX 2009 không ạ ? Mua xong em có cần phải sang tên đổi chủ không hay là chỉ cần ủy quyền công chứng mua bán ?
500 củ tính theo thời điểm hiện tại là chưa tới 25k$, em đồ là hơi bị khó.

mua xe dạng này bcas chỉ cần công chứng ủy quyền, chứ bác sang tên tiền nộp thuế cộng vào thì gần bằng con xe mới.

theo thông tin em hóng hớt được thì Yaris chuẩn bị có bản do Toy VN phân phối, máy 1.5 nhập khẩu thái lan, giá cả trong vòng bí mật, nhưng không thể rẻ hơn vios, và không đắt hơn xe nhập khẩu ngoài.

donguoi

Xe tải
Auto club Láng Hạ thì lừa đảo từ lâu rồi, chuyên treo đầu dê bán thịt chó...hồi năm 2007 em vào xem xe toàn bán Yaris Base nhưng toàn mông má lên bán thành giá Full

Bao giờ ở VN mới hết kiểu mua một đằng thằng bán đưa một nẻo nhỉ, ừ rằng mình không chịu đọc kĩ mình thiệt mình đã phải chịu, nhưng cảm giác bị lừa thì không tả được. Post đây cho các bác ai mua xe thì tránh AUTO Club 44 Láng Hạ ra không lại bị lừa đau đớn như em. Xem ra chính showroom này đã tự nhổ vào uy tín của mình rồi.

Kuang2

Xe buýt
Auto club Láng Hạ thì lừa đảo từ lâu rồi, chuyên treo đầu dê bán thịt chó...hồi năm 2007 em vào xem xe toàn bán Yaris Base nhưng toàn mông má lên bán thành giá Full
vụ năm 2007 bác nào người trong cuộc mới biết là bên Autoclub cũng bị lừa ^^

bên đấy giờ bán hàng giá cao hơn ở ngoài, nhưng hàng chuẩn, không lên đâu (em đoán thế, vì Yaris full đa phần bán đến 29.5m bên đấy bán hơn 30 thì cài hàng base vào làm gì :D )

CRV2011

Xe tải
500 củ tính theo thời điểm hiện tại là chưa tới 25k$, em đồ là hơi bị khó.

mua xe dạng này bcas chỉ cần công chứng ủy quyền, chứ bác sang tên tiền nộp thuế cộng vào thì gần bằng con xe mới.

theo thông tin em hóng hớt được thì Yaris chuẩn bị có bản do Toy VN phân phối, máy 1.5 nhập khẩu thái lan, giá cả trong vòng bí mật, nhưng không thể rẻ hơn vios, và không đắt hơn xe nhập khẩu ngoài.
Cảm ơn bác Kuang2, bên NVCu đang có 1 con màu trắng đòi em 520 củ. Xe mới full bây giờ bao nhiêu bác nhỉ ? À mà cho em hỏi có phải Yaris có 2 màu trắng : trắng và trắng ngọc trai ?

Kuang2

Xe buýt
Yaris đúng là có 2 phiên bản trắng sức và trắng ngọc trai, nhưng về VN đời từ 2009 thì đều là trắng ngọc trai. Màu trắng ngọc trai bị xuống màu nhanh hơn trắng sứ đấy.

Xe full mới tinh bây giờ là 29,3 đến 29,5, cách phân biệt đã có ở phía trên, bác chịu khó đọc lại. Tiền thuế trước bạ là 66tr. Bác cứ cân nhắc xem. Xem xe cũ nó là cả 1 nghệ thuật, mà đôi khi nó lại hên sui. Nếu con 520 mà ngon thì em nghĩ là bụp được bác ạ. Mấy hôm trước em mới bán 1 chiếc màu đỏ, sản xuất cuối 2008, chạy được hơn 7000km, xe đã bọc da, ốp gỗ, dán kính đàng hoàng với giá 28,5K (hôm đó tính tỉ giá 20,2)

CRV2011

Xe tải
Yaris đúng là có 2 phiên bản trắng sức và trắng ngọc trai, nhưng về VN đời từ 2009 thì đều là trắng ngọc trai. Màu trắng ngọc trai bị xuống màu nhanh hơn trắng sứ đấy.

Xe full mới tinh bây giờ là 29,3 đến 29,5, cách phân biệt đã có ở phía trên, bác chịu khó đọc lại. Tiền thuế trước bạ là 66tr. Bác cứ cân nhắc xem. Xem xe cũ nó là cả 1 nghệ thuật, mà đôi khi nó lại hên sui. Nếu con 520 mà ngon thì em nghĩ là bụp được bác ạ. Mấy hôm trước em mới bán 1 chiếc màu đỏ, sản xuất cuối 2008, chạy được hơn 7000km, xe đã bọc da, ốp gỗ, dán kính đàng hoàng với giá 28,5K (hôm đó tính tỉ giá 20,2)
Cảm ơn bác, show của bác ở đâu để hôm nào em qua? À mà Yaris tắt điện không cụp gương đúng không bác nhỉ ?

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Thế thua xa GETZ 1.1MT của em. CHạy hôn hợp TP và xa lộ 100km mới có 5L là cùng thoai.

Em đã từng lái Yaris và đồng ý với cụ ở điểm này. Xe em là xe nhập nguyên chiếc từ Nhật, mặc dù máy 1.3 nhưng chạy khác bốc, đè ga tăng tốc cũng khá hoành tráng. Có 1 anh lái xe 25 năm kn sau khi lái thử xe em tuyên bố nếu ko biết trước là máy 1.3 thì cứ ngỡ ít nhất cũng 1.8 . Có lần em lái xe xuống miền Tây, đo KM thì chạy khoảng hơn 600km. Lúc đi đổ đầy xăng, lúc về thì còn 1 gạch nhấp nháy (gần hết). Tính ra thì cỡ 7lit 100 km thôi (bật máy lạnh suốt tuyến)