xin tư vấn về xe toyota IQ

Sơn Nghé

Xe đạp
em hiện đang chuyên xe Hàn chủ yếu, cụ thể là MN nhưng xét về góc độ tiết kiệm và thương hiệu thì Kia chưa phải là đối thủ của TOYOTA, mặc dù KIA đã thay đổi nhiều so với trước. Xét về tiện nghi thì chẳng có anh nào so với được morning cả: cửa sổ trời, chìa khóa thông minh, chống trơn trượt, đèn giả xenon, đèn led + daylight.... Theo em thì cái nào cũng có cái hay của nó, ít tiền và chuộng tiện nghi thì đi MN, phong cách hơn xíu thì YARIS, còn phong cách hơn, nổi bật hơn thì lựa chọn IQ là quá chuẩn. Cái giá IQ bên ĐỨC cũng 16k nên khi về VN chỉ có 33k là hợp lí rồi.

RAVA

Xe ba gác
Vâng.em dưới giếng.Vậy sao cụ(chuyên bán hàng toyota) không mua cho vợ cả nhà cụ con IQ hay Yaris mà lại mua MN chắc cụ cũng dưới giếng giống em.Đúng là "Nhiều thằng đểu dí người khác mua cái mình không thích và suốt ngày chê xe Hàn lại mua xe Hàn nhưng nhìn ngoài và nói chuyện trên diễn đàn như quân tử" :))
-Bác có nhớn mà éo có khôn, cái đấy nó phụ thuộc vào những cái khác mà em kể mãi trên này rồi, bác muốn biết thì đi tìm mà đọc, em ko thích nhắc lại. Còn việc có cả xe Nhật nhập, Nhật LD, xe Hàn nhưng cái gì hay vẫn khen, cái gì dở vẫn chê thì nó mới thật sự khách quan, chứ suốt ngày khen cái xe của mình hoặc chê ỏng eo cái xe của người khác như mấy ông vỗ ngực tự khen "khách quan" trên này chỉ là loại vớ vẩn, ko chấp!:o)

1.6gli

Xe container
-Bác có nhớn mà éo có khôn, cái đấy nó phụ thuộc vào những cái khác mà em kể mãi trên này rồi, bác muốn biết thì đi tìm mà đọc, em ko thích nhắc lại. Còn việc có cả xe Nhật nhập, Nhật LD, xe Hàn nhưng cái gì hay vẫn khen, cái gì dở vẫn chê thì nó mới thật sự khách quan, chứ suốt ngày khen cái xe của mình hoặc chê ỏng eo cái xe của người khác như mấy ông vỗ ngực tự khen "khách quan" trên này chỉ là loại vớ vẩn, ko chấp!:o)
:)) hoá ra bác cũng muốn trường sinh bất lão nhể?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ mà được như thế thì chả có chuyện tranh cãi trong box này, công nhận lưỡi nó k có xương nhiều đường lắt léo, . . . . hehe

thaonguyen_car

Xe tăng
Cái em IQ này có chạy đc vận tốc 80km/h ko ạ. Em sợ chẳng Cụ nào giám chạy như thế. Bé tẹo teo, vuông như cái hộp Rubic. Chạy nhanh phanh một phát thi như hòn bi

RAVA

Xe ba gác
Kụ mà được như thế thì chả có chuyện tranh cãi trong box này, công nhận lưỡi nó k có xương nhiều đường lắt léo, . . . . hehe
-Em đảm bảo là " khách quan" hơn ối bác có khi cả đời chưa đặt mít lên cái xe Hàn hay xe Toy nào nhưng vẫn quàng quạc chê bai, cái loại đấy thì gọi là gì hả bác?:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Em đảm bảo là " khách quan" hơn ối bác có khi cả đời chưa đặt mít lên cái xe Hàn hay xe Toy nào nhưng vẫn quàng quạc chê bai, cái loại đấy thì gọi là gì hả bác?:D
Kụ nói năng cho nó từ tốn nhé, ai bẩu iem chưa đặt mít lên xe Hàn hay xe TOY, iem chạy venza, i10 của mấy ông anh nhà iem chán rồi kụ nhá. Còn chê bai có cái đáng chê iem chê, cái khen iem khen chứ có phải như các kụ chỉ TOY là TOY còn xe khác thì miệt thị nó. Xem lại các bài của mình với đồng đội đi rồi cả chê trách người khác kụ nhé. Còn nếu kụ vẫn dùng mấy cái từ hàng tôm hàng cá thì chào kụ.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Kụ nói năng cho nó từ tốn nhé, ai bẩu iem chưa đặt mít lên xe Hàn hay xe TOY, iem chạy venza, i10 của mấy ông anh nhà iem chán rồi kụ nhá. Còn chê bai có cái đáng chê iem chê, cái khen iem khen chứ có phải như các kụ chỉ TOY là TOY còn xe khác thì miệt thị nó. Xem lại các bài của mình với đồng đội đi rồi cả chê trách người khác kụ nhé. Còn nếu kụ vẫn dùng mấy cái từ hàng tôm hàng cá thì chào kụ.
-Cái chữ "đặt mít lên" mà bác chỉ hiểu theo nghĩa đen thì tầm thường quá! Mà "đặt mít lên", "đã từng sd" với "đã từng sở hữu" nó khác xa nhau lắm. Ngay cả nhận xét sơ bộ về 1 cái xe sau khi chạy thử qua đối với người hiểu biết, yêu thích xe nó cũng khác nhiều với người chỉ coi nó là phương tiện. Còn việc khen chê thì bác mới chỉ nhìn bằng con mắt phiến diện, em chả mấy khi khen mấy cái xe em đang sd cả, bằng chứng là bác chém gió hàng ngày với em trên of mà đến cả năm sau mới biết em chạy xe gì và nhiều bác khác cũng thế. Bác nói bác "khách quan" mà bác vác cái xe của em ra chê ầm ầm mặc dù em chả có ý kiến gì về cái bán tải nhà bác. Còn việc bác sinh hoạt ở box khác vào đây pót bài vớ vẩn bị ăn đá là chuyện bt, bác thử mang mấy cái món đặc sản nhà bác sang box H, K, Mit...xem, ko bị xóa bài thì cũng lĩnh thẻ. Mà đã vào đây chém gió thì việc bị nghe các ý kiến trái chiều âu cũng là chuyện bt, đến ngay cả bác lúc nào cũng tự nhận "fun là chính, khách quan" mà còn bị ăn đá của những bác được coi là "lành tính" nhất :Dkia mà, nếu chịu được thì chơi, ko chịu được thì lượn, em ko care, thế nhé!

1.6gli

Xe container
Vâng.em dưới giếng.Vậy sao cụ(chuyên bán hàng toyota) không mua cho vợ cả nhà cụ con IQ hay Yaris mà lại mua MN chắc cụ cũng dưới giếng giống em.Đúng là "Nhiều thằng đểu dí người khác mua cái mình không thích và suốt ngày chê xe Hàn lại mua xe Hàn nhưng nhìn ngoài và nói chuyện trên diễn đàn như quân tử" :))
Chém gió trên này thôi chứ về nhà tuổi giề. Gấu nó bẩu đi sang phía đông còn k dám liếc sang tây ấy nhỉ?:))

1.6gli

Xe container
Cái đấy là "lệnh ông k bằng còng bà" mà kụ, chả bít có phải Gấu nhà kụ ý thấy MN đẹp hơn I a rít hay do mua MN tiết kiệm cơ số, hehe
Thôi làm em buổi sáng cho tiết kiệm cụ à. Chứ hàn xẻng làm gì có cửa mà bì với toy y a rít:))

1.6gli

Xe container
Thế mà lúc nào cũng lên giọng chưa bao giờ biết đến dùng vang đỏ??? Đúng như cụ nào đó nói " làm đồ thật thì như giả, mấy bác đạo đức giả thì như quân tử thật" cụ nhỉ:))

ducletrung

Xe container
Tôi không muốn nói rồi vì ngại đụng chạm nghề nghiệp của bác,bác cứ thích móc người khác cơ.Tôi không khen cái xe MN gì hết sáng nổ máy cái dây co roa kêu như máy cầy nữa cơ.Nhưng ghét cái kiểu lúc nào cũng khen Toyota là tốt nhất nào hay nhất,xong chê xe Hàn rồi mua cho vợ cả con MN sao không mua cho vợ cả con Yaris hay con IQ cho nó đẳng cấp nhỉ và sao cứ thích tư vấn cho người khác mua Yaris hay IQ?Nào chê xe Đức "Nó mà hỏng mang bao tiền đi sửa" nhưng nhìn Q5,X3,GLK cứ thấy ai như cầu bán lại vào hỏi "Thế giá bao nhiêu?" hay "Option có full không?" và "so sánh X3 và Q5 con nào hay hơn"

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Tôi không muốn nói rồi vì ngại đụng chạm nghề nghiệp của bác,bác cứ thích móc người khác cơ.Tôi không khen cái xe MN gì hết sáng nổ máy cái dây co roa kêu như máy cầy nữa cơ.Nhưng ghét cái kiểu lúc nào cũng khen Toyota là tốt nhất nào hay nhất,xong chê xe Hàn rồi mua cho vợ cả con MN sao không mua cho vợ cả con Yaris hay con IQ cho nó đẳng cấp nhỉ và sao cứ thích tư vấn cho người khác mua Yaris hay IQ?Nào chê xe Đức "Nó mà hỏng mang bao tiền đi sửa" nhưng nhìn Q5,X3,GLK cứ thấy ai như cầu bán lại vào hỏi "Thế giá bao nhiêu?" hay "Option có full không?" và "so sánh X3 và Q5 con nào hay hơn"
Giờ mới biết ai là người hay dòm sang nhà hãng xóm cụ nhỉ? Đạo đức giả mà như thật:))