[Funland] Xin tư vấn về việc: tối đa hoá vị trí kinh doanh.

Batman

Xe điện
Cụ này nói chuẩn. Ngày thứ 7 và chủ nhật vắng khách thì cho nhân viên nghỉ bớt cho thoải mái, chứ kinh doanh 16/7 thì cũng vất vả.
Em trước hay mất ngủ, nên đêm hay ngồi hút thuốc nhìn cửa hàng bán đồ sáng chuẩn bị lên đồ. Vất vả phết bác ạ.
Quả tình, kiếm tiền không nghề nào là dễ dàng.

Mr.Chem

Xe điện
Hay cụ làm máy bơm, vòi xịt để rửa xe. Cuối tuần tìm hàng rửa xe cũng vất phết
Món này phải gần chung cư chứ vp thì lại vắng, thêm ngõ cụt nữa, ý tưởng này tốt đấy chứ
Hihi...nhà em trong ngõ, mặt bằng chưa đủ để làm món này cụ ạ. Cuối tuần vắng vẻ e vẫn rửa xe em còn nhận thêm thì chắc là cực khó ạ.
Cụ này nói chuẩn. Ngày thứ 7 và chủ nhật vắng khách thì cho nhân viên nghỉ bớt cho thoải mái, chứ kinh doanh 16/7 thì cũng vất vả.
Vâng, e cũng nhận ra điều đấy sớm nên chỉ bán hàng sáng thứ 7, doanh thu chỉ đạt dưới 1tr rồi đóng cửa cho nghỉ hết đến sáng t2 mới triển lại. Có điều vẫn thấy phí và các loại thuế thân em vẫn nộp đủ cả tháng cụ ạ.
Em trước hay mất ngủ, nên đêm hay ngồi hút thuốc nhìn cửa hàng bán đồ sáng chuẩn bị lên đồ. Vất vả phết bác ạ.
Quả tình, kiếm tiền không nghề nào là dễ dàng.
Dạ, ko nghề nào kiếm tiền mà dễ cả ạ. Ăn uống thì bỏ công bỏ sức lấy làm lãi. Còn đây e đang nhàn tênh nhưng lại muốn tận dụng thêm thôi ạ.

maimaubinhyen

Xe tải
Nếu đã đắt khách cafe trong tuần thì hơi khó bán hàng ăn uống, nhậu nhẹt khác, vì ảnh hưởng mặt bằng ko còn gọn gàng, sạch sẽ để kd cafe.
Vậy cụ chỉ có tìm mặt hàng khác như vpp, thời trang...bán online kết hợp bán tại CH ở tầng trên. Nếu ko bán đồ ăn ship đi, ko ăn tại chỗ, như 1 số loại bánh, chè...nh làm đồ ăn phải có tay nghề, ngon và đều tay thì mới kéo đc khách, chứ ăn như nhà nấu thì khách đến ko quay lại thì nan giải
Khu cc nhà e có nhiều nhà làm các món ship đi xung quanh, rất tiện khi mua và chung ship:
Ăn chính: bún chả, cơm, cá kho, lẩu, bánh bao, xôi, cháo...
Ăn phụ: bánh tây các loại, bánh bao, chè...

Molie

Xe tải
Hay cụ làm thêm ít hoa quả dầm, trái cây gọt sẵn để ship cho chị em văn phòng quanh đấy, chị em văn phòng hay ăn quà vặt lắm.

nhuataiche

Xe container
Trước tiên em xin cảm ơn các cụ đã ngó thớt.
Nhà em trong ngõ rộng quận Cầu Giấy và gần sát cổng vào của toà nhà văn phòng nên tầng 1 và toàn bộ vỉa hè đang kinh doanh cafe, ở các tầng trên. Ngõ cụt nhưng lượng dân văn phòng tương đối nên nhiều dịch vụ kinh doanh trong ngõ như: ăn sáng trưa, cafe, trà đá...
Vì phục vụ cho dân văn phòng nên quán đông nhất buổi sáng (nhiều lúc không còn chỗ ngồi) và buổi trưa tương đối (sau khi dân văn phòng đi ăn), còn lại từ 14h trở đi thì lác đác và ít khách (2-3 người), buổi tối thì hoàn toàn không có khách. Thứ 7, CN thì lúc có 1-2 khách, lúc ngồi đuổi ruồi cả ngày nên nhà em cũng chỉ kinh doanh sáng thứ 7 còn lại nghỉ. Thực trạng này diễn ra với toàn bộ các quán trong ngõ và bao nhiêu năm nay đều vậy.
Có một điều em nghĩ mãi chưa ra trong nhiều năm là làm sao có thể khai thác hết vị trí khi đã có: mặt bằng, cơ sở vật chất, bàn ghế quán xá nhân viên...
Em đã thử mở kênh online nhưng không hiệu quả; đã có ý tưởng mở quán bia chiều nhưng từ bỏ vì quán nhậu mở ra là dẹp tiệm ngay vì không hiệu quả.
Đành lên đây xin ý tưởng góp ý từ các cụ để có thể kinh doanh hiệu quả hơn, làm gì với vị trí, bàn ghế quán xá và cả nhân viên đang ngồi đuổi ruồi từ đầu giờ chiều đến tối nhỉ. Quán là em thuê họ hàng bán có kiểm soát hàng ngày và là thu nhập phụ góp tiền học cho 2 F1.
Em cảm ơn!
Em mạo muội góp ý là cụ giảm giá 30 - 50% vào các khung giờ đuổi ruồi !

Trần Đoành.

Xe container
Nhà em trong ngõ rộng quận Cầu Giấy và gần sát cổng vào của toà nhà văn phòng nên tầng 1 và toàn bộ vỉa hè đang kinh doanh cafe, ở các tầng trên. Ngõ cụt nhưng lượng dân văn phòng tương đối nên nhiều dịch vụ kinh doanh trong ngõ như: ăn sáng trưa, cafe, trà đá...
Vì phục vụ cho dân văn phòng nên quán đông nhất buổi sáng (nhiều lúc không còn chỗ ngồi) và buổi trưa tương đối (sau khi dân văn phòng đi ăn), còn lại từ 14h trở đi thì lác đác và ít khách (2-3 người), buổi tối thì hoàn toàn không có khách. Thứ 7, CN thì lúc có 1-2 khách, lúc ngồi đuổi ruồi cả ngày nên nhà em cũng chỉ kinh doanh sáng thứ 7 còn lại nghỉ. Thực trạng này diễn ra với toàn bộ các quán trong ngõ và bao nhiêu năm nay đều vậy.
Có một điều em nghĩ mãi chưa ra trong nhiều năm là làm sao có thể khai thác hết vị trí khi đã có: mặt bằng, cơ sở vật chất, bàn ghế quán xá nhân viên...
Em đã thử mở kênh online nhưng không hiệu quả; đã có ý tưởng mở quán bia chiều nhưng từ bỏ vì quán nhậu mở ra là dẹp tiệm ngay vì không hiệu quả.
Đành lên đây xin ý tưởng góp ý từ các cụ để có thể kinh doanh hiệu quả hơn, làm gì với vị trí, bàn ghế quán xá và cả nhân viên đang ngồi đuổi ruồi từ đầu giờ chiều đến tối nhỉ. Quán là em thuê họ hàng bán có kiểm soát hàng ngày và là thu nhập phụ góp tiền học cho 2 F1.
Em cảm ơn!
Rất đơn giản, cụ bỏ tiền mua hết mấy cái nhà cuối ngõ, phá thông con ngõ ấy lập tức quán cụ đông luôn

Mr.Chem

Xe điện
Rất đơn giản, cụ bỏ tiền mua hết mấy cái nhà cuối ngõ, phá thông con ngõ ấy lập tức quán cụ đông luôn
Ối...lão cho em lời khuyên "khủng" quá. Cuối ngõ bãi tha ma đang chờ giải tỏa lão ạ.

Trần Đoành.

Xe container
Ối...lão cho em lời khuyên "khủng" quá. Cuối ngõ bãi tha ma đang chờ giải tỏa lão ạ.
Thế thì thời tới rồi, chịu khó mua hương hoa cúng các cụ, đến từng nhà có mộ hỗ trợ nửa tiền mua đất ở các khu quy hoạch nghĩa trang cho nhanh tiến độ :))

Ớt xanh

Xe điện
Em cảm ơn!
Nhất bác rồi còn giề.
Làm dịch vụ mà thời gian như công chức.

Ớt xanh

Xe điện
Đặc thù thế thì cụ chỉ kinh doanh thế thôi, khách không có thì bán gì cũng ế (giờ vắng).
Tốt nhất là làm tốt nhất vào giờ vàng, và thu hút khách đến đông nhất thôi, chiều - tối các ngày và cn nghỉ làm việc khác.
Quán cơm bình dân đông nhất Hạ Long quê em cũng nghỉ buổi chiều.

Ớt xanh

Xe điện
Cụ quê Hạ Long ạ, dưới đó đồ ăn và chỗ ở rất đắt, đắt nhất miền bắc luôn.
Em không rõ là có đắt nhất không, may là em có chỗ ở rồi và vợ nấu ăn ngon nên đỡ phải lo 2 khoản bác nêu ợ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chắc mạn Trung Kính , khu này bia bọt cũng ok đấy chứ nhỉ !
Mà thôi chiều tối đóng của đi chơi cho khỏe cụ ợ :))

Mr.Chem

Xe điện
Chắc mạn Trung Kính , khu này bia bọt cũng ok đấy chứ nhỉ !
Mà thôi chiều tối đóng của đi chơi cho khỏe cụ ợ :))
Hihi...em thuê bán mà. Tối về vợ kiểm đếm thôi lão ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hihi...em thuê bán mà. Tối về vợ kiểm đếm thôi lão ạ.
Nghỉ thôi chứ ngõ ý vắng . Đợt em ship hàng cho 1 cụ trong cái viện cuối ngõ buổi chiều thấy vắng lắm . Có hàng bánh mì thấy vắng hoe luôn