[Funland] Xin tư vấn về thụ tinh nhân tạo

lamhoangvan87

Xe container
Trên OF nhà mình đông thành viên,e nghĩ kiểu gì cũng có vài cụ đã trải qua vấn đề này nên e lập thớt xin đc tư vấn cho e để vợ chồng e cũng đc hưởng hạnh phúc như bao người khác
E năm nay thì già nửa đầu 3,vợ e thì chớm đầu 3.vc e cưới nhau đc hơn 3 năm,mãi chưa có nên giờ mới đi khám.vấn đề trục trặc nằm ờ e.e thì kiểm tra xong chất lượng khá yếu.vc cũng tìm hiểu chỗ nọ chỗ kia đc người ta mách loại thuốc khá nhiều người mua nên cũng mua về uống nhưng mới đc tháng nên chưa rõ kết quả ra sao
Bọn e cũng đã tính đến trường hợp thụ tinh nhân tạo.nhưng kinh tế giờ 2 vc cũng mới chỉ đủ ăn,làm thụ tinh phải xin viện trợ 2 bên.e thì do mấy năm nay phá của nhà gần tỷ nên chả dám xin,2vc dành dụm đc ít tiền đưa nhau đi khám xét rồi mua thuốc.bên nhà nội biết đi khám mới đưa cho mấy chục trước
Vợ e bảo có khi chưa đến mức phải thụ tinh,có thể bác sỹ lấy tinh trùng của e ra nuôi bên ngoài rồi bơm thẳng vào vợ e thay vì e bơm trực tiếp,như thế thì rẻ hơn
Nếu làm thụ tinh giờ khoảng bao tiền hả các cụ
E ko hiểu biết hah va chạm về cái mảng này bao giờ,có cụ nào đi trước rồi thì chỉ đường cho e với
Hiện giờ e đang khám chữa chỗ bs tăng đức cương ở viện đông đô
Cụ thử tìm hiểu phương pháp điều trị dựa trên xét nghiệm hoạt tính tế bào NK xem sao. Cái này rất mới nhưng biết đâu tiết kiệm được cho cụ 1 khoản.
Theo e biết thì thụ tinh nhân tạo cũng phải loanh quanh 200 củ. Nhưng nếu hoạt tính NK cao quá cũng là nguyên nhân gây sảy thai.
Chúc cụ may mắn ạ!

cunhoang

Xe tăng
cả 2 vc :
ăn ún điều độ
thể dục thể thao
kiêng tuyệt đối rượu bia thuốc lá
tâm lý thoải mái
ăn uống tẩm bổ ( hải sản,trứng gà,tim cật,thịt bò,giá...)
làm iui mất có vài triệu thôi,kiểu lọc rửa tinh trùng khỏe rồi chờ đến ngày vợ cụ rụng trứng thì bơm vào.
còn ivf thì là cả 1 quá trình gian nan.
trên fb có nhóm hội các mẹ iui hoặc ivf rất nhiều,2vc cụ có thể tham khảo.
chúc 2vc cụ may mắn sớm có trâu vàng hoặc hổ vàng :)

minhlp

Xe tải
Bác cứ vào BV PS để người ta khám rồi tư vấn cho.
Nhà em sau hơn 1 năm cũng phải tới PSHN khám. Bsy kết luận vợ em bị đa nang buồng trứng, nên làm IUI.
Trộm vía nhà em làm 1 lần được luôn. Cùng ngày hôm đó cũng có một gia đình làm cùng, nhà đấy IUI lần 2 (lần 1 hỏng), sau được sinh đôi.
Mà hồi đó (2012) nhà em làm rẻ lắm, tính ra chỉ đôi ba triệu. Em không nhớ rõ nhưng hồi đó bọn em đều đi làm chưa lâu, lương 2 vợ chồng mỗi người 5 triệu, tiêu tháng nào hết tháng đó mà vẫn làm IUI được. (Lúc làm không báo các cụ 2 bên và không vay ai).
Chúc nhà bác may mắn nhé!

maivanrau

Xe tăng
em hong cac cu mo

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Cụ thuê cả mái đẻ hộ đâu mà tốn kém tiền tỏi, iui hay ivf làm vài chục đến hơn lít, nếu son đậu ngay thì cũng ko tốn kém lắm. Cụ qua viện C, bưu điện gặp bác sỹ để khám, điều trị hay tư vấn biện pháp thích hợp, chúc vợ chồng cụ mau đón tin vui, mà khéo thông phát đầu rồi phát sau lại nhạy thun thút cũng nên
Rì cũng hay! :))

buicongchuc

Xe ba gác
Trên OF nhà mình đông thành viên,e nghĩ kiểu gì cũng có vài cụ đã trải qua vấn đề này nên e lập thớt xin đc tư vấn cho e để vợ chồng e cũng đc hưởng hạnh phúc như bao người khác
E năm nay thì già nửa đầu 3,vợ e thì chớm đầu 3.vc e cưới nhau đc hơn 3 năm,mãi chưa có nên giờ mới đi khám.vấn đề trục trặc nằm ờ e.e thì kiểm tra xong chất lượng khá yếu.vc cũng tìm hiểu chỗ nọ chỗ kia đc người ta mách loại thuốc khá nhiều người mua nên cũng mua về uống nhưng mới đc tháng nên chưa rõ kết quả ra sao
Bọn e cũng đã tính đến trường hợp thụ tinh nhân tạo.nhưng kinh tế giờ 2 vc cũng mới chỉ đủ ăn,làm thụ tinh phải xin viện trợ 2 bên.e thì do mấy năm nay phá của nhà gần tỷ nên chả dám xin,2vc dành dụm đc ít tiền đưa nhau đi khám xét rồi mua thuốc.bên nhà nội biết đi khám mới đưa cho mấy chục trước
Vợ e bảo có khi chưa đến mức phải thụ tinh,có thể bác sỹ lấy tinh trùng của e ra nuôi bên ngoài rồi bơm thẳng vào vợ e thay vì e bơm trực tiếp,như thế thì rẻ hơn
E ko hiểu biết hah va chạm về cái mảng này bao giờ,có cụ nào đi trước rồi thì chỉ đường cho e với
Cụ cần inbox cho em, em giơi thiệu cho chỗ bạn em làm sàng lọc gen.

hbu082

Xe container
Nhân tạo hay tự nhiên thì tt của cụ nó vẫn phải khỏe thì mới làm đc. Thế nên cứ thoải mái tinh thần, ăn uống tẩm bổ thuốc men đều đặn thể dục thường xuyên và quan trọng là không nóng vội, độ 3 đến 6 tháng đi kiểm tra lại chất lượng tt mà ok rồi thì cứ tự nhiên trước đã, không được thì mới tính tiếp.

vndll

Xe máy
Bác đi khám nam khoa xem có bị giản tĩnh mạch thừng tinh ko, cái này cũng làm tinh trùng yếu, mặc quần lót quá chật, tắm nước nóng lâu, ngồi nhiều, thuốc lá, rượu bia tất cả đều ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng. Nên giảm đc cái nào tốt cái đó.

Cống Ngầm

Xe buýt
Bác đi khám nam khoa xem có bị giản tĩnh mạch thừng tinh ko, cái này cũng làm tinh trùng yếu, mặc quần lót quá chật, tắm nước nóng lâu, ngồi nhiều, thuốc lá, rượu bia tất cả đều ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng. Nên giảm đc cái nào tốt cái đó.
E đi khám rồi
Bác cứ vào BV PS để người ta khám rồi tư vấn cho.
Nhà em sau hơn 1 năm cũng phải tới PSHN khám. Bsy kết luận vợ em bị đa nang buồng trứng, nên làm IUI.
Trộm vía nhà em làm 1 lần được luôn. Cùng ngày hôm đó cũng có một gia đình làm cùng, nhà đấy IUI lần 2 (lần 1 hỏng), sau được sinh đôi.
Mà hồi đó (2012) nhà em làm rẻ lắm, tính ra chỉ đôi ba triệu. Em không nhớ rõ nhưng hồi đó bọn em đều đi làm chưa lâu, lương 2 vợ chồng mỗi người 5 triệu, tiêu tháng nào hết tháng đó mà vẫn làm IUI được. (Lúc làm không báo các cụ 2 bên và không vay ai).
Chúc nhà bác may mắn nhé!
Cụ hồi ấy làm ở viện nào ạ
Vậy là thằng Kim Lý bị... hử cụ?:-B
E ko rõ,có thể họ bình thường nhưng muốn thằng ku nên nhờ can thiệp cho chắc
Cụ cần inbox cho em, em giơi thiệu cho chỗ bạn em làm sàng lọc gen.
Thank cụ,nếu cần e sẽ nhờ cụ.có phải chỗ viện mô phôi quân đội ko cụ

vanhai493

Xe điện
IVF thì trọn gói cứ tính tầm 200-250 củ khoai ạ.
còn UIU thì rẻ hơn, tầm 30 củ khoai.

Rượu bia e gần nghỉ hẳn
Thuốc là thì giảm dần rồi
TT yếu mà cụ còn hút thuốc thì căng đấy. Ông anh em cũng TT yếu, đang uống thuốc nhưng cũng chưa có kết quả gì. Cụ cai thuốc rồi đi khám, lấy thuốc, canh chu kỳ, tẩm bổ xem thế nào. Rõ khổ, thằng thì quệt qua đầu giường cũng đẻ được, ông thì hì hục mãi ko có gì.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cụ nên đến thẳng BV mà hỏi là tốt hơn hỏi ở đây. Thứ 7 này BV Hồng Ngọc ở Yên Ninh khám vô sinh miễn phí, cụ có thể tra số ĐT của BV này trên mạng và gọi đến để đăng ký khám, hoặc xin gặp bộ phận tư vấn cả về chuyên môn lẫn chi phí họ sẽ nối máy cho cụ hỏi thoải mái.
Các bệnh viện công như bưu điện, BV đh Y... đã chuyển sang chế độ tự chủ tài chính thì chất lượng dịch vụ cũng tốt không kém BV tư bao nhiêu (vì thực ra cơ chế tự chủ tài chính buộc nó tự thu tiền, tự chi giống như BV tư vậy).

Chỉnh sửa cuối:

Md81

Xe tải
Bơm ngoài thì xác xuất thụ thai khá thấp do chất lượng tt của thớt kém (dưới 10 triệu + tỷ lệ chết cao)
Nên thử 1 đến 2 lần phương pháp này, nếu không được hãy chuyển sang IVF
Làm thụ thai nhân tạo chi phí thấp hay cao phụ thuộc vào việc phải cấy mấy lần. Vợ thớt mới đầu 3 mà tử cung và trứng tốt thì tỷ lệ thành công là cao

dalink

Xe điện
Ý Cụ là Tăng Đức Cương giúp Hồ Ngọc Hà á???
Nhà E đã từng đi chữa nên đã qua rất nhiều bác sỹ, kể cả bsy Cương khi còn ở BV Bưu Điện. Nếu để khuyên thì E khuyên Cụ nên đến BV Tâm Anh thăm khám và làm thụ tinh nhân tạo luôn. Tỷ lệ thành công của bơm tinh trùng k cao đâu, 2-3 lần làm bơm tinh trùng gần bằng 1 lần thụ tinh nhân tạo. Giờ khoa học phát triển nên tỷ lệ thành công cao lắm Cụ ạ. Chúc gia đình Cụ may mắn
Tuỳ ca chứ cụ. Nếu chỉ dạng nhẹ thì IUI rẻ mà đỡ vất vả. Bần cùng lắm mới IVF thôi. Thằng bạn em vừa IUI được 2 thằng con trai luôn.

Đúng là đường con cái khó nói. Em chả tập tành gì, mà hai vc sòn sòn 4 thằng. Cứ quên bcs là dính.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Mong Cụ sớm có tin vui.

PS: Lần này em tha không tổ lái, đợi vợ Cụ có bầu đã :)

toiyeupraha

Xe đạp
Mình vừa dịch 1 quyển sách chỉ tầm 40 trang nói về thụ thai của Markus Rothkranz có rất nhiều thông tin hay nhưng ko up lên đây được, mình mới để ở dạng file doc, chưa chỉnh sửa. Tuy nhiên mình có thể nói ngắn gọn với chủ thớt là trong tự nhiên, các loài nhất là con người là động vật bậc cao nhất, nó có cơ chế truyền giống, sinh sản làm sao để chỉ những cá thể khỏe mạnh mới tồn tại và được lựa chọn sinh ra đời. Khi hai người ko có khả năng thụ thai thì điều đó chứng tỏ sức khỏe của 1 trong 2 người có vấn đề. Nếu chúng ta không chỉnh sửa sức khỏe của bản thân trước khi muốn có con mà cứ cố tình tìm các biện pháp như dùng hormon kích thích hoặc gì đó thì đứa trẻ sinh ra sẽ có những rủi ro nhất định. Mình khuyên chủ thớt nên xem lại sức khỏe của cả 2, đặc biệt nên tìm cách thanh lọc cơ thể cả thân và tâm (bởi vì stress nhiều cũng ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe và là nguyên nhân dẫn đến rất nhiều bệnh mà nhiều khi chúng ta chưa nhận thức được hết). Ăn uống thì giảm những đồ nấu nướng, tinh bột, đường, thịt, mỡ nhiều. Thay vào đó là 1 bữa chỉ ép rau củ uống để cung cấp vitamin và detox. Thay đổi cách sinh hoạt theo hướng lành mạnh hơn 1 thời gian xem sao. Nếu chủ thớt quan tâm thì mình có thể tư vấn thêm, và gửi file doc bản dịch đó để có thể tìm hiểu. Mình tin nếu 2 vợ chồng chủ thớt thay đổi cách ăn uống và sinh hoạt thì có thể tự chữa bệnh cho mình và sớm có em bé mà không cần đến 1 bác sỹ nào hết.