Xin tư vấn về máy rửa xe gia đình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thang Hoa

Xe hơi
Làm cái máy cao áp loại công suất nhỏ hơn 1 triệu ở đường Trường Chinh rửa tốt chán

kduc

Xe Cứu Trợ
Cách đây 5 năm và hôm qua em vừa mua cho ong ngoại cái máy dư này, giá 1.8 củ:

MÀ đấy là ông làm nghề rửa xe, ngày độ chục cái đấy nhé.

thichtriton299

Xe buýt
Cụ lên google tra khoacau nhé.chuyên bán các loại.giá e nghĩ hợp lí.tại chỗ này chuyên đổ buôn

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Cách đây 5 năm và hôm qua em vừa mua cho ong ngoại cái máy dư này, giá 1.8 củ:

MÀ đấy là ông làm nghề rửa xe, ngày độ chục cái đấy nhé.
Cái máy rửa xe này dùng công nghệ piston trục khuỷu, nên nếu dùng đúng kỹ thuật (dầu bôi trơn đủ, điện đủ khỏe), nước sạch, thì con số 5 năm có thể đạt được !
Nhưng với công suất 1.3kw và nước khoảng 8 lít/phút thì rửa xe hơi bị lâu, Dùng rửa trong gia đinh là hợp lý.

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
trên thớt chợ giời cũng đang rao bán 1 con 1M cụ vào tìm thử
Bên em chuyên cung cấp máy rửa xe, nhưng thực tình mà nói đa số các bác mua may rua xe mini về đều không sử dụng nó, vì lười !! và cũng không phải bác nào cũng có nhà riêng rộng rãi để rửa xe !

ALTIS 98

Xe buýt
Em cũng muốn tự rửa ở nhà thì nó cẩn thận hơn nhưng mà lếch kếch lắm, nhất là trời lạnh này thì ngại.

sumo HG 2012

Xe hơi
các cụ tư vấn giúp e với
em cần mua 1 cái máy rửa xe loại nào nhỏ gọn dùng cho gia đình,em dùng rủa oto xe máy và tưới cây đc
cám ơn các cụ

coolfacemsu

Đi bộ
Dạ thưa các bác là nhân dịp sắp tết, thấy Metro nó giảm giá mấy cái máy xịt áp lực cao để về tắm táp cho vợ 2. Em đang thấy có 3 loại là Skil 0760, Bosch aquatak10 và Karcher k2.050. Giá cả thì em bỏ qua, đều là 100 bar hết. Điều em quan tâm là loại nào bền thôi ạ vì thấy bảo cái loại này nhanh hỏng vì dùng chổi than gì gì đó nên em hơi lăn tăn. Bỏ ra 2 củ mà dùng được tí đã hỏng thì dở hơi. Được cái Karcher hơn 2 thằng kia là bảo hành 12 tháng nhưng trung tâm BH nghe bảo ở trong tphcm, 2 thằng kia bảo hành 6 tháng nhưng được cái ở HN. Có bác nào hiểu biết thì cho em xin ít lời vàng ngọc ạ.
PS: Những ý kiến về việc rửa xe ở ngoài cho nhanh thì em xin phép được bỏ qua vì đây là sở thích cá nhân, mong các bác thông cảm. Em xin cám ơn trước ạ

Londonisuzu

Xe tải
Thỉnh thoảng cụ mới rửa thì còn lâu nó mới hỏng. Mà hỏng thì sửa đơn giản thôi mà

MTfan

Xe buýt
Dạ thưa các bác là nhân dịp sắp tết, thấy Metro nó giảm giá mấy cái máy xịt áp lực cao để về tắm táp cho vợ 2. Em đang thấy có 3 loại là Skil 0760, Bosch aquatak10 và Karcher k2.050. Giá cả thì em bỏ qua, đều là 100 bar hết. Điều em quan tâm là loại nào bền thôi ạ vì thấy bảo cái loại này nhanh hỏng vì dùng chổi than gì gì đó nên em hơi lăn tăn. Bỏ ra 2 củ mà dùng được tí đã hỏng thì dở hơi. Được cái Karcher hơn 2 thằng kia là bảo hành 12 tháng nhưng trung tâm BH nghe bảo ở trong tphcm, 2 thằng kia bảo hành 6 tháng nhưng được cái ở HN. Có bác nào hiểu biết thì cho em xin ít lời vàng ngọc ạ.
PS: Những ý kiến về việc rửa xe ở ngoài cho nhanh thì em xin phép được bỏ qua vì đây là sở thích cá nhân, mong các bác thông cảm. Em xin cám ơn trước ạ
Cụ cứ làm con kracher cho em. Em dùng gần 3 năm rồi, có làm sao đâu. Muốn kracher sx tại Đức thì cụ ra Mê Linh Plaza

mabu44

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí là sắm cái máy về có cần thêm nhiều phụ kiện không???? vì thực sự lại phải cần tìm một tank 200 lit, một ổ cắm điện, một chỗ để cố định,chứ mang ra mang vào thì mệt lắm. Tính em cũng thích tự chăm sóc xe, lăn tăn nhiều vụ này rồi. Cụ nào đã làm tư vấn cho em cái, chỉ là dùng gia đình thôi cụ nhé.

ar3a

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí là sắm cái máy về có cần thêm nhiều phụ kiện không???? vì thực sự lại phải cần tìm một tank 200 lit, một ổ cắm điện, một chỗ để cố định,chứ mang ra mang vào thì mệt lắm. Tính em cũng thích tự chăm sóc xe, lăn tăn nhiều vụ này rồi. Cụ nào đã làm tư vấn cho em cái, chỉ là dùng gia đình thôi cụ nhé.
Cụ chỉ cần 1 ổ cắm và 1 vòi cấp nước thông thường - không cần đến cái bình 200l kia đâu.

Muốn để cố định thì cụ phải cân nhắc cái sân nhà cụ; có chỗ nào không bị mưa, nắng ảnh hưởng, gần nguồn điện và nguồn nước cấp cho máy hay không? Thêm nữa là có dễ bị nghiện trèo rào vào ôm máy không? Nếu câu trả lời là có cho các yếu tố trên thì cụ cứ yên tâm đặt cố đinh, không phải tháo ra lắm vào sau mỗi lần sử dụng. Cái này hay ở chỗ đi mưa về có thể phun rửa nhanh không cần xà phòng để tránh nước mưa ảnh hưởng xấu tới làn da mỏng manh vợ 2 của cụ.

MTfan

Xe buýt
Con này chắc pải ko dưới 3tr cụ nhỉ
Ngày xưa em mua thì khoảng 4 củ. Tuy nhiên, thỉnh thoàng có đợt sale off nó cũng rẻ lắm, xung quanh 2 củ thôi. Trong metro là hàng sx lại tung của, giá xung quanh 2 củ ạ

À, các dòng máy dùng chổi than sẽ rất ồn các cụ nhé

MTfan

Xe buýt
Cụ chỉ cần một đầu nước là đủ, nguồn nước cấp thì nên là bể trên cao chảy xuống hoặc nguồn nước tốt. Máy loại này nó không hút tốt như kiểu máy bơm bình thường đâu. Cụ ra metro mua bộ đồ tưới cây, để lấy bộ dây và cái rắc nguồn (loại chỉ cần cắm vào là được, không cần phải buộc hay vặn, khó tả quá hị hị ~X(). Em cứ rửa xong là cuộn dây cất đi, không tốn thời gian đâu.

Các cụ nhớ khi không dùng nữa thì tháo nguồn nước, tháo đầu phun tăng áp rồi bấm cò súng cho nước chảy hết ra ngoài, tránh đọng nước gây gỉ sét trong máy bơm.

dangphuong

Xe buýt
hê hê .
chia xẻ chút kinh nghiệm với cụ
em cũng mới xúc con skill 0760 ở metro được hơn 1 tuần .
các đặc điểm cơ bản thì như có cụ nói ở trên ,
nó yêu cầu nguồn nước vào phải có áp lực sẵn rồi chứ không tự hút . Nên cụ tính kỹ xem có nguồn nước ở khu vực mình định sự dụng không đã .
( chứ như em mua về r mới ớ người ra là hồi trước xây nhà , đêck để vòi nước trên bể xuống ở sân =)) lại lục đục đi mua mấy mét dây cao su về nối )

Còn về chất lượng sử dụng thì em đánh giá tốt . Áp lực rất mạnh . Có chế độ phun tia và phun xòe . Dùng để cọ rửa sân vườn rất thích . Áp lực mạnh nên chẳng cần cọ . Chỉ cần phun vào vết bẩn là sạch , tuy nhiên lưu ý cụ chọn chế độ phun cho chuẩn , đừng để mạnh quá ko lại bong hết cả sơn tường :)) em bị mấy chỗ rồi .

vietan14

Xe đạp
cho em hỏi là con Kracher 2.15 nó ko có bình để bỏ nước rửa vào như mấy loại kia thì làm sao em chế dc cái bình vào vòi của nó vậy các bác

Orion_BG

Xe hơi
Em làm luôn 1 cái máy bơm tung của 650k + 1 xô 160 lít 250k + 20m vòi nhựa 60k + 2 đoạn ống nhựa = 1000k thế là rửa được. Nước tuy không mạnh bằng máy rửa xe ngoài quán nhưng cũng không đến nỗi nào =)) Tự rửa vẫn khoái hơn mang đi rửa

Chỉnh sửa cuối:

vietan14

Xe đạp
các phụ tùng thay thế hoặc các món đồ chơi mua thêm cho Karcher mua ở đâu dc các bác, em muốn mua bình mini phun bọt tuyết gắn vào súng

Trạng thái
Thớt đang đóng