Thảo luận Xin tư vấn về ford ranger 2.0 bi-turbo 2019

audi_fun

Đi bộ
Chả là e mới mua và chạy đc khoảng 1 tháng thì e có cảm nhận như sau, xin các cụ tư vấn cho e mấy vấn đề:
1 là về pha của xe e thấy hơi tối liệu có nên thay bóng led hoặc xe-non không ? Nếu thay thì nên thay bóng hay cả ổ đèn ? Loại nào tốt chiếu xa ?
2 là vấn đề vận hành khi đi ở tốc độ khoảng 50 km e cảm nhận đc phía sau phát ra tiếng ồn như kiểu cánh cửa lỏng đóng ko chặt kêu lạch cạch thì có thể khắc phục như nào ?
3 là có nên thay giảm sóc đằng sau bằng phuộc thay vì nhíp để xe chạy êm hơn không ?
4 là nên dùng loại cam hành trình nào ? E cũng có tìm hiểu và đọc thấy loại vietmap c61 cũng được nhưng xin các cụ tư vấn
Xin các cụ tư vấn giúp e, e ko hiểu về xe cộ lắm, thaks các cụ

XuanTaigt

Xe đạp
Sao em chạy ko có cảm giác như bác nhỉ???
em chạy cao tốc HN-NB thấy rất mượt,lên 140 km/h mới lên số 10,vòng tua khoảng hơn 2k một chút xíu,chống ồn tốt,đèn pha sáng hơn bản WT 3.2 nhưng cũng đủ dùng để chạy tốc độ cao
Bán tải mà ,cho nên nhíp sau hơi cứng và qua các chỗ nối cầu có chút hất đít xe.
Nói chung là em cảm thấy chạy rất khoái(theo cảm nhậm riêng em)
Cam hành trình em thấy vieetjmap là ok đấy

123kts

Xe đạp
-1 đèn pha mình thay bằng led siêu sáng, phải nói sáng kinh, có điều phải khoét đít tí.
-2 kiêu cụp cụp phía sau bác xem do kích nâng không siếc chặc, có thể lấy khăng vải để phía dưới cho êm.
-3 mình đã lắp thêm miếng sắt 1,5 phân ở giữa 3 lá nhiếp và nhiếp chịu tải (mục đích tăng hành trình nhúng phía sau) kết quả mĩ mãng, hết văn đuôi, đi êm ái vô cùng.
-4 mình chưa lắp.

Navy.seal

Xe tải
Pha con bitur eve em đang chạy công nhận là cũng sáng bình thường, tính ra giêng thay.

Cam hành trình thì dùng loại nào phù hợp các cụ. Em chưa chọn đc, cái to thì nó chiếm tầm nhìn phía trước, cái nhỏ thì cam không nét.

audi_fun

Đi bộ
Sao em chạy ko có cảm giác như bác nhỉ???
em chạy cao tốc HN-NB thấy rất mượt,lên 140 km/h mới lên số 10,vòng tua khoảng hơn 2k một chút xíu,chống ồn tốt,đèn pha sáng hơn bản WT 3.2 nhưng cũng đủ dùng để chạy tốc độ cao
Bán tải mà ,cho nên nhíp sau hơi cứng và qua các chỗ nối cầu có chút hất đít xe.
Nói chung là em cảm thấy chạy rất khoái(theo cảm nhậm riêng em)
Cam hành trình em thấy vieetjmap là ok đấy
E nghĩ lạc cạch là do cái gì ấy ở cốp ghế sau va vào , e cũng chạy cao tốc hn-nb rồi max phê, chống ồn thì cũng được

audi_fun

Đi bộ
-1 đèn pha mình thay bằng led siêu sáng, phải nói sáng kinh, có điều phải khoét đít tí.
-2 kiêu cụp cụp phía sau bác xem do kích nâng không siếc chặc, có thể lấy khăng vải để phía dưới cho êm.
-3 mình đã lắp thêm miếng sắt 1,5 phân ở giữa 3 lá nhiếp và nhiếp chịu tải (mục đích tăng hành trình nhúng phía sau) kết quả mĩ mãng, hết văn đuôi, đi êm ái vô cùng.
-4 mình chưa lắp.
E vào cua 80 ko thấy có hiện tượng vănh đuôi, cụ đang dùng loại led nào ? E đang xem đèn led của philip 6000k gì đấy, e đang xem thay phuộc cho êm

audi_fun

Đi bộ
Pha con bitur eve em đang chạy công nhận là cũng sáng bình thường, tính ra giêng thay.

Cam hành trình thì dùng loại nào phù hợp các cụ. Em chưa chọn đc, cái to thì nó chiếm tầm nhìn phía trước, cái nhỏ thì cam không nét.
Ranger mà cụ ơi

123kts

Xe đạp
E vào cua 80 ko thấy có hiện tượng vănh đuôi, cụ đang dùng loại led nào ? E đang xem đèn led của philip 6000k gì đấy, e đang xem thay phuộc cho êm
Văng đuôi nên xem lại áp suất lốp, đi người không tải thì nên để tằm 2.2kg thôi. Căng quá nó tưng không bám đường.