[Funland] xin tu vấn về DAC

chaulg81

Xe tăng
Chào các Bác : Em dang dùng cặp loa tích hợp amly ..klipsch the sixes . em dinh mua thêm cái DAC tầm >< 6 triệu ..muc dich là cải thiện âm thanh thêm chút nữa (Nhưng Em kg biết chắc chắn là âm thanh co được nâng lên ...một tầm cao hơn kg ?)....Em dang nghe nhạc từ ổ cứng di động & laptop > Loa ....Em kg hiểu biết gì về công nghệ nên có mấy suy luận theo cảm tính thế này ..Mong các Bác tư vấn giúp để em tránh được tiền mất tật mang !
Trong loa đã có amly và DAC rồi ..vậy thì tất cả tin hiệu di vào sẽ qua DAC và amly trong loa rồi mới phát ra 2 cái loa .....Chất lượng am thanh vẫn do DAC và amly tích hợp trong loa quyết định ....Vậy thì nếu em mua cái DAC gắn ngoài ( dù chất lượng cao )..có phí tiền kg ạ ?
Cách suy luận của em vậy đúng sai thế nào mong các Bác pro giải ngố em cái ! xin cám ơn mọi người .

LongAudio

Xe tải
Website
longaudio.vn
DAC ko hề phí tiền bác nhé. Chất lượng âm thanh cải thiện lên rõ rệt luôn đấy ạ. Càng sịn càng chi tiết. E test thử suốt rồi. Cắm qua DAC và ko qua DAC nghe tai trâu cũng phân biệt được luôn đó bác. Bác nên nghe thử đi ạ,

chaulg81

Xe tăng
DAC ko hề phí tiền bác nhé. Chất lượng âm thanh cải thiện lên rõ rệt luôn đấy ạ. Càng sịn càng chi tiết. E test thử suốt rồi. Cắm qua DAC và ko qua DAC nghe tai trâu cũng phân biệt được luôn đó bác. Bác nên nghe thử đi ạ,
Cam ơn bác đã trả lời em Bác chưa hiễu ý em rồi ...Em muốn hỏi nếu em dùng 1 cái dac rời kết nối với amly trong loa thì lúc này chất lượng âm thanh sẽ do caí dac rời quyết dịnh hay vẫn do cái dac tích hợp trong amly của loa quyết định...vì em suy luận truoc khi âm thanh ra 2 cái loa phải qua bộ xử lý tín hiệu tích hợp trong loa trước ....vậy thì tín hiệu từ dac rời sẽ di đường nào ra loa mà kg qua dac trong loa ..? và nếu bắt buộc phải qu dc trong loa thì ..cái dac rời ấy dù có` xịn đến đâu chắc cũng kg phát huy được...chất âm đỉnh của nó vốn có ..Em nghĩ vậy kg biết đúng sai thế nào ...

Mlab

Xe tải
Số 05 ,Ngõ 627 Giải Phóng, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
mlabaudio.vn
Chào cụ,
Loa của cụ đây phải không: https://www.klipsch.com/products/the-sixes
Nó khá tiện để nghe nhưng bác muốn nâng chất âm thì em nghĩ là không nên dùng DAC trong Loa.
Tích hợp khá nhiều thứ trong 1 nó hướng tới sự tiện dụng nhiều hơn, em có đọc thông tin của nó thì không thấy chip DAC.
Cụ dùng thử một bộ Raspbeery Pi - Music Server. Nó hay, tiện lợi. Giá thành của nó cũng rất hợp lý đấy.
Cần tư vấn cụ cứ alo e.