Xin tư vấn về BYD F0

BinhminhCDS

Xe buýt
Sáng ra đọc báo em thấy bài này, và cái xe đó lại xuất xứ từ bên tàu, sợ quá các bác ạ, nếu đang chui hầm đèo Hải Vân thì sao nhỉ: http://dantri.com.vn/c20/s20-487696/xe-taxi-dang-chay-tren-pho-bong-rot-2-banh.htm
nhập linh kiện lắp ráp thôi cụ ạ mà lifan bên trung quốc họ còn chả biết là xe gì nữa cơ ạ :))
em thấy mẫu mã cũng đẹp phết, không biết chất lượng như thế nào
Chật lượng theo đánh giá ban đầu là khá tốt và tiết kiệm xăng (nói tóm lại là bền đến khi hỏng cụ ạ :)) )
các cụ cứ so lifan với byd thế lifan ở tàu đố cụ tìm đc cái nào còn byd là hàng phổ thông chạy đầy chất lượng nó cũng khác nhau nhiều đấy ạ
Cụ cũng am hiểu về thị trường Tung Cửa cụ nhỉ :)
Nghe tây đồn là nó còn chạy đầy bên ý mà, có phải không các cụ
Không phải đồn đâu cụ ạ :)) mà là thực đấy ạ :))

autobahn-hanoi

Xe tăng
Có ít tiền nên em đã lập thớt hỏi các cụ tư vấn về KM hoặc get đi lướt, tuy nhiên giờ em vẫn chưa ngắm được cái nào. Nay thấy thị trường có loại BYD F0 giá cả phải chăng, hình thức đẹp, nhưng em vẫn chưa yên tâm về chất lượng em nó thế nào. Có cụ nào đã cưới em nó trên một năm cho ý kiến tư vấn giúp em với, sau thời gian một đến 2 năm em nó vẫn phục vụ chúng ta tốt chứ ạ, rất mong các cụ tư vấn...
pó tay với kụ, sao còn băn khoăn với hàng của khựa chứ... Tảy chay khẩn trương. Bác không yêu nước à

moonlight

Xe tăng
Thời điểm này toàn dân đang tẩy chay hàng tung cẩu mà cụ lại tính rước cái của nợ này về là sao?
Cụ góp tiền cho lũ c.hó mua tên lửa à?!

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Thời điểm này toàn dân đang tẩy chay hàng tung cẩu mà cụ lại tính rước cái của nợ này về là sao?
Cụ góp tiền cho lũ c.hó mua tên lửa à?!
Bây giờ thì bớt rồi, nhưng mươi năm trước, dân VN mình thíchh xài hàng Mỹ, Nhật nhưng lại cứ mở mồm ra là chửi tư bẩn giẫy chết. Nay lại tẩy chay hàng của đồng chí môi hở răng lạnh mười sáu chữ vàng khắc ghi thế này. Mà thế điếu nào tẩy chay như thế mà mấy tháng đầu năm đã nhập siêu hai mươi mấy tỷ đô la, nhể? Chắc là dân yêu nước tẩy chay, còn nhà nước thì nhập siêu?

BYD

Xe buýt
BYD AUTO SHOWROOM số 68 LÊ VĂN LƯƠNG - HN
Website
www.byd.com
Bây giờ thì bớt rồi, nhưng mươi năm trước, dân VN mình thíchh xài hàng Mỹ, Nhật nhưng lại cứ mở mồm ra là chửi tư bẩn giẫy chết. Nay lại tẩy chay hàng của đồng chí môi hở răng lạnh mười sáu chữ vàng khắc ghi thế này. Mà thế điếu nào tẩy chay như thế mà mấy tháng đầu năm đã nhập siêu hai mươi mấy tỷ đô la, nhể? Chắc là dân yêu nước tẩy chay, còn nhà nước thì nhập siêu?
thì Mỹ Nhật bây giờ nó cũng toàn gia công ở bển, chứ đâu tự làm được nữa đâu, tự làm giá cao ngất ngưởng, bán cho MA :)

Hanichemco

Đi bộ
Xe này mới ra mà cụ, với lại theo em các cụ nhà mình rất ngại mấy anh nhà họ Đào này nên em nghĩ chẳng nhiều người lại bỏ ra số tiền gần 300tr để rước cái đồ chưa qua kiểm chứng đâu, với số tiền đó bác có nhiều lựa chọn mà, như Kia Morning đời 2008, Huyndai getz,...Nếu bác quyết tâm cưới em BYD này cũng thật lòng khuyên bác nên mua bảo hiểm ở mức cao nhất, biết đâu đấy đến 1 ngày đẹp trời, đang chạy ở tốc độ cao mà 4 bánh nó lại chạy theo 4 hướng thì mình còn có chỗ để gỡ gạc chứ, chúc bác lái xe an toàn.

kevin_tn

Xe hơi
Xe này mới ra mà cụ, với lại theo em các cụ nhà mình rất ngại mấy anh nhà họ Đào này nên em nghĩ chẳng nhiều người lại bỏ ra số tiền gần 300tr để rước cái đồ chưa qua kiểm chứng đâu, với số tiền đó bác có nhiều lựa chọn mà, như Kia Morning đời 2008, Huyndai getz,...Nếu bác quyết tâm cưới em BYD này cũng thật lòng khuyên bác nên mua bảo hiểm ở mức cao nhất, biết đâu đấy đến 1 ngày đẹp trời, đang chạy ở tốc độ cao mà 4 bánh nó lại chạy theo 4 hướng thì mình còn có chỗ để gỡ gạc chứ, chúc bác lái xe an toàn.
Xe này mới là mới nhập về VN chứ ở bển chạy đầy đường (nhiều như Vios nhà mình) vì giá rẻ (khoang 100tr VND), mẫu mã hợp với giới trẻ, dễ độ thêm.
BYD là hãng xe hơi hàng đầu của TQ nhưng F0 là mẫu xe kém nhất của BYD. Kém ở đây ko phải về động cơ (động cơ còn là điểm cộng và rất tiết kiệm nhiên liệu, hơn cả Matiz) mà kém ở chất lượng thân vỏ. Nếu ko quan trọng về hình thức thì Chery QQ có chất lượng cao hơn BYD F0 mà lại rẻ hơn. Còn nếu cần 1 mẫu xe trẻ trung, tiện dụng đi trong phố thì mua F0 không phải là 1 lựa chọn tồi.
Còn 1 số bác cứ hô hào tẩy chay hàng TQ, không mua hàng TQ vì yêu nước thì thật ra là những người a dua không có chính kiến. Có nhiều việc thiết thực hơn để làm mà vẫn chứng tỏ mình yêu nước mình!
lại còn có ông chứng tỏ mình yêu nước bằng cách xin giấy thông hành sang TQ, ị 1 bãi trên đất TQ và về kể rằng mình đã "trả thù dân tộc"!=))

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Còn 1 số bác cứ hô hào tẩy chay hàng TQ, không mua hàng TQ vì yêu nước thì thật ra là những người a dua không có chính kiến. Có nhiều việc thiết thực hơn để làm mà vẫn chứng tỏ mình yêu nước mình!
lại còn có ông chứng tỏ mình yêu nước bằng cách xin giấy thông hành sang TQ, ị 1 bãi trên đất TQ và về kể rằng mình đã "trả thù dân tộc"!=))
Nói như ông ni là được, nói như ri thì nghe được. Ngày trước chúng ta vẫn lấy súng Tây để bắn Tây đấy thôi, chẳng nhẽ quân đội nhân dân VN dùng súng Tây là không yêu nước. nếu bảo không dùng hàng Việt là không yêu nước thì dám chắc 99,99% các người Việt tiêu biểu (vì có ô tô trước thiên hạ) là không yêu nước, vì làm đek gì đã có ô tô di lịch do VN sản xuất, thế thì họ yêu nước... ngoài à?

sen

Xe tăng
Xe tàu có more loại: Loại sx cho Tây + tàu cao cấp dùng,, và loại sx cho tàu nghèo + ta dùng!

BYD

Xe buýt
Website
www.byd.com
Nói túm lại là nên tẩy chay thằng Tàu khựa b-(.
tẩy chay hàng khựa để mua Range Rover hả cụ :)

từ hàng khựa để lên đời hàng Anh có khi mất một đời người vẫn chưa phấn đấu được đấy cụ

BYD

Xe buýt
Website
www.byd.com
xe hàn quốc cũng hơn xe tàu 1 tí thui cụ , tốt nhất cố lên 500 triệu chơi Ford Fiesta hay Toyota Yaris nhé, chứ xe hàn đi vài năm cũng nát bét, nhất là xe hàn cũ thì cũng nát bét rùi.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em giờ đang phải đi xe Đức, đi cho nó hỏng rồi đổi sang xe Anh cụ à :D.

tẩy chay hàng khựa để mua Range Rover hả cụ :)

từ hàng khựa để lên đời hàng Anh có khi mất một đời người vẫn chưa phấn đấu được đấy cụ

FordAT

Xe tăng
Hy vọng BYD xuất hàng sang VN mình là hàng chuẩn, phải chờ kiểm chứng đã.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng BYD xuất hàng sang VN mình là hàng chuẩn, phải chờ kiểm chứng đã.
Cái này là do các nhà nhập khẩu VN, chứ chẳng phải do bên TQ. Nhớ hồi nhập xe máy Tàu cũng thế, ban đầu còn nhập xe kha khá, nhưng sau đó ồ ạt nhập xe chất lượng kém để cho... RẺ. Nhưng giờ đây có vẻ khác rồi, vì đã mang tiếng xe Tàu đã khó bán, nhập xe chất lượng kém về nữa thì có mà bán... sắt vụn. Vả lại cái ô tô có là của Tàu thì người khá giả ở thành thị mới mua được, mà đối tượng này thì cũng không dễ mà thuyết phục họ móc cục tiền trong túi ra để trả cho một sản phẩm tồi.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Kết luận xe tàu chỉ bán bằng niềm tin ở VN thôi =))

Cái này là do các nhà nhập khẩu VN, chứ chẳng phải do bên TQ. Nhớ hồi nhập xe máy Tàu cũng thế, ban đầu còn nhập xe kha khá, nhưng sau đó ồ ạt nhập xe chất lượng kém để cho... RẺ. Nhưng giờ đây có vẻ khác rồi, vì đã mang tiếng xe Tàu đã khó bán, nhập xe chất lượng kém về nữa thì có mà bán... sắt vụn. Vả lại cái ô tô có là của Tàu thì người khá giả ở thành thị mới mua được, mà đối tượng này thì cũng không dễ mà thuyết phục họ móc cục tiền trong túi ra để trả cho một sản phẩm tồi.

vietthangtt

Đi bộ
các cụ cứ nói thế. hàng tàu đểu hay không là do mấy ông thương gia hèn nhập đồ đểu về bán cho dân nhằm tăng lợi nhuận. Em k thích khựa . nhưng em đã sang khựa . công nhận là gần giống tây âu. nước ta còn theo dài và nên học hỏi. . còn cụ nào nói mua xe khựa là không yêu nước. Em xin lỗi cụ. cụ a dua quá đấy, thế cái xe khựa mua có được miễn thuế không, đi xe khựa coa được miễn đường bộ không. Đấy đóng góp cho đất nước là yêu nước rồi cụ ạ. Mua cái xe giá có 100t đóng đến 170t tiền thuế. như vậy em thấy yêu nước rồi đấy chứ.