[Funland] Xin tư vấn về bệnh viêm phế quản mãn tính, cấp của papa em

Grandtouring

Xe điện
Papa em năm nay 73 tuổi. Cụ nghiện thuốc lá rất nặng từ nhỏ đến năm 1992 thì bỏ được, sau một trận hen kịch liệt. Từ 1992 đến nay thì cụ không hút thuốc lại bao giờ. Tuy nhiên, phổi cụ nhà em bị ảnh hưởng nặng nề, dẫn đến mắc bệnh viêm phế quản mãn tính. Thời gian gần đây thì thi thoảng cụ phải thở bình tại nhà do khó thở. Cho đến hôm qua, cụ lên cơn khó thở nặng, anh trai và em gái em phải gọi cấp cứu khẩn cấp, may mà kịp. Đến bệnh viện Kiến An (Hải Phòng), cụ được bác sĩ khám, phán nhanh là viêm phế quản cấp gây suy tim (?). Họ cho thuốc uống thì cụ nhà em lại tươi tỉnh, ăn, ngủ bình thường, đang đợi kết quả chiếu chụp tim phổi để có hướng điều trị tiếp theo. Xin nói thêm là, cụ nhà em ở quê Tiên Lãng, cứ mỗi lần khó thở lại ra BV Kiến An điều trị một, hai tuần. Vợ chồng em thì ở HN, mỗi lần được báo cụ lại lên viên là lo lắng, chạy đi chạy về.
Các cụ làm ngành y, dược... tư vẫn cho em về thuốc, phác đồ điều trị với.
Thanks các cụ nhiều.

cam20

Xe máy
Bạn mời mình cafe đi. Mình chỉ cách cho. Đt 0983355398

halong_05

Xe tải
bây giờ mãn tính rồi, nên chắc điều trị dứt điểm cũng khó cụ ạ! Chắc là cụ phải gắn liền với thuốc thôi. Ông già nhà e cũng nghiện thuốc nặng, bây giờ hen suyễn đây, còn kèm theo tắc nghẽn phổi mãn tính nữa. Tháng nào cũng phải đi lấy thuốc, ngừng thuốc cái là có vấn đề ngay.

cuclinh890

Xe đạp
e o muốn lập topic mới mà muốn hỏi các cụ có kinh nghiệm. bố e cũng bị viêm phế quản mãn tính, ho đờm khó thở suốt. mà uống kháng sinh, xịt suốt cũng mệt mỏi. e tìm hiểu bảo có thuốc hen P/H dùng lâu dài sẽ đỡ ko biết cụ nào bị bệnh này mà uống đỡ ko thì chia sẻ giúp e, căn bản là thảo dược lại rẻ nên e muốn kiên trì

chibo762

Xe hơi
e o muốn lập topic mới mà muốn hỏi các cụ có kinh nghiệm. bố e cũng bị viêm phế quản mãn tính, ho đờm khó thở suốt. mà uống kháng sinh, xịt suốt cũng mệt mỏi. e tìm hiểu bảo có thuốc hen P/H dùng lâu dài sẽ đỡ ko biết cụ nào bị bệnh này mà uống đỡ ko thì chia sẻ giúp e, căn bản là thảo dược lại rẻ nên e muốn kiên trì
Đây là thuốc thảo dược nên dùng thì an toàn đấy cụ. Ít nhất cụ phải bảo bố kiên trì ít nhất 2-3 tháng. Ngày 20-30ml/lần sẽ đỡ nhiều đấy cụ ạ. Hen là bệnh mạn tính, cần điều trị lâu dài à thuốc hen P/H chỉ cần điều trị theo đợt sẽ đỡ đấy cụ

trangfotuner

Xe đạp
Giờ cứ theo phác đồ điều trị của bác sĩ thôi, cụ có thể tham khảo dùng thêm Thông Phế Phúc Hưng. Đây là sản phẩm được bào chế từ bài thuốc cổ phương "tiểu thanh long thang" cũng là bài thuốc bào chế ra Thuốc Hen P/H của đông dược Phúc Hưng ấy cụ.
Dùng kết hợp được với thuốc tây, giúp hỗ trợ ngăn ngừa các yếu tố gây viêm – nguyên nhân hàng đầu làm các đợt cấp tái phát, hỗ trợ tăng khả năng giải mẫn cảm đặc hiệu với dị nguyên đường hô hấp. Nhờ đó giúp dự phòng bệnh hiệu quả, bảo vệ chức năng phổi, giảm tái phát bệnh.

TTMSNguyenkim

Xe đạp
Website
nguyenkim.com
Bệnh hen này mệt lắm, nói chung cố gắng sống chung hòa bình với nó đc thì tốt. Bệnh này phải dự phòng hàng năm đấy ạ. Bố em COPD vẫn uống mỗi năm 2 đợt thông phế Phúc Hưng ( lâu rồi k tái phát cơn hen) nhưng vẫn nên dự phòng, nâng cao sk đường hô hấp ( mỗi đợt uống 2th). Loại này là thảo dược nên dễ uống, hiệu quả giảm ho tống xuất đờm và thông thoáng đường thở hiệu quả