Xin tư vấn và so sánh giữa 2 em BMW 328i và Audi A4

tungdaigia

Xe máy
328i hay hơn nhiều bác ạ

KidRider

Xe đạp
Em xin tự giới thiệu em là lính mới tò te trong diễn đàn, mặc dù vào đây cũng khá thường xuyên nhưng chỉ lướt qua xem mấy bài review của các hãng xe nổi tiếng để chiêm ngưỡng. Trước giờ mình chỉ đi Kia morning, nhưng vừa rồi trúng quả, nên đã bán em Kia cho họ hàng

Trước giờ e vẫn hâm mộ 2 hãng Audi và BMW, lúc trước nhủ thầm nếu có điều kiện em sẽ lên đời em Audi A4, giờ thì có điều kiện cũng tạm ổn thì thấy BMW 328i 2012 vừa ra đã quá các bác ạh. Em chưa có dịp chiêm ngưỡng thật sự em Bim 328i ấy, chỉ mới là đọc và nghe trên diễn đàn cũng như tìm hiểu qua youtube. Nay e xin viết bài này để nhờ sự tư vấn trợ giúp của các bác rành về xe. Giữa 2 hãng e nghĩ chắc mỗi hãng đều có cái hay riêng.

Nhưng e muốn hỏi về những vấn đề sau ạh:
1. Là về xăng A4328i 2012 thì như thế nào ạh?
2. Độ ồn thì em nào tốt hơn ạh?
3. Thay dầu và linh kiện thay thế em nào mắc hơn ạh? (vấn đề bảo dưỡng)
4. Em nào đi kinh tế hơn (Vì e đang cố lắm mới dc chọn 1 trong 2 em, chứ ko là bà xã bảo lại mua Huyndai ạh)
5. Độ rộng rãi giữ hàng ghê sau thì em nào hơn?

Còn điều gì hay các bác chỉ bảo thêm xin chỉ bảo em ạh. Xin cám ơn các bác trong diễn đàn lắm.
1, BMW = Audi , bác cứ đổ 95 đi thì cũng ko cần lăn tăn làm gì
2, BMW đời 2012 thì chưa ngồi , có lẽ ngang nhau
3, BMW quen thuộc với vn rồi nên chi phí chắc chắn là nhẹ nhàng hơn rồi
4, Audi nhỉnh hơn , nổi tiếng tiết kiệm mà
5, Audi A4 rộng hơn các đối thủ cùng phân hạng như BMW 3 , Mer C

Audi A4 dẫn động bánh trước nên cảm giác lái và thể thao kém hơn 3 series , nếu tậu hẳn bản TFSI quattro thì tuyệt vời nhưng ở Vn thì ko phân phối

chúc bác mau có xe , vodka !