[Funland] Xin tư vấn từ các cụ mợ !

SongTu

Xe buýt
Có lỗi hoặc lưu ý:
Error 503 Backend fetch failed
Backend fetch failed

Guru Meditation:
XID: 536000900

Varnish cache server

KLQ, nhưng cháu bị lỗi này khi trả lời và trích dẫn
CCCM thông não giùm cháu với ạ

otothanglong

Xe điện
Em có nick trên này lâu rồi, nhưng ko tiện dùng nick cũ.
Các cụ mợ cho em hỏi, làm cách nào để chung sống với một người gia trưởng mà mình ko bị tổn thương tinh thần ?!?
Em sẵn vodka mời rồi ạ !
Chẳng có cách nào ngoài cách giải tán, giang sơn dễ đổi bản tính khó dời. Chẳng biết Cụ hay Mợ nhưng nhớ lấy, đời ngắn lắm đừng để phí hoài vô ích.

TrangBonBon

Xe tăng
Em gô o gle về bệnh lý tự ái kỷ này thấy khá hay. :)
Cảm ơn cụ.

Câu hỏi của mợ là làm sao để không tổn thương tinh thần? Em không thấy đi đôi với hành động trên.
Mợ không cảm thấy dễ chịu phần lớn là do suy nghĩ của mợ, mợ đọc lại còm trên của mợ xem sao?
Em muốn hỏi cái vấn đề ấy to hay nhỏ? Ai đúng ai sai? Tại sao mợ có nhu cầu được nhường? Nhu cầu làm ngược lại? Em thấy sự háo thắng trong đó.
Nếu người kia nhất nhất muốn mọi sự theo ý họ và họ quyết sai bét thì 1 chuyện. Nếu chuyện khó phân biệt đúng sai, hoặc phải sau này khi nhìn lại mới nhận ra là mợ chưa đúng thì sao?
Mợ yêu người đó hay yêu bản ngã của mợ, yêu 1 người liệu có luôn cần được nhường nhịn? Tại sao không đơn giản hoá: cái gì mình đúng thì tìm cách thuyết phục, chuyện gì mình sai thì mình sửa. Chuyện gì chưa ngã ngũ được đúng sai... lùi 1 bước trời cao biển rộng. Mợ cho mình cái quyền lười biếng, để người ta quyết dùm, vậy là nhẹ nhàng, khỏi tổn thương, khỏi đau đầu suy nghĩ.
Đây là em nói trường hợp bình thường. Có trường hợp bệnh lý có tên Narcissist, sống cạnh người bệnh kiểu này thì như ở dưới địa ngục, lời khuyên là thoát ra càng sớm càng tốt.

CherryOne

Xe điện
Hihi đẹp như mợ thì làm gì chả đc
Ồi không mợ ơi.
Đẹp như Hoa hậu còn chả giữ được chồng, muốn giữ người đàn ông của mình, và tuân theo mọi ý muốn của mình đều cần có bí quyết và nghệ thuật.
Nói 1 cách văn hoa thì khoản chăn gối của vc lấy nhau lâu sẽ trở nên vô cùng nhàm chán, đàn ông dễ có nguy cơ ngoại tình khi có cơ hội tốt. Vì vậy, những bí kíp phòng the là cực kỳ cần thiết để giữ chồng, hắn muốn đào tẩu cũng khó. Ko được bỏ đói, ko được làm ck mình thấy thiếu hoặc không thoả mãn nhu cầu sinh lý.
Nếu chỉ làm theo nghĩa vụ, làm cho xong thì chất lượng cuộc sống gia đình ngày càng đi xuống.
Phục vụ tốt ông chồng trên giường là đàn bà có thêm rất nhiều quyền lực ngầm.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em gô o gle về bệnh lý tự ái kỷ này thấy khá hay. :)
Cảm ơn cụ.
Nó chỉ đơn giản là thiếu tình yêu thương cho bản thân nhưng lại thừa nuông chiều thôi.
Bệnh tự kỷ ko chỉ xảy ra với trẻ em mà cả với người lớn. Nhưng với ng lớn khó nhận ra hơn vì họ có 1 vỏ bọc ứng xử hành vi khá dày. Nguyên nhân của bệnh là thiếu tình yêu thương. Đừng có hiểu lầm tình yêu thương là người khác phải yêu mình hay 1 thứ tình yêu có điều kiện. Yêu thương ko có điều kiện và vốn luôn có 2 chiều, bên cho đi cũng đồng thời là bên nhận lại nên nhiều khi ngta ko quan tâm bên nào cho bên nào nhận nữa.
Nhiều người lớn như chủ thớt đây cũng bị mắc bệnh này. Cả làng nhận ra nguyên nhân là do chính bản thân mợ ấy. Chỉ có 1 người ko nhận ra là bản thân mình vì còn đang mải trốn tránh và đổ lỗi. Lên mạng mưu cầu sự thương hại.
Có vài cụ khuyên mợ thớt bỏ ck. Ok vậy mợ thớt bỏ đi. Bỏ ck 100% ko đc phép quay đầu lại, ko đc phép hối hận. Bỏ luôn và ngay đi xem sao? Còn nếu ko dám thì cũng phải tìm chọn cách khác? Mợ nên nhớ ko chọn gì cả cũng vẫn là 1 lựa chọn nhưng thường đó là lựa chọn kém nhất.
Đến ngã 3 đường ta buộc phải chọn rẽ trái hoặc rẽ phải, đừng đứng nghĩ với khóc ở giữa ngã 3 xe tông chết :D