[Funland] Xin tư vấn tích hợp bằng lái xe B2 trên VNeID

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ nào up được đăng ký xe lên VNIED ko, e làm 2 lần đều ko đc, toàn thấy báo ko tìm thấy dữ liệu

Em bị mất bằng lái xe B2, tra cứu trên gplx.gov.vn vẫn hợp lệ, còn hạn dùng, ko bị giữ ở đâu, nhưng điền thông tin số GPLX để tích hợp dùng trên VNEID thì cứ báo xác thực mãi cả tuần rồi, em ko biết vấn đề ở đâu mà khắc phục còn có bằng để lái xe ạ. Em điện thoại đến đường dây nóng VNeID (1500/p/ mà chỉ nghe tự động, ko gặp dc ai mà hỏi. Các bác cao nhân nào có cao kiến chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác.
Cụ ra một cửa, làm đơn mất bằng, đề nghị đổi bằng mới, có bằng mới là auto lên VNEID ngay. Cuối năm ngoái em đổi bằng B2, nhận bằng mới mấy hôm thấy trên VNEID cập nhật luôn rồi.

hoathaneitc

Xe buýt
Em bị mất bằng lái xe B2, tra cứu trên gplx.gov.vn vẫn hợp lệ, còn hạn dùng, ko bị giữ ở đâu, nhưng điền thông tin số GPLX để tích hợp dùng trên VNEID thì cứ báo xác thực mãi cả tuần rồi, em ko biết vấn đề ở đâu mà khắc phục còn có bằng để lái xe ạ. Em điện thoại đến đường dây nóng VNeID (1500/p/ mà chỉ nghe tự động, ko gặp dc ai mà hỏi. Các bác cao nhân nào có cao kiến chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác.
cái này đợi thôi cụ ơi không có cách nào hết, đợt em làm chờ 1 tuần mới được.

vâng, bằng của em là tờ giấy ạ
không phải loại thẻ PET ạ
đúng là em ko còn ở địa chỉ đó nữa mà em chuyển ra HN rồi
Cụ ra dịch vụ công 1 cửa đổi sang thẻ pet, họ sẽ cập nhật cho cụ ạ

xuandai

Xe buýt
bằng A1 của em thi từ 2011
nọ e cập nhật cớ báo lỗi
chắc phải mang ra phường nhờ họ cập nhật cho đúng k nhỉ các cụ?
cụ phải đổi sang dạng PEt, đồng bộ số CCCD nữa mới được.
Em cũng bị bằng thi năm 2003,

dear.huyen

Đi bộ
1.Như của cụ trước em phải mất mấy tháng ấy, vì k gấp nên em cũng kệ nhưng cuối cùng cũng OK.
2. Có khả năng bằng của cụ tích hợp cả A1 nữa phải không ạ, nếu đúng thì cũng lâu phết vì cả bằng A1 và B2 đều chung số bằng.
Nếu k phải trường hợp 2 thì cụ còn nước chờ thôi.
Không bác ạ. Chỉ B2 thôi ạ, mà giờ ko có bằng ko dám lái xe đi ạ huhu

Đổi bằng thì chắc không phải ra công an bác ạ.
Đổi bằng lái thì phải ra dịch vụ công 1 cửa hoặc Sở GTVT, CA phường họ chỉ hỗ trợ tích hợp lên VNEID khi cụ đã có GPLX thôi

danleduc

Xe điện
Em tích hợp thành công Căn cước, GPLX, Thẻ BHYT, Đăng ký xe (ô tô) lên VneID rồi các cụ ạ.
Em cũng tích hợp thẻ tín dụng, dùng Apple Pay.
Giờ em để hết đống giấy tờ (vật lý) đó ở nhà, đi đâu chỉ cần cầm cái ĐT là OK. Tiện quá, đỡ phải đút 1 đống thẻ, giấy tờ hầm bà lằng vào ví, đỡ nặng ví. =D>

Đúng là phải cảm ơn "chuyển đổi số" ở VN.

muadem

Xe cút kít
Không hiểu sao em tích hợp mấy lần mà không được

Hacking

Xe tăng
- bằng B2 của cụ được gắn với cccd chưa hay vẫn cmt cũ? nếu cmt cũ thì cụ vất vả hơn chút.
- cụ đợi thời qua 10 ngày xem, ko dc lại allo

Hacking

Xe tăng
Em tích hợp thành công Căn cước, GPLX, Thẻ BHYT, Đăng ký xe (ô tô) lên VneID rồi các cụ ạ.
Em cũng tích hợp thẻ tín dụng, dùng Apple Pay.
Giờ em để hết đống giấy tờ (vật lý) đó ở nhà, đi đâu chỉ cần cầm cái ĐT là OK. Tiện quá, đỡ phải đút 1 đống thẻ, giấy tờ hầm bà lằng vào ví, đỡ nặng ví. =D>

Đúng là phải cảm ơn "chuyển đổi số" ở VN.
Em cũng thế, giờ đợi các bác tích hợp dịch vụ công với VNeID nữa là quá ngon :)
ps - bọn thuế có vẻ vẫn chưa chịu tích hợp mấy :D

danleduc

Xe điện
Em cũng thế, giờ đợi các bác tích hợp dịch vụ công với VNeID nữa là quá ngon :)
ps - bọn thuế có vẻ vẫn chưa chịu tích hợp mấy :D
Hiện giờ những dịch vụ công nào đã được tích hợp vào VneID rồi cụ ?
Trước em đổi GPLX và HC cũng làm online nhưng làm trên cổng DV công của Bộ GTVT và Bộ CA.

Giờ mấy cái thủ tục hành chính này làm online được hết thì tiện, đỡ phải ra "cửa quan", giảm bớt mật độ người ra đường. :))

xherox

Xe điện
Cứ đợi ko có cách gì ạ. Vì em tra cứu lên thông tin bình thường. Bằng em bằng PET. Mà giờ đi làm lại hình như phải chờ 60 ngày ko có bằng lái huhu
Ko cụ ah, đợt trước em cũng thế, tích hợp mãi ko thấy duyệt cũng chỉ ngồi đợi thôi. Mãi mới thấy được duyệt đó.