[Luật] Xin tư vấn thủ tục bán Xe Máy của công ty

thuc1102

Xe đạp
Em xin nhờ các cụ tư vấn thủ tục với ạ.
Chả là trước kia em mua cái xe máy Piagio nhưng tiết kiệm ít thuế VAT nên đăng ký tên công ty do em làm giám đốc.
Hiện giờ em muốn bán mà nghe nói thủ tục mới phức tạp mà giá trị cái xe thì nhỏ nên hơi ngại làm. Để xe không đi thì chật nhà.
Em dự định sẽ đi làm thủ tục rút biển trước rồi lúc nào rảnh ra chợ trời bán cái xe sau. Cho em hỏi làm như vậy có được không hay phải bán xe trước, có hợp đồng mua bán mới làm được thủ tục rút biển ạ.
Em cảm ơn các cụ tư vấn ạ!

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xin nhờ các cụ tư vấn thủ tục với ạ.
Chả là trước kia em mua cái xe máy Piagio nhưng tiết kiệm ít thuế VAT nên đăng ký tên công ty do em làm giám đốc.
Hiện giờ em muốn bán mà nghe nói thủ tục mới phức tạp mà giá trị cái xe thì nhỏ nên hơi ngại làm. Để xe không đi thì chật nhà.
Em dự định sẽ đi làm thủ tục rút biển trước rồi lúc nào rảnh ra chợ trời bán cái xe sau. Cho em hỏi làm như vậy có được không hay phải bán xe trước, có hợp đồng mua bán mới làm được thủ tục rút biển ạ.
Em cảm ơn các cụ tư vấn ạ!
Cty thì chắc phải có quyết định bán của HĐQT và xuất HĐ ... lằng nhằng phết

thuc1102

Xe đạp
Vâng. Em biết trước lằng nhằng thế đã ko đăng ký cty. Em là giám đốc nên cần gì em sẽ ký cơ mà không hiểu quy trình lắm.

datld

Xe tải
Quan trọng là kế toán cty cụ nó làm khấu hao tài sản như nào?. Hết khấu hao rồi thì là vô giá. Cụ làm hợp đồng mua bán và xuất hoá đơn cho cá nhân là ok.