Xin tư vấn Phong thuỷ về hướng nhà , hướng ban thờ và hướng bếp ạ

Quy Vũ

Xe tải
Dạ chào các cụ , chẳng là em có dự định sang năm làm căn nhà nho nhỏ , nhưng em đang băn khoăn mấy vấn đề về phong thuỷ và tuổi tác không biết năm sau ( năm 2018 lịch âm , mậu tuất ) em làm nhà có được không và nên làm theo hướng nào thì hợp , ban thờ và bếp nên theo hướng nào , em xin các cụ cao nhân về phong thuỷ tư vấn và chỉ bảo giúp em ạ , em xin cám ơn
Em sinh năm 1983 ( 16/07/1983 âm lịch ) mệnh thuỷ
Vợ em sinh năm 1987 , tuổi Đinh Mão , mệnh hoả...
Em rót rượu hầu các cụ ạ

cadic1008

Xe buýt
Vc cụ về tuổi là rất hợp rồi, mọi thứ thuận lợi thôi. Còn về phong thủy thì em cũng ngóng cao nhân vào tư vấn.

dungnhdesign

Xe đạp
Website
www.facebook.com
em làm nhà có được không và nên làm theo hướng nào thì hợp , ban thờ và bếp nên theo hướng nào
Theo em thì chuyện xây nhà dựng cửa cụ cứ tìm thầy có chuyên môn cao, tránh trường hợp lắm thầy nhiều ma cụ ạ :D

Tuanvh39

Xe buýt
Cao nhân thì không ai vào thớt của Cụ để chỉ bảo đâu ạ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Một ít phong thủy cơ sở chia sẻ với cụ:
1983 hướng tây tứ mệnh.
Tốt: TN - TB - T - ĐB
Xấu: N - B- D- ĐN
Đất cụ nhìn mấy hướng tốt kia là được. Tốt nhất là tây nam/tây bắc
Còn cụ đặt bàn thờ vị trí Đông, Đông Nam xem là tốt nhất.
Bếp nên hạn chế đặt hướng Tây và Bắc, đọc sách thì thấy tốt nhất là để ở hướng Đông, Đông Nam, Nam, Tây nam.
vợ chồng cụ cùng tây tứ mệnh thì cụ để ở vị trí Đông, Đông Nam. Bếp tránh đối diện cửa đi, vệ sinh.
Em chỉ biết đến đây. Mời các cụ khác vào chém tiếp :D

Quy Vũ

Xe tải
Một ít phong thủy cơ sở chia sẻ với cụ:
1983 hướng tây tứ mệnh.
Tốt: TN - TB - T - ĐB
Xấu: N - B- D- ĐN
Đất cụ nhìn mấy hướng tốt kia là được. Tốt nhất là tây nam/tây bắc
Còn cụ đặt bàn thờ vị trí Đông, Đông Nam xem là tốt nhất.
Bếp nên hạn chế đặt hướng Tây và Bắc, đọc sách thì thấy tốt nhất là để ở hướng Đông, Đông Nam, Nam, Tây nam.
vợ chồng cụ cùng tây tứ mệnh thì cụ để ở vị trí Đông, Đông Nam. Bếp tránh đối diện cửa đi, vệ sinh.
Em chỉ biết đến đây. Mời các cụ khác vào chém tiếp :D
Em cũng xem tử vi , phong thuỷ trên mạng đều nói vậy , cám ơn cụ ạ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Em cũng xem tử vi , phong thuỷ trên mạng đều nói vậy , cám ơn cụ ạ
Vâng, quan trọng là xem hướng và cách xem, tốt nhất mình cũng cần biết cơ sở, còn lại thì nhờ thầy cụ ạ. Vì thú thực là nhiều người em thấy còn ko biết xem la bàn thì ... cái gì chuyên môn hãng làm ạ.

Tung tuanthanh

Xe máy
Chào cụ! Bên em chuyên thiết kế thi công kiến trúc, nội thất tổng thể. Cụ có nhu cầu xây nhà cứ để em lo. Bên em sẽ có KTS và cả chuyên gia phong thủy tham gia để tư vân cho cụ.
website bên em : http://www.thietkenoithataic.vn/
càn gì cụ cứ PM e hoặc SĐT e ở chứ kí cụ nhé !

Mr . Khánh Huy

[Tịch thu bằng lái]
Thuỷ Hoả , nhìn là biết hai vợ chồng không hợp tuổi rồi

Cụ 1983 thuộc Tây Tứ Mệnh

Hướng nhà và bàn thờ cụ đặt Tây Nam - Sinh Khí là tốt nhất , hoặc 1 số các hướng sau :

– Tây Bắc – Thiên y : Gặp thiên thời được che chở

– Đông Bắc – Phục vị : Được sự giúp đỡ

– Tây – Diên niên : Mọi sự ổn định

– Tây Nam – Sinh khí : Phúc lộc vẹn toàn

Làm kinh doanh bàn thờ là hướng quan trọng , một số lưu ý về bàn thờ
https://baomoi.com/phong-thuy-ban-tho-kieng-ky-dieu-gi-neu-khong-muon-tan-gia-bai-san/c/22368098.epi

Hướng xấu :

– Bắc – Ngũ qui : Gặp tai hoạ

– Đông – Lục sát : Nhà có sát khí

– Nam – Hoạ hại : Nhà có hung khí

– Đông Nam – Tuyệt mệnh : Chết chóc

Đặt bếp ở hướng xấu , nhìn về các hướng tốt :" Toạ hung hướng cát " . Tránh nhìn về hướng cửa chính

Nhà vệ sinh nhìn về các hướng xấu , tránh đối diện với bếp

Xecutkit2008

Xe điện
Cụ searh mạng là cơ bản hiểu rồi đúng không, cá nhân em làm nghề XD thì mình tất nhiên cớ thờ có thiêng có kiêng có lành. Song em chỉ tập trung hướng nhà và ban thờ thì theo tuổi, còn tất cả bếp, giường...em bố trí cho nó hợp lý thuận theo kiến trúc thì là hợp phong thủy thôi...Chứ cứ nhất nhất cái gì cũng phong thủy quá thì cái nhà bố trí nó chả ra cái thể thống gì...Em ví dụ: Nguyên tắc đầu giường không quay ra ngoài cửa đi vì nó sẽ gây bất an rồi abc, thế chẳng nhẽ cụ vì phong thủy mà bố trí giường như thế...

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin chào cụ,
Chả là em xin múa vài đường mong cụ đỡ chê cười.
Một là năm tới cụ xây nhà có trạch lộc.
Hai là Nếu cụ đang vận tang hoặc chị nhà có bầu thì đừng xây.
Ba là cụ TTT xây nhà hướng về TTT là tốt nhất nhưng nếu cụ muốn mua nhà hướng Nam cho mát, mà có lỡ qua bên hướng ĐN hoặc chính Nam thì cụ có thể đặt vị trí bàn thờ sao cho đúng TTT.

Dạ chào các cụ , chẳng là em có dự định sang năm làm căn nhà nho nhỏ , nhưng em đang băn khoăn mấy vấn đề về phong thuỷ và tuổi tác không biết năm sau ( năm 2018 lịch âm , mậu tuất ) em làm nhà có được không và nên làm theo hướng nào thì hợp , ban thờ và bếp nên theo hướng nào , em xin các cụ cao nhân về phong thuỷ tư vấn và chỉ bảo giúp em ạ , em xin cám ơn
Em rót rượu hầu các cụ ạ
Cụ chủ SN Quý Hợi
Mệnh Đại Hải Thủy thuộc Tây Tứ Mệnh.
Năm nay (2018) xây nhà - Mậu Tuấn - 36 tuổi.
- Không phạm tam tai
- Không phạm kim lâu
- Nhưng lại Phạm Hoàng Ốc :D là cung Tam Địa Sát - Tuổi này cụ làm là phạm. Cái này tuyệt đối không nên xây cụ ạ :) hoặc cụ mượn tuổi mà xây.

Chỉnh sửa cuối:

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cụ chủ SN Quý Hợi
Mệnh Đại Hải Thủy thuộc ĐÔng Tứ Mệnh.
Năm nay (2018) xây nhà - Mậu Tuấn - 36 tuổi.
- Không phạm tam tai
- Không phạm kim lâu
- Nhưng lại Phạm Hoàng Ốc :D là cung Tam Địa Sát - Tuổi này cụ làm là phạm. Cái này tuyệt đối không nên xây cụ ạ :) hoặc cụ mượn tuổi mà xây.
Ấy chết, em cũng 83 Quý lợn đây, bon em thuoc TÂY tứ trạch chứ cụ. Năm ngoái em làm nhà tuổi em 35, xem thì phạm Kim Lâu, nhưng ơn giời làm xong đều thuận lợi ạ.

LifeDesign

Xe đạp
Em rót rượu hầu các cụ ạ
E có chút ý kiến 1 chút ạ!
1_ Làm nhà là chuyện động chạm long mạch, hạn làm nhà rất lớn. Cụ kham khảo phong thủy e rất đồng tình. Bên cạnh nữa, cụ cũng nên tìm thầy địa lý xem cho chuẩn chỉ. Vì bọn em nói ở đây chỉ là những điều chung chung mà quyển sách Bát trạch nào về phong thủy cụ mua cũng có. Thêm nữa mỗi cụ 1 phong cách, cụ theo Bát Trạch, cụ theo Huyền Không...., cụ lại k châm cứu nên dẽ bị phân vân. ( E biết cụ k châm cứu vì: cụ 1983, sinh mệnh của cụ là Thủy là đúng nhưng trong phong thủy bọn em, bọn e chỉ tính Cung Mệnh- Cung mệnh của cụ là "Cấn Thổ". So sánh Sinh mệnh và Cung Mệnh cụ sớt gồ). Nên tốt nhất a e cho ý kiến cụ cứ tham khảo còn lúc triển khai nên tìm thầy chuẩn để triển khai.
2_ Ý kiến của em: Bác 83- Quý Hợi. Quý lợi Nam Bắc, Sinh mệnh bác Thủy, Bắc hành thủy thì cứ Đông Bắc, Tây Bắc mà chơi. Còn Tọa- Hướng các cụ nói rồi, e k nói nữa
3_ Làm thì
.... Oh zài lắm, bác inbox e chụp cho quyển sách từ hổi ông nội em, Nhà e xây 3,4 nhà chưa fai đi xem thầy nào toàn tự xem hết e chụp cho bác xem. Zài lắm :)

Thanhvudnt

Xe đạp
Em rót rượu hầu các cụ ạ
Theo quan niệm dân gian làm nhà xem tuổi đàn ông thì năm nay 2018 cụ chủ thớt không phạm Kim lâu hay Tam tai nhưng phạm Hoàng ốc (Ảnh hưởng đến Sức khỏe gia chủ: Bệnh tật...) -> Xây năm nay thì nên chọn ngày đẹp tháng đẹp mà làm cũng tạm tạm, mà đợi đến năm đẹp không phạm gì thì cụ đợi thêm 4 năm nữa 2022 :((
Muốn biết hướng có hợp không thì cụ phải có bản vẽ mảnh đất hay mặt bằng nhà và hướng chính xác bao nhiêu độ thì mới tư vấn cho cụ chủ chính xác được.