[Funland] Xin tư vấn nơi mua đàn piano cơ tốt (SG)

Ladagia

Xe điện
Dạ em ko dám tranh cãi mấy vấn đề này đâu ah :)) Em mua cho em và bé con cùng học, nên muốn mua tốt xíu để bé lớn lên cùng cây đàn. Em ko có điều kiện mua grand nên kiếm upright thôi ah. Em muốn kiếm được nơi nào bán có tâm, giá cả đi cùng chất lượng + thợ thầy chuyên nghiệp và có kỹ thuật tốt. Cây đàn cũ em mua bên bán nói dóc nhiều quá nên em bị ấn tượng xấu. Ví dụ phím giả ngà thì nói với em phím ngà, thợ chỉnh dây hoài tiếng đàn ko đúng cao độ, sau em phải thuê bên khác thì tiếng đàn khác hẳn. Máy móc bị thay (búa…) thì nói với em máy còn mới cáu vì chủ ko chơi …. Lúc mới mua em có biết j đâu, còn tấm tắc mua đc đàn có phím ngà. Sau thấy thợ chỉnh hoài mà tiếng vẫn phô là em bắt đầu nghi. Rồi kiểu cứ 3 tháng là kẹt phím + tiếng đàn xuống. Học hỏi thêm từ cô giáo, thợ chỉnh đàn… từ từ thì mới phát hiện họ nói dối hix. Em rất ghét kiểu kinh doanh này, nhưng lại ko có kiến thức về kỹ thuật đàn nên sợ mua lần 2 vẫn dính chưởng :(( Cụ nào giúp đc em chỗ này, em xin cám ơn nhiều ah.
P/S: em thích kiếm đàn độc lạ 1 xíu hjhj. Ý thích thôi, nhưng ưu tiên hàng đầu vẫn chất lượng + tâm người bán + ngân sách cho phép ah. Vài lời tâm sự, mong được chỉ giáo thêm.
Cụ cho cái tên đội kinh doanh lừa đảo để các cụ khác tránh với ạ.