Xin tư vấn mua xe Tucson !

billnantes

Xe container
nói thật là lần đầu em nghe nói có Tucson ĐL ,các bác cho em hỏi là xe sản xuất tại ĐL hay nhập khẩu từ ĐL,bác cho số VIN lên xem nào ?

ntlong2000

Xe tải
Tucson ĐL là bản sản xuất tại Đài Loan, cho thị trường Đài Loan.

Mọi thứ như xe Tucson Hàn quốc, chỉ khác mấy cái Options linh tinh.

Riêng quả động cơ em check hơi bị kỹ vì em sợ giống động cơ CRV Đài Loan và Liên doanh.

Giá thì thấp hơn xe Hàn quốc khoảng 3.000, bù lại mấy Options linh tinh - có thể lắp thêm được.

goodaytodie

Xe máy
chúc mừng anh nhé, quả động cơ anh tìm hiểu so với HQ có khác nhiều ko?
xe của em đến thời điểm hiện tại vẫn tạm hài lòng, êm mà khá tiết kiệm xăng, em chỉ ko thích một cái duy nhất là cái vành 17 inch

tuctuc2010

Xe điện
Báo cáo các cụ là em đã nhận xe Tucson IX 35, động cơ 2.0 máy xăng, bản Đài Loan từ Kylin.

Xe chạy mượt. Chân ga và tay lái nhẹ nhàng. Xe hợp với cả nam và nữ. Vì em mua để em và vợ em chạy chung xe này.

Trợ lực tay lái là thủy lực nhưng nhẹ hơn CRV, em thấy hay hơn là trợ lực điện - nhẹ quá, không thật lái.

Nói chung là em hài lòng với lựa chọn này.
Hình như cụ nhầm, trợ lực của Túc là trợ lực điện cụ ạ, thế cho nên đi tốc độ thấp thì tay lái nhẹ, tốc độ cao trên 40km/h lại đầm lái nhá (chắc cụ chủ chưa đi ra đường cáo tốc?). Cái này ăn đứt trợ lực dầu vì trợ lực dầu dù có đi nhanh hay chậm vưỡn thế. Còn cái tay lái của CRV thì nặng như vần đá, không so được ợ.
Chúc cụ có vợ 2 như ý và tiện thể mời cụ gia nhập hội túc bọn em cho đông vui http://www.otofun.net/threads/193204-trao-doi-kinh-nghiem-hyundai-tucson-2010-ix35-phan-2

Chỉnh sửa cuối:

giapauto

Xe tải
giờ xe hàn thì cứ phải xem trực tiếp cụ ah. em có bản xuất Nga Ngố. hàng họ em nó đủ cả bác nào quan tâm ra xem em nó có duyệt được ko

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo các cụ là em đã nhận xe Tucson IX 35, động cơ 2.0 máy xăng, bản Đài Loan từ Kylin.

Xe chạy mượt. Chân ga và tay lái nhẹ nhàng. Xe hợp với cả nam và nữ. Vì em mua để em và vợ em chạy chung xe này.

Trợ lực tay lái là thủy lực nhưng nhẹ hơn CRV, em thấy hay hơn là trợ lực điện - nhẹ quá, không thật lái.

Nói chung là em hài lòng với lựa chọn này.
Tay lái nặng nghĩa là thật ạ?!?!?! =))

xedieu

Xe cút kít
Porsche Cayenne 2011 trợ lực dầu, nếu muốn chuyển sang điện để cảm biến theo tốc độ (như Tuc) quý anh vui lòng nộp thêm hơn 80 củ ạ! :D

ntlong2000

Xe tải
goodaytodie nói:
chúc mừng anh nhé, quả động cơ anh tìm hiểu so với HQ có khác nhiều ko?
xe của em đến thời điểm hiện tại vẫn tạm hài lòng, êm mà khá tiết kiệm xăng, em chỉ ko thích một cái duy nhất là cái vành 17 inch
Cám ơn em. Hôm anh xem xe em xong là về mang tiền đi đặt luôn.

Động cơ của tất cả Tucson đều giống nhau, kể cả Hàn quốc hay Đài Loan.

Chạy Tucson có cảm giác mượt và nhẹ nhàng ơn CRV. Khung, gầm thì CRV có vẻ chắc chắn hơn.

Hôm nào cafe nhé !

ntlong2000

Xe tải
tuctuc2010 nói:
Hình như cụ nhầm, trợ lực của Túc là trợ lực điện cụ ạ, thế cho nên đi tốc độ thấp thì tay lái nhẹ, tốc độ cao trên 40km/h lại đầm lái nhá (chắc cụ chủ chưa đi ra đường cáo tốc?). Cái này ăn đứt trợ lực dầu vì trợ lực dầu dù có đi nhanh hay chậm vưỡn thế. Còn cái tay lái của CRV thì nặng như vần đá, không so được ợ.
Chúc cụ có vợ 2 như ý và tiện thể mời cụ gia nhập hội túc bọn em cho đông vui http://www.otofun.net/threads/193204-trao-doi-kinh-nghiem-hyundai-tucson-2010-ix35-phan-2
Dạ, vụ tay lái trợ lực em tìm hiểu khá kỹ Vì mua xe để cả vợ em lái.

Tucson có cả trợ lực điện và trợ lực dầu - thuỷ lực. Lúc đầu em định lấy trợ lực điện nhưng thấy trợ lực dầu của Tucson cũng khá ổn và nhẹ hơn CRV nhiều nên em lấy trợ lực dầu. Nhiều người cũng khuyên em và em cũng tự nhận thấy là trợ lực điện làm mình mất cảm giác lái.

Em xin tham gia và có dịp giao lưu với hội Tucson. Cũng cám ơn các Bác đã nhiệt tình tư vấn cho em có chiếc xe như ý.

dukas

Xe tải
Các cụ cho em hỏi giá cả Tucson bây giờ là bao nhiêu ạ, các bác sale cho e cái giá tốt nhất với nhé gia đình e chuẩn bị xúc em này mà phân vân chưa biết nên mua ở đâu đây! E ở Hà Nội nhé các cụ. E cảm ơn

smallboy

Xe tăng
800 là căng

hatmit

Xe tải
Chúc mừng cụ!
Em cũng đi Tucson cho em tham gia với nhé. Em sang bên này thấy bài bị khóa rồi. http://www.otofun.net/threads/193204...10-ix35-phan-2
Dạ, vụ tay lái trợ lực em tìm hiểu khá kỹ Vì mua xe để cả vợ em lái.

Tucson có cả trợ lực điện và trợ lực dầu - thuỷ lực. Lúc đầu em định lấy trợ lực điện nhưng thấy trợ lực dầu của Tucson cũng khá ổn và nhẹ hơn CRV nhiều nên em lấy trợ lực dầu. Nhiều người cũng khuyên em và em cũng tự nhận thấy là trợ lực điện làm mình mất cảm giác lái.

Em xin tham gia và có dịp giao lưu với hội Tucson. Cũng cám ơn các Bác đã nhiệt tình tư vấn cho em có chiếc xe như ý.

lapin

Xe container
bên em chuẩn bị về 8 chú tucson bản nội địa Hàn Quốc.
em chỉ biết có mỗi 2 dòng:
- do Hyundai TC nhập về thì option thiếu, nhưng được quả lốp dự phòng to
- Bản nội địa Hàn thì option đây đủ hơn, lốp dự phong bé=P~
Tiêu chuẩn nội địa thì bao jo cũng đắt hơn hàng xuất khẩu. còn hàng trung đông, ĐL thì em ko biết.
Mức độ bảo hộ cao nên xe hàn thống lĩnh thị trường nội địa, chả quan tâm đến nhu cầu người dân họ lắm đâu. Mấy cậu bạn hàn chỉ mơ mua xe nhập khẩu. Các cụ nhà mình thì khẳng định tiêu chuẩn nội địa Hàn hơn xuất khẩu.:))

tucson Ix35

Đi bộ
chào các bác.em là Mem mới xin các bác chĩ giáo:em hiện đang đi bản IX 35.nhưng em ko rõ là phải của Đai loan hay ko .Trong kiểm định ghi là sản xuất tại đài loan.Bản của em có HUD,DVD co camera lùi tích hop luôn trên DVD,mâm 17 inh.hoa của mâm nhìn cũng khác hoa mâm bản HQ 18inch.có control cruiser trên tay lái.2 túi khí,bánh dự phòng nhỏ,auto bật đèn pha,auto gạt mưa,đang sau kính sau có dán tem hình như là chữ đài loan.em ra giấy luôn và tên em chính chủ là 53.500 obama luc Ob là 21,212 vnd/1 Obama.
bản em đi ổn,nhưng cái DVD cùi wa,nghe ít mà hư cha mắt đọc,giờ chĩ cắm USB và nút gập gương điện cũng die rồi,lên thay tụi Huyndai nói nhiều người bị cái này,thay hết 1cu8.nhưng di rất sướng,bốc,đạp lút ga mà mở kiếng thì tiếng động cơ y như của xe thể thao,.em thích điểm này..
anh em có gì chỉ giáo.đe về em lấy VIN đâng lên anh em xem nhé !!!

duykhanhbk

Xe hơi
Em có ông anh có con Tucson 2011, đi được 2 vạn đang đòi em 840 củ. Các bác thấy có múc được không? Xe thì chính chủ đi từ đầu, nói chung là vẫn còn ngon

xedieu

Xe cút kít
Thông tin ít quá cụ ạ.