[Xin tư vấn] Mua xe đạp ở Hà Nội

ThanhTung041091

Đi bộ
Chào các Cụ! Clb Mùa Hè Xanh nhà cháu toàn sinh viên thôi nên xe cộ tạp nham, có s dùng vậy! Năm 2012 cháu cùng đoàn 80 mạng, đạp từ Hà Nội vào Phú Quốc mất 35 ngày, 90% là cào cào chiến thôi! Đây là một số hình ảnh của hành trình! Kính các cụ ạ!
https://www.youtube.com/watch?v=w3GopSVymSM

drivemustbefun

Xe tải
Chào các Cụ! Clb Mùa Hè Xanh nhà cháu toàn sinh viên thôi nên xe cộ tạp nham, có s dùng vậy! Năm 2012 cháu cùng đoàn 80 mạng, đạp từ Hà Nội vào Phú Quốc mất 35 ngày, 90% là cào cào chiến thôi! Đây là một số hình ảnh của hành trình! Kính các cụ ạ!
Cháu thật sự phục các cụ ạ :D
Hè năm nay cụ có đi không ợ? Năm sau nếu đi rủ em nhé ;)
Em cũng đang SV, cũng máu 1 chuyến xuyên Việt dư lày lắm.
Nhân tiện, góp ý các cụ mặc áo xanh nên sơ vin nó vào cho đúng chất anh thanh niên tình nguyện ạ. :)

ThanhTung041091

Đi bộ
Nhân tiện, góp ý các cụ mặc áo xanh nên sơ vin nó vào cho đúng chất anh thanh niên tình nguyện ạ. :)
Nhà cháu năm nay cũng máu làm chuyến nữa lắm nhưng cháu đang ở Angola, ko biết có về kịp ko, cụ lên FB vào tìm trang Đạp Xe Xuyên Việt, đang tuyển quân với tập huấn thể lực rồi đấy cụ ạ! Năm nay hình như đạp tới Mũi Cà Mau!

ngoccham4991452

Xe đạp
hè năm sau cụ đi à?

ngoccham4991452

Xe đạp
cảm xúc của cụ khi tham gia chương trình này thế nào?
em tò mò thôi =P~

ThanhTung041091

Đi bộ
Ngắn gọn nhé mợ:" Mùa hè thiên đường" :))
giờ mợ đang tập huấn cùng đoàn ở bãi cỏ huyền thoại chỗ đường Lê Quang Đạo đúng không ạ! mấy hôm cháu về cháu qua đấy chơi với mọi người! 8->

Duatretoxac

Xe buýt
Xe đạp chỉ cần đầu tư xe đắt tiền khi muốn đẩy cái xe đến giới hạn (đổ dốc thật khủng, rút đích thật nhanh...).
Đi "Xuyên Việt" là việc khác, nó ko đẩy cái xe đến giới hạn mà nó đẩy con người đạp cái xe đến giới hạn. Thế nên chả lý do gì mà cứ phải xe đắt mới xiên vịt được cả :))

ngoccham4991452

Xe đạp
Ngắn gọn nhé mợ:" Mùa hè thiên đường" :))
giờ mợ đang tập huấn cùng đoàn ở bãi cỏ huyền thoại chỗ đường Lê Quang Đạo đúng không ạ! mấy hôm cháu về cháu qua đấy chơi với mọi người! 8->
sẽ không bỏ lỡ 1 mùa hè thiên đường =))

ngoccham4991452

Xe đạp
Xe đạp chỉ cần đầu tư xe đắt tiền khi muốn đẩy cái xe đến giới hạn (đổ dốc thật khủng, rút đích thật nhanh...).
Đi "Xuyên Việt" là việc khác, nó ko đẩy cái xe đến giới hạn mà nó đẩy con người đạp cái xe đến giới hạn. Thế nên chả lý do gì mà cứ phải xe đắt mới xiên vịt được cả :))
đoạn đầu toàn mấy bác phê pha làm em nản, mà cmt sau của mn lại làm em phê trở lại rồi :x

xedop.com

Xe container
Cụ này nói chuẩn :-bd

thequietvnese

Xe hơi
nhưng mà xe không đắt lắm thì nó cũng đến giới hạn nhanh lắm ạ :)) giữa đường mà "đến giới hạn" thì không biết làm thế nào

tubesd

Xe tăng
nhưng mà xe không đắt lắm thì nó cũng đến giới hạn nhanh lắm ạ :)) giữa đường mà "đến giới hạn" thì không biết làm thế nào
Trong nhiếp ảnh thường có câu "Cameras don't take pictures. People take pictures." nghĩa là máy ảnh chỉ là phuơng tiện, tự nó không chụp được ảnh, quan trọng phải là con người.
Trong xe đạp touring nó có câu "You train for the tour or the tour trains you!", tức là kể cả không tập nhiều nhưng cứ ngồi lên và đi thì cơ thể sẽ tự quen và dần sẽ đẩy được đến giới hạn.
Có đợt em đọc 1 bài viết của 1 chú khoai tây đi touring ở Pháp, trang bị đồ đến tận răng thì tình cờ gặp 1 chú nữa trông rất khỏe, đi xe ghẻ chở đồ trong 1 cái hộp các tông. Hóa ra là cùng đường (khoảng hơn 100km). Chú full đồ hỏi chú kia là mưa thì cái hộp này ướt hết thì làm sao, thằng kia trả lời rằng mưa thì trú, không kịp tìm chỗ trú mà ướt cái hộp thì tìm chỗ xin cái hộp khác, sao phải xoắn. Nói rồi phi mất hút.
Touring không quan trọng tốc độ, giữa đường mệt thì nghỉ, mưa thì trú, gặp dốc đạp không nổi thì dắt, không nhất thiết phải cố. Cứ đi khắc đến thôi.

Small man

Xe tăng
Các cụ ơi! Đúng là con người là quyết định nhưng phương tiện là quan trọng. Chỉ cần giầy dép không chuẩn thì có khi còn chẳng ra được đến chợ nữa là đi xuyên Việt cụ ạ! Nhà cháu đã có lần cõng 30kg đi 50km mỗi ngày mà đi 1 tháng liền! Cái dây balo không chuẩn cũng làm nhà cháu suýt nữa thì toi!

drivemustbefun

Xe tải
Các cụ ơi! Đúng là con người là quyết định nhưng phương tiện là quan trọng. Chỉ cần giầy dép không chuẩn thì có khi còn chẳng ra được đến chợ nữa là đi xuyên Việt cụ ạ! Nhà cháu đã có lần cõng 30kg đi 50km mỗi ngày mà đi 1 tháng liền! Cái dây balo không chuẩn cũng làm nhà cháu suýt nữa thì toi!
Cụ "big man" đi bộ đội ạ, nếu là ba lô con cóc thì cháu công nhận là đeo lâu đeo nặng thì căng ạ, các cụ nhà mình oánh giặc công nhận giỏi.
Nhưng chắc tự khắc phục được cụ nhỉ, như cháu thấy các chú bộ đội bây giờ toàn lót "băng" gì mà thấm nước tốt lắm ấy, vào giày đi hành quân cho êm với đỡ mồ hồi :))

Small man

Xe tăng
Cụ "big man" đi bộ đội ạ, nếu là ba lô con cóc thì cháu công nhận là đeo lâu đeo nặng thì căng ạ, các cụ nhà mình oánh giặc công nhận giỏi.
Nhưng chắc tự khắc phục được cụ nhỉ, như cháu thấy các chú bộ đội bây giờ toàn lót "băng" gì mà thấm nước tốt lắm ấy, vào giày đi hành quân cho êm với đỡ mồ hồi :))
Trang bị nhẹ nhất của 1 thằng lính bộ binh là ngoài tư trang, tăng, võng có 1 AK, 200 đạn, 02 lựu đạn. Tay nào trông to khỏe được phân công vác trung liên RPD hay cả cái đế cối 82 thì... thôi rồi! Thích phải biết! Nhà cháu cứ phải cắn răng nên hai hàm mòn vẹt cả! Hihihi...

Misaviet

Xe tải
các cụ đạp xe kiểu gì mà giỏi thế ạ ,nhà cháu chỉ đạp từ nhà ra đến chợ là mồm và mũi đã tranh nhau thở rồi ạ