Xin tư vấn mua xe đạp điện cho F1

cairong_2011

Xe container
Các loại xe các cụ nêu là xe máy điện chứ k phải xe đạp điện... còn xe đạp điện cụ muốn tư vấn kĩ hơn thì call E ở chữ kí ah. E tư vấn tuốt tuồn tuột về xe đạp điện
Cám ơn cụ. Cần tư vấn chi tiết có thể phải gặp trực tiếp cụ để hỏi chứ qua điện thoại chắc bỏng tai mất. tuy nhiên cụ có thể cho mấy kinh nghiệm về lựa chọn được không. Mình thì quan tâm mấy vấn đề liên quan (vì chủ yếu F1 hay người có tuổi hay dùng đồ này và ko thể có kinh nghiệm xử lý các tình huống trên đường nếu có trục trặc như xế độp hay ô tô):
1. Nên chọn xe loại ắc quy hay Pin Lithium: Tất nhiên Pin thì xe nhẹ, cần thiết đạp vẫn bình thường nhưng Pin cũng là loại mới, chất lượng Pin thấy quảng cáo thì tốt nhưng thực tế thì chưa biết thế nào. Hơn nữa khi thay pin đâu cũng phải 4-5 củ
2. Thuận tiện trong vận hành: Khi xe mới vận hành OK thì ko nói. Nhưng khi hết điện (do chủ quan) hoặc đi trên đường trục trặc (F1 đi học buỏi tối ...) thì model xe nào thuận tiện hơn ? Ví dụ như xe Giant 133 hay 133M thấy đó là loại bánh nhỏ, to kiểu bánh ô tô đi chắc là rất đầm, còn các loại khác bánh to gần như xe đạp, có săm đi có thể nhẹ nhàng hơn. Rồi bình ắc quy như của Gian nằm ở dưới nếu đi vào vùng ngập nước có bị ảnh hưởng gì ko ? ....
3. Các chế độ bảo hành, sửa chữa
4. Giá cả

Chjp

Xe tải
Cám ơn cụ. Cần tư vấn chi tiết có thể phải gặp trực tiếp cụ để hỏi chứ qua điện thoại chắc bỏng tai mất. tuy nhiên cụ có thể cho mấy kinh nghiệm về lựa chọn được không. Mình thì quan tâm mấy vấn đề liên quan (vì chủ yếu F1 hay người có tuổi hay dùng đồ này và ko thể có kinh nghiệm xử lý các tình huống trên đường nếu có trục trặc như xế độp hay ô tô):
1. Nên chọn xe loại ắc quy hay Pin Lithium: Tất nhiên Pin thì xe nhẹ, cần thiết đạp vẫn bình thường nhưng Pin cũng là loại mới, chất lượng Pin thấy quảng cáo thì tốt nhưng thực tế thì chưa biết thế nào. Hơn nữa khi thay pin đâu cũng phải 4-5 củ
2. Thuận tiện trong vận hành: Khi xe mới vận hành OK thì ko nói. Nhưng khi hết điện (do chủ quan) hoặc đi trên đường trục trặc (F1 đi học buỏi tối ...) thì model xe nào thuận tiện hơn ? Ví dụ như xe Giant 133 hay 133M thấy đó là loại bánh nhỏ, to kiểu bánh ô tô đi chắc là rất đầm, còn các loại khác bánh to gần như xe đạp, có săm đi có thể nhẹ nhàng hơn. Rồi bình ắc quy như của Gian nằm ở dưới nếu đi vào vùng ngập nước có bị ảnh hưởng gì ko ? ....
4. Giá cả
1. Chọn loại dùng pin thì giá cao hơn 3-4 củ, nếu thay pin cũng tầm 4-5 củ như cụ nói. Ưu điểm loại này là nhẹ >> tiêu tốn ít điện năng hơn; có thể đạp khi ko may hết điện.
2. 133M bánh to hơn, bám đường tốt hơn (khả năng là tốn điện hơn). Bình điện mà cụ đi vào vùng ngập nước là chập điện ngay >> hỏng bình.
3. Chế độ bảo hành thì theo có sổ rồi, cụ mua ở đâu cứ ra đó bảo hành thôi. Em thấy 171 Láng Hạ các bác ấy nhiệt tình lắm.
4. Giá cả: mua ở show room của hãng thì giá niêm yết, chắc là đc tặng 1 món lặt vặt gì đấy.

xecanghai_01

Xe tải
M133 là loại lốp không săm cụ, xe này không có pedal, mà pin thì thay cả hộp cũng chỉ tầm 3 triệu hơn 3 triệu tí thôi. Cũng không nhất thiết phải thay cả hộp, ắc quy kiểm tra thường xuyên, nếu mới hỏng thì chỉ phải thay 1 bình thôi.

Chjp

Xe tải
M133 là loại lốp không săm cụ, xe này không có pedal, mà pin thì thay cả hộp cũng chỉ tầm 3 triệu hơn 3 triệu tí thôi. Cũng không nhất thiết phải thay cả hộp, ắc quy kiểm tra thường xuyên, nếu mới hỏng thì chỉ phải thay 1 bình thôi.
Xe có chỗ lắp pedan cụ ạ, nhưng chẳng ai lắp. Ắc quy 2 triệu/4 bình cụ ạ.

0oMinho0

Xe tăng
4. Giá cả
E xin trả lời cụ
1: xe nào cũng có ưu nhược điểm cả,ưu điểm của xe chạy Pin Lithium thì rất nhẹ,độ bền cũng khá cao nhưng nhược điểm là giá thành rất đắt,hoặc khi thay thế phụ tùng cũng kiếm khó hơn,như lúc thay pin cũng hết 4-5tr như cụ nói còn ắc quy thì hơi nặng,độ bền tùy theo ng` sử dụng đi nhiều hay ít trung bình khoảng 2-3 năm mới phải thay giá thành rẻ,vd như Ắc quy 24v nhà E bán 1tr2-1tr8 .
2: Ưu điểm của xe máy điện là tốc độ cao,đẹp,đầm xe nhưng cái này chỉ dành cho xì tin thì hợp chứ người già vs trẻ em thì ko hợp vì điều khiển khó hơn xe đạp điện.Ưu điểm của xe đạp điện là có thể đạp khi hết điện,có trợ lực điện khi đạp rất nhẹ,riêng loại nhà E thì có thể gập đc vào nhét cốp oto trước E đi cafe gặp mưa to E gọi taxi gập xe vào rồi đi về thôi ah....tất cả các xe chạy điện nên tránh các vũng nước lớn hoặc mưa to có thể gây chập cháy các thiết bị điện,nhất là xe Giant 133 rất dễ bị hỏng hóc vì ắc quy vs motor điện nằm rất thấp.
3: các chế độ bảo hành thì ở ngoài E ko biết nhưng nhà E BH theo chính hãng,đồ đạc phụ kiện rất dễ kiếm có thể thay thế ở bất kì đâu.
4:Giá cả thì E đố cụ tìm ra chỗ nào bán xe đạp điện rẻ hơn nhà E mà xe mới 100%

Chjp

Xe tải
E xin trả lời cụ
1: xe nào cũng có ưu nhược điểm cả,ưu điểm của xe chạy Pin Lithium thì rất nhẹ,độ bền cũng khá cao nhưng nhược điểm là giá thành rất đắt,hoặc khi thay thế phụ tùng cũng kiếm khó hơn,như lúc thay pin cũng hết 4-5tr như cụ nói còn ắc quy thì hơi nặng,độ bền tùy theo ng` sử dụng đi nhiều hay ít trung bình khoảng 2-3 năm mới phải thay giá thành rẻ,vd như Ắc quy 24v nhà E bán 1tr2-1tr8 .
2: Ưu điểm của xe máy điện là tốc độ cao,đẹp,đầm xe nhưng cái này chỉ dành cho xì tin thì hợp chứ người già vs trẻ em thì ko hợp vì điều khiển khó hơn xe đạp điện.Ưu điểm của xe đạp điện là có thể đạp khi hết điện,có trợ lực điện khi đạp rất nhẹ,riêng loại nhà E thì có thể gập đc vào nhét cốp oto trước E đi cafe gặp mưa to E gọi taxi gập xe vào rồi đi về thôi ah....tất cả các xe chạy điện nên tránh các vũng nước lớn hoặc mưa to có thể gây chập cháy các thiết bị điện,nhất là xe Giant 133 rất dễ bị hỏng hóc vì ắc quy vs motor điện nằm rất thấp.
3: các chế độ bảo hành thì ở ngoài E ko biết nhưng nhà E BH theo chính hãng,đồ đạc phụ kiện rất dễ kiếm có thể thay thế ở bất kì đâu.
Cụ có nhiều năm kinh nghiệm bán xe điện nên em thấy cụ nói cái gì cũng chuẩn. Về giá cả thì công nhận nhà cụ giá tốt nhất Hà Nội roài, vote cho cụ.

0oMinho0

Xe tăng
Cụ có nhiều năm kinh nghiệm bán xe điện nên em thấy cụ nói cái gì cũng chuẩn. Về giá cả thì công nhận nhà cụ giá tốt nhất Hà Nội roài, vote cho cụ.
Mọi năm E kinh doanh đều ổn định riêng năm nay từ đầu năm đến h E lỗ khá nhiều nên E chuyển hướng KD,nên mới có giá rẻ giật mình như vậy chứ các cụ đừng tưởng là hàng kém chất lượng mà E thanh lý thật sự E khá buồn khi nhiều cụ ném đá E của rẻ là của ôi nhưng đâu có biết E chịu lỗ nhiều ntn để có cái giá như thế.

cairong_2011

Xe container
1. Chọn loại dùng pin thì giá cao hơn 3-4 củ, nếu thay pin cũng tầm 4-5 củ như cụ nói. Ưu điểm loại này là nhẹ >> tiêu tốn ít điện năng hơn; có thể đạp khi ko may hết điện.
2. 133M bánh to hơn, bám đường tốt hơn (khả năng là tốn điện hơn). Bình điện mà cụ đi vào vùng ngập nước là chập điện ngay >> hỏng bình.
3. Chế độ bảo hành thì theo có sổ rồi, cụ mua ở đâu cứ ra đó bảo hành thôi. Em thấy 171 Láng Hạ các bác ấy nhiệt tình lắm.
4. Giá cả: mua ở show room của hãng thì giá niêm yết, chắc là đc tặng 1 món lặt vặt gì đấy.
Vậy mà trên Face của một bác xe này (có CH hẳn hoi) lại cam kết đi vào nước ko sao ???

cairong_2011

Xe container
E xin trả lời cụ
Thanks cụ rất nhiều. Mình thấy HKbike quảng bá là xe HK nhập khẩu, pin Lithium chạy được 80 Km mà giá hơn 11tr ? So với các xe ăc quy khác đâu có chênh nhau nhiều ?

Chjp

Xe tải
Vậy mà trên Face của một bác xe này (có CH hẳn hoi) lại cam kết đi vào nước ko sao ???
Cụ cứ hiểu đơn giản thế này: để có thể đi vào nước mà ko sao thì cái hộp chứa bình phải có doăng ngăn nước, cái bộ điều khiển cũng phải để trong hộp ngăn nước nhưng theo em biết chẳng có xe nào như thế cả.

0oMinho0

Xe tăng
Thanks cụ rất nhiều. Mình thấy HKbike quảng bá là xe HK nhập khẩu, pin Lithium chạy được 80 Km mà giá hơn 11tr ? So với các xe ăc quy khác đâu có chênh nhau nhiều ?
E đã nói rồi thị trường xe đạp điện Vn gần 99,999% là nhập từ TQ hết cái chính là do họ làm thương hiệu thôi ah.Hoặc chọn nhà sản xuất rồi lắp ráp cho họ.1 số DN cũng đang theo hướng ntn....

DTV

Xe tăng
Em lại moi cái topic này lên nhờ các cụ tư vấn giúp. Cái em cần là xe chở được 2 người (thỉnh thoảng còn đón em), đạp được khi hết điện. Cụ nào mua rồi tư vấn cho em chút.

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
Em nghĩ cụ mua cho F1 đi học thì chỉ cần con này là chuẩn. www.Avabike.com hoặc cụ vào www.avabike.vn mà mua. xịn chính hãng nhập khẩu giá hơi chát tý nhưng chất

xeom8x

Xe tải

tony tran

Xe tăng
Chúc cụ thành công nhé

lucanhquan90

Xe đạp
Bác làm thử một em xe đạp điện bên TOPBIke xem mình thấy xe bên này kiểu dáng đẹp mà chất lượng phục vụ khác hàng lại tốt :
http://xedapgap.com/

South1102

Xe đạp
Nếu như bác thích cài này thì click vào đây và alo nhé : XE DAP DIEN

Không chỉ nổi tiếng vì các dòng xe đạp thể thao mà hiện nay các dòng xe đạp điện của GIANT cũng đang được người tiêu dùng chú ý bởi thiết kế đẹp, động cơ khỏe và sự tiện dụng phù hợp với giao thông Việt Nam.

Trước đây người tiêu dùng biết đến XE ĐẠP ĐIỆN GIANT nhiều với dòng xe điện M-133 và nhận được nhiều sự ủng hộ của khách hàng thế nhưng bản thân GIANT M-133 vẫn chưa làm hài lòng nhà sản xuất GIANT. Chính vì thế mà GIANT đã nâng cấp M-133 lên phiên bản GIANT M-133S, với nhiều thay đổi kể cả về ngoại hình đến các chi tiết bên trong.

Là dòng xe đi trong thành phố, M-133S được thiết kế lại hoàn toàn mới về ngoại hình. Đèn pha to siêu sáng với công suất lớn giúp bạn an toàn hơn khi di chuyển vào buổi tối. Lốp không săm nên không phải lo lắng khi cán phải đinh. Phần yên xe có được thiết kế dài hơn, có thể vừa cho 2 người. Phần cốp yên được thiết kế chống nước, tuy đơn giản nhưng vẫn có không gian rộng rãi, phù hợp với mọi mục đích sử dụng của bạn. Phía trước yên là móc treo, kết hợp với chỗ để chân rộng có thể để đồ thoải mái. Ổ khóa M-133S được thiết kế thêm nắp chống bụi .

Ngoài ra M-133S có đèn LED hiển thị điện rõ ràng hơn, bạn có thể dễ dàng tính được quãng đường còn đi được.

Không những thay đổi về thiết kế ngoại hình, M-133S được cải tiến thêm về phần động cơ và bình điện. Với vận tốc tối đa 35km/h, M-133S khi sạc đầy điện có thể đi quãng đường lên đến 60km. Động cơ mạnh mẽ của M-133S khiến cho việc vượt qua những quãng đường dốc 12 độ một cách dễ dàng hơn.

M-133S chưa phải là một chiếc xe hoàn hảo. Từng chi tiết của M-133S chưa mạnh mẽ hơn đối với sản phẩm khác, nhưng chắc chắn M-133S đã tốt hơn những dòng sản phẩm trước đó của GIANT.
M-133S, luôn đồng hành cùng bạn tiến lên phía trước.

Chỉnh sửa cuối:

South1102

Xe đạp
Để xem giá cả hiện tại mời các bạn click vào đây : xe đạp điện

Chi tiết xe đạp điện Giant M133 S

Xe được thiết kế rất chắc chắn và có kích thước lớn hơn so với M133

Kiểu dáng xe đẹp và hoàn hảo hơn so với phiên bản trước

Đen pha to được thiết kế bên trên giống bản Gem m133 cho khả năng chiếu sáng rộng và tốt hơn khi đặt dưới gần bánh trước của phiên bản m133

Bộ báo điện thiết kế ở giữa tay lái xe khiến người lái có cảm giác thân thuộc hơn

Nhìn từ đằng sau phần đuôi xe dap dien Giant m133s

Vành bánh trước to hơn và tạo cảm giác chắc chắn khi điều khiển xe

Phần để chân làm dày và cẩn thân hơn những đời xe trước ... Vì xe dùng acquy loại to để tăng quãng đường và vận tốc đi được nên phần để chân cũng cao và to hơn.

Phần bánh sau chứa motor rất sắc nét,tạo cảm giác an toàn hơn khi xe được vận hành trong thời tiết xấu . Xe được thiết kế thêm phần chân chống giữa ...

Nói chung : Xe dap dien giant m133 - s là 1 mẫu xe khá xuất sắc và cải thiện khá nhiều so với phiên bản cũ . Nhưng mức giá hiện tại khá cao ,Khoảng 15 Triệu đến 16 triệu tùy từng thời điểm

South1102

Xe đạp
Ngoài những mầu đã được hãng công bố thì đã xuất hiện thêm màu mới ... Motor xe hoàn toàn không có dập nổi chữ Giant mà chỉ là 1 khối sơn màu đỏ trơn nhẵn nhụi

Không hiểu là lỗi từ nhà sản xuất hay mẫu mới nhất chỉ sản xuất thế này

Xe đạp điện Giant m133 s màu xanh :