[Funland] Xin tư vấn mua ghế mát xa hưởng thụ.

LeThanh.emt

Xe tải
Em đang tính mua cái ghế mát xa hưởng thụ tí cho nó sướng cuộc đời ạ, mà chưa biết mua loại nào.
Em lướt Facebook thấy nó hay quảng cáo loại ghế mát xa có giá trung bình 12 củ, cá nhân em nghĩ nó bán 12 củ như thế chắc nó nhập Tàu 5 củ. Mà cái ghế 5 củ thì không biết nó ra cái thể loại gì nữa.

Em mua cửa tiền vừa phải đổ lại thôi ạ. Mong các cụ tư véo.

À mà tiên sư cái thằng FB này nó search cũng ngâu thật, nhiều lần em đánh từ khoá chuẩn chỉ mà nó search lung tung.
Theo em thì không nên mua ạ
Em mua cái ghế 25 củ bi silicon (test các ghế em thấy nó mềm hơn) nhưng về ko dùng bao nhiêu.
Ghế này theo em sẽ không hợp cho các cụ đau xương khớp, thoái hóa cột sống cổ, lưng.... Ba em, cụ nay 73 tuổ về nằm mấy ngày mà đau xương khớp luôn
Tựu lại em mua về 5 tháng mà hầu như tuần mới nằm 1 lần
Đây là quan điểm cá nhân em

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Theo em thì không nên mua ạ
Em mua cái ghế 25 củ bi silicon (test các ghế em thấy nó mềm hơn) nhưng về ko dùng bao nhiêu.
Ghế này theo em sẽ không hợp cho các cụ đau xương khớp, thoái hóa cột sống cổ, lưng.... Ba em, cụ nay 73 tuổ về nằm mấy ngày mà đau xương khớp luôn
Tựu lại em mua về 5 tháng mà hầu như tuần mới nằm 1 lần
Đây là quan điểm cá nhân em
E tin là cụ chưa mua đúng ghế, ghế xịn e bao phê, nằm chỉ có sướng, k có chuyện bỏ không. Qua chuyện của cụ, có lẽ e ngâm cứu cho thuê ghế massage, để các cụ trải nghiệm, k ưng có thể trả lại đỡ lãng phí.

jazzzzz

Xe lăn
nếu muốn hưởng thụ và đầu tư nhiều $ (khoảng trên 100tr) thì nên mua ghế của Nhật
1. Nó là ông tổ nghề, nó nghiên cứu lâu rồi 195x
2. Các thương hiệu của nhật cụ tự tìm hiểu
3. bề ngoài, da nó ko bị bí mồ hôi
4. bài đấm nó chính xác tỉ mỉ
5. Con lăn silicon (ko phải nhựa như hàng china)
6. Có thêm phần nhiệt tại con lăn (đa phần loại đời mới)
7. phần hơi bóp chính xác về lực
8. Các con lăn chạy theo bài, điều chỉnh được lực đấm, có cả 3 D, kéo bẻ đảm bảo phê
9. Độ bền vật liệu tốt

đại khái thế...cái ghế này nếu cụ tìm hiểu kỹ nó là cả 1 bầu trời công nghệ... e khuyên cụ nên bỏ thời gian tìm hiểu trước ghế nó là cái gì, nó làm được những gì, và mình mua để làm gì trước rồi hẵng quyết định mua chưa vội...10 tr có khi là đắt mà 100 tr có khi là hợp lý
Làm sao tìm đc hàng Nhựt đây.

onano69

Xe container
Sử dụng loại ghế mát xoa chạy bằng cơm là chuẩn bài!

MinhIphone

Xe tải
nếu muốn hưởng thụ và đầu tư nhiều $ (khoảng trên 100tr) thì nên mua ghế của Nhật
1. Nó là ông tổ nghề, nó nghiên cứu lâu rồi 195x
2. Các thương hiệu của nhật cụ tự tìm hiểu
3. bề ngoài, da nó ko bị bí mồ hôi
4. bài đấm nó chính xác tỉ mỉ
5. Con lăn silicon (ko phải nhựa như hàng china)
6. Có thêm phần nhiệt tại con lăn (đa phần loại đời mới)
7. phần hơi bóp chính xác về lực
8. Các con lăn chạy theo bài, điều chỉnh được lực đấm, có cả 3 D, kéo bẻ đảm bảo phê
9. Độ bền vật liệu tốt

đại khái thế...cái ghế này nếu cụ tìm hiểu kỹ nó là cả 1 bầu trời công nghệ... e khuyên cụ nên bỏ thời gian tìm hiểu trước ghế nó là cái gì, nó làm được những gì, và mình mua để làm gì trước rồi hẵng quyết định mua chưa vội...10 tr có khi là đắt mà 100 tr có khi là hợp lý
Em chia xẻ thêm vì đã tự mua do người thân nhờ 3 ghế + 02 ghế giới thiệu:
Ghế Nhật nội địa ăn đứt các loại hào nhoáng China tên na ná Nhật bày siêu thị hoặc showroom Giá x2, x3 thậm chí x5: khuyến mại / đang chạy chương trình giảm giá nên xin giá Sếp còn 50,60%…,
CCCM có thể search google xem Clip mổ xẻ 2 loại ghế: Khá trực quan.
Về tài chính khoảng 35triệu-50 triệu (giá còn 30-40% so máy nguyên hộp): Made in Japan điện 100V hoặc Made in hàng xóm 100V + use only Japan market: Tháo ốp lưng ra coi độ mới của máy như con lăn, bụi dây curoa, mỡ bôi trơn, vết trượt con lăn hằn trên vải, Da bên ngoài có đồng màu không? có dấu hiệu dãn ít nhiều.

giaitrihanoi

Xe tải
mất công tí mua trưc tiếp bên TQ về ấy, ở VN toàn sang đấy đặt hàng magn về dán mác thôi, tầm 10 củ là ghế ngon rồi, e cũng ship về cho mn suốt, ghế tầm 80-100kg

30xx1631

Xe điện
Làm sao tìm đc hàng Nhựt đây.
nhiều cụ ah, cụ muốn mua sẽ tự tìm hiểu, mua hàng mới 100% luôn...1 số đội chuyên nghiệp họ mua rồi + phí vận chuyển + lãi ...còn trong nước có 1 nhà bán showroom chỗ xã đàn...hàng family inada, e ko tiện nêu tên, nhưng e cũng ko tin là phân phối chính hãng vì có lèo tèo vài mẫu... giá thì gấp gần 2 lần nếu tự order bên nhật...

e ví dụ 1 số hãng của nhật:

số 1: có lẽ là Family Inada
rồi Panasonic sau khi mua lại của National;
sau đó là Fujiiryoki (là hãng sản xuất ghế massage đầu tiên thế giới)
rồi Taijutsu (giá mềm hơn các hãng kia).

còn các tên na ná nhái của hàng xóm thì e chịu.

Nếu tìm hiểu mua đúng mục đích và mua được chiếc ngon ngon thì hiếm khi xếp xó lắm... ngày nó đấm 1 hoặc 2 lượt bao phê như các e 18.

Thích Húp Sò

Xe máy
Chào cụ, e đang bán nhiều dòng ghế massage, với tầm trên dưới 10tr thì chỉ có bi cố định, là loại đấm bóp đơn giản nhất, các bài massage kỹ thuật cơ bản thôi ạ. Muốn đấm bóp tốt hơn thì nên dùng các lại bi lăn, giá tầm gần 20tr trở lên (nếu bán đúng giá trị thực), còn thực sự để phê thì nên đầu tư tầm 40-50tr. Các mẫu giá cao hơn cũng k cần thiết vì thường k có nhiều ưu điểm vượt trội mà do họ định vị thương hiệu để đẩy giá cao hơn (nhà e trc khi e bán món này k biết, cứ nghĩ đắt là xịn mua gần 100tr nhưng giờ đám bóp thua con hơn 40 tr e đang bán). Hiện e có nhiều model, dòng rẻ tiền trên 10tr e đang km mấy mẫu, cam đoan đúng giá trị thưc, lãi chút thôi chứ k lãi gấp đôi như cụ ví dụ đâu nên cứ yên tâm chất lượng ạ.
Hàng Trung Quốc hay hàng Nhật Bổn hả mợ, loại trên 10 củ ấy ạ.

russian_blue

Xe buýt
Em chia xẻ thêm vì đã tự mua do người thân nhờ 3 ghế + 02 ghế giới thiệu:
Ghế Nhật nội địa ăn đứt các loại hào nhoáng China tên na ná Nhật bày siêu thị hoặc showroom Giá x2, x3 thậm chí x5: khuyến mại / đang chạy chương trình giảm giá nên xin giá Sếp còn 50,60%…,
CCCM có thể search google xem Clip mổ xẻ 2 loại ghế: Khá trực quan.
Về tài chính khoảng 35triệu-50 triệu (giá còn 30-40% so máy nguyên hộp): Made in Japan điện 100V hoặc Made in hàng xóm 100V + use only Japan market: Tháo ốp lưng ra coi độ mới của máy như con lăn, bụi dây curoa, mỡ bôi trơn, vết trượt con lăn hằn trên vải, Da bên ngoài có đồng màu không? có dấu hiệu dãn ít nhiều.
cụ cho e xin vài cái tên ghế Nhật với ạ, e cũng đang có nhu cầu mua ghế tầm 30 củ

Mợ còn xuân

Xe tải
Em đang tính mua cái ghế mát xa hưởng thụ tí cho nó sướng cuộc đời ạ, mà chưa biết mua loại nào.
Em lướt Facebook thấy nó hay quảng cáo loại ghế mát xa có giá trung bình 12 củ, cá nhân em nghĩ nó bán 12 củ như thế chắc nó nhập Tàu 5 củ. Mà cái ghế 5 củ thì không biết nó ra cái thể loại gì nữa.

Em mua cửa tiền vừa phải đổ lại thôi ạ. Mong các cụ tư véo.

À mà tiên sư cái thằng FB này nó search cũng ngâu thật, nhiều lần em đánh từ khoá chuẩn chỉ mà nó search lung tung.
Các cụ tham khảo, cũng nhiều người có băn khoăn giống cụ
Em thấy chả có gì mà ngon, bổ, rẻ đâu. Ghế chất liệu phải tốt, công nghệ và tính năng phải tốt, đặc biệt đơn vị phân phối phải hậu mãi và kỹ thuật tốt sau đỡ bực mình!

LeThanh.emt

Xe tải
E tin là cụ chưa mua đúng ghế, ghế xịn e bao phê, nằm chỉ có sướng, k có chuyện bỏ không. Qua chuyện của cụ, có lẽ e ngâm cứu cho thuê ghế massage, để các cụ trải nghiệm, k ưng có thể trả lại đỡ lãng phí.
Vâng có thể như vậy mợ ạ

wanderersg

Xe tăng
E đang nằm cái Xiaomi gần 40 củ, trộm vía mấy năm vẫn ok
Xiaomi e thấy ok nhất. Ko bị lừa lọc như mấy hiệu tàu khác.còn ghế matxa mấy hiệu lạ lạ thì rõ tàu 100% và giá thực chắc 1/10 cái giá ghế .toàn ck 40-60% còn 3-40tr trên giá 100tr. Nghe thấy là scawj mùi lùa gà, bán 1 cái có thể lấy vốn cho 3-4 cái rồi.

Crawler

Xe tăng
Đã tàu thì dùng đầu tàu là Xiaomi Joypal Monster, công nghệ tốt, chất lượng tốt, tiêu chuẩn sản xuất cao, tính năng thông minh, giá cả rõ ràng, em làm một đôi Ec6602 của cụ Ducphuc tặng các cụ hai bên thấy rất hài lòng
Cụ ấy xởi lởi, hậu mãi và kỹ thuật nhân viên rất ổn!

KoenigseggPigani

Xe tăng
nhiều cụ ah, cụ muốn mua sẽ tự tìm hiểu, mua hàng mới 100% luôn...1 số đội chuyên nghiệp họ mua rồi + phí vận chuyển + lãi ...còn trong nước có 1 nhà bán showroom chỗ xã đàn...hàng family inada, e ko tiện nêu tên, nhưng e cũng ko tin là phân phối chính hãng vì có lèo tèo vài mẫu... giá thì gấp gần 2 lần nếu tự order bên nhật...

e ví dụ 1 số hãng của nhật:

số 1: có lẽ là Family Inada
rồi Panasonic sau khi mua lại của National;
sau đó là Fujiiryoki (là hãng sản xuất ghế massage đầu tiên thế giới)
rồi Taijutsu (giá mềm hơn các hãng kia).

còn các tên na ná nhái của hàng xóm thì e chịu.

Nếu tìm hiểu mua đúng mục đích và mua được chiếc ngon ngon thì hiếm khi xếp xó lắm... ngày nó đấm 1 hoặc 2 lượt bao phê như các e 18.
tks cụ khai sáng
Em cũng định tặng ông bà ở quê 1 cái mà vẫn cứ lo máy tàu nó con lăn cứng cứng, em ngồi thử nhiều khi còn đau hết mình nữa là các cụ
Kiểu này chắc em xem Inada hoặc Taijutsu rồi

troc

Xe tăng
E ưng còm nài =D>

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hàng Trung Quốc hay hàng Nhật Bổn hả mợ, loại trên 10 củ ấy ạ.
Dạ tầm này hàng TQ thôi cụ, mà cũng chỉ đơn giản thôi, muốn ưng e nghĩ cụ cố chút tầm trên dưới 20tr có bi lăn sẽ ưng hơn ak. Nhiều hãng lấy Nhật, Hàn nhưng nhà máy đều TQ thôi ạ. Hãng nào sx chuẩn Nhật, Hàn phải có CO/CQ bên đó cụ ak.