[Funland] Xin tư vấn mua chung cư cũ đã qua sử dụng !!!

minhchau2501

Xe tải
mua 2 ngủ tầm tiền Cụ dự trù, khó thực sự

tla

Xe điện
Hai năm nay trong nội đô từ vđ3 trở vào gần như không có cc mới ra hàng cộng với giá nguyên vật liệu tăng thì giá cc tăng là đúng rồi, cc nào bảo đợi xuống hãy mua là không tưởng

Phoenix911

[Tịch thu bằng lái]
chém gì đâu cụ đúng đấy, nếu cụ để ý thì do bị siết tín dụng ko giải ngân đc, các dự án đói tiền thì họ buộc phải tìm cách để lấy được tiền để tiếp tục xây, đầu tư. Em vừa là IT vừa làm bđs đây, cũng mới lấy 1 căn bên N04 giá ko vay là 3,4 tỷ, nếu thanh toán sớm 95% thì giá còn 2,3 tỷ. Còn nếu thanh toán theo tiến độ thường thì chiết khấu thấp hơn. Với cả chính sách chiết khấu nhiều chỉ áp dụng đến hết tháng 10 thôi, cụ nào mà quan tâm inbox e tư vấn cho

Giờ vị trí đẹp, tiện ích đầy đủ, chung cư tạm gọi cao cấp thì em nghĩ ko đâu được như chung cư linh đàm. Cuối năm nhu cầu mua nhà ở thực sẽ còn tăng nữa nên nếu các cụ ko quyết mua thì ko có cơ hội mua giá rẻ đâu, tốc độ bán bên cc linh đàm này nhanh lắm, ko mua là hết.
Thôi cụ ko phải lùa gà, căn nào mà giá 3,4ty thanh toán 95% còn 2,3ty ? Thằng cdt hưng thịnh ra HN làm loạn giá chung cư, bán khu sông thối đất bãi rác giá 45-50tr/m2 , định biến dân Hn thành gà SG mua chung cư cắt cổ ah

Thôi cụ ko phải lùa gà, căn nào mà giá 3,4ty thanh toán 95% còn 2,3ty ? Thằng cdt hưng thịnh ra HN làm loạn giá chung cư, bán khu sông thối đất bãi rác giá 45-50tr/m2 , định biến dân Hn thành gà SG mua chung cư cắt cổ ah
Cđt hay người bán có quyền rao và định giá nào họ muốn ai có quyền cấm được ạ. Mua hay ko là ở người cầm tiền, mấy tháng nay kể cả lúc chưa tăng lãi suất thanh khoản đã lụi trên cả nước rồi, giờ lãi mới chỉ bắt đầu tăng thôi chưa đến mức quá cao như quá khứ nhưng nếu vay để mua lúc này có được banks dải ngân hay không mới là vấn đề.

Giọng điệu quen thuộc của một số cò là giá còn tăng nữa do ko có dự án mới rồi cung ko đủ cầu trong khi giá tăng gấp rưỡi mà dân số chả tăng là bao trong cùng thời kỳ thậm chí khách du lịch và chuyên gia nước ngoài còn giảm mạnh và họ lờ đi nguyên nhân tăng hai năm rồi là do tiền rẻ vay dễ từ ngân hàng, trái phiếu in ra bán ào ạt Nay kỷ nguyên tiền rẻ đã chấm dứt, trái phiếu Bds sắp đáo hạn cả núi nên tiền sẽ ko còn đổ vào bđs như năm ngoái nữa. Kịch hay vẫn còn ở phía trước thôi

November_storm

Đi bộ
Sao dạo này toàn thớt có 1 đồng tính vay 2 đồng mua nhà thế? :D
Có mỗi 1 tỷ đòi mua hẳn chung cư 3 tỷ. Cụ biết 1 tháng cụ định vay bao nhiêu không? Có ai cho cụ vay không đã, lấy cái gì vay? :D
Tùy ngân hàng mà cụ, em chứng minh thu nhập rồi, ngân hàng cho vay tối đa 1.8 ty trong 35 năm. Còn lại mình tìm phương án phù hợp thôi. Nhưng em nhắm chỉ dám vay tầm 1.5 or 1.6 thôi, chứ ko áp lực quá. Mà tầm ý thì em tìm chả thấy căn nào giá thấp so vs nhu cầu cả toàn cao chót vót T___T

kiensteven

Xe hơi
Ơ em mua mà em lại không biết à cụ, sáng nay là đi ký đây. Cụ không biết thì đừng có phát biểu bừa kẻo người ta cười cho đấy. Cần inbox em gửi ảnh chuyển tiền cho :))

Phoenix911

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em mua mà em lại không biết à cụ, sáng nay là đi ký đây. Cụ không biết thì đừng có phát biểu bừa kẻo người ta cười cho đấy. Cần inbox em gửi ảnh chuyển tiền cho :))
Cần gì inbox, post cái phiếu tính giá đóng dấu cdt với hợp đồng lên đây chứ mấy cái ảnh chuyển tiền có mà đầy, sale thiếu gì UNC làm sóng :))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]

savisevic

Xe tải
Em chào các cụ,các bác !!!

Xin các cụ tư vấn giúp trường hợp của em như sau : em đang muốn tìm mua chung cư tầm tiền kịch 2.5 tỷ hơn xíu mục đích để ở. Em đang ngắm tham khảo các nơi mà giá giờ cao quá. Dự kiến em sẽ vay ngân hàng tầm 1.6 tỷ. Chọn khu vực quận nội thành.
Diện tích mong muốn từ 60m 65m trở lên cho nhà có 2 con nhỏ.

Em có xem tham khảo thì thấy có khu vực như sau là tương đối hợp :
- tái định cư hoàng cầu : vị trí thuận tiện, dịch vụ xung quanh tương đối đầy đủ. Nhưng hình như ko có sổ, ko vay ngân hàng đc, giá cũng ảo quá.
- các chung cư tại Hoàng Đạo Thúy, nhà T nhà N : cũng same same. Bất lợi là khả năng tắc đường cao, nhà có vẻ lâu năm rồi, ko rõ chất lượng xuống nhiều ko. Giá các căn như 17T, 18T cũng cao quá hơn 30tr/m2 diện tích to nên tiền to.
- star city bên cạnh thì có căn giá phù hợp nhưng hỏi ra thì pháp lý chờ sổ ko vay được.
- hanoi center point thì cũng vượt quá tầm tiền hoặc căn vừa vừa thì vị trí xấu quá.

Các cụ tư vấn giúp em xem với tiền như vậy thì tối ưu nên mua ở đâu được, hay chờ thời gian nữa tích thêm lúa rùi tính tiếp. Về mặt vị trí thì em ưng nhất vị trí ở mạn đường Hoàng Đạo Thúy nhưng giá thì vẫn cao quá và cũng ko rõ chỗ này lâu rồi chất lượng ổn ko. Chứ nếu giá nó dưới 30tr thì cũng ráng làm căn 80m 90m.

Mà nếu đi xem nhà chung cư cũ thì nên chú ý gì kẻo dính phốt chủ cũ thải ra, mong các bác kinh nghiệm tư vấn ạ.
dsff

giá giờ đúng là ảo cụ ạ , nhưng em sợ qua tết nó còn ảo hơn, cc giờ nó ra 5X, 6X/m2 cứ như không . cụ còn mang Linh đàm 2000 ra so sánh nữa thì đúng là đến chịu
Cụ mua chung cư cũ thì mua nhà dưới 10 năm.
Nhà cũ hơn lắm tội nợ lắm. Như con người đến lúc già bệnh vãi ra. Nhà cũ thì đường nước, đường điện bắt đầu có vấn đề.
Mà tại sao cứ phải chung cư cũ vậy cụ; cụ có thể mua 1 miếng đất trong ngõ ở khu Đồng Mai, Phú Lương -Hà đông, tự xây mới tầm hết 2.5ty tất. Gần tàu điện, sát Vành đai 4, đi đâu cũng tiẹn.
Nhiều cụ cứ kêu ở cc sướng. Ở cc cũ nhỏ so với nhà đất mới tinh nhiều phòng thì ở đâu sướng hơn.
Chưa kể cc mà tầm 25-30 năm tuổi, bán khó mà giá phải rất rẻ

kiensteven

Xe hơi
Cần gì inbox, post cái phiếu tính giá đóng dấu cdt với hợp đồng lên đây chứ mấy cái ảnh chuyển tiền có mà đầy, sale thiếu gì UNC làm sóng :))
Uy tín chưa cụ, cụ còn lăn tăn nữa thì add zalo em quay video cho xem chi tiết :)). Cụ có vẻ hơi bất mãn hoặc bị va phải gì đó trong quá khứ hay sao ấy.

kiensteven

Xe hơi
Ko chỉ riêng cđt này mà hiện giờ giá nó phải như vậy. Còn lý do thì cụ nên tự tìm hiểu, em cũng không muốn tranh cãi với cụ.

Phoenix911

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thôi sao ko chụp full tờ đi, chuẩn thì sao phải chụp mỗi cái phần nộp. Chẳng phải gà đâu mà lùa, làm sale nên biết cái gì tốt cho khách chứ cứ hot cđt lên mây xong sàn nó om mẹ hh thì lúc ý lại lên đây khóc :))

kiensteven

Xe hơi
Thôi thôi sao ko chụp full tờ đi, chuẩn thì sao phải chụp mỗi cái phần nộp. Chẳng phải gà đâu mà lùa, làm sale nên biết cái gì tốt cho khách chứ cứ hot cđt lên mây xong sàn nó om mẹ hh thì lúc ý lại lên đây khóc :))
Ông này bị làm sao thế nhỉ, giấy tờ của tôi up full lên để làm gì. Ô cần đầy đủ đã bảo inbox add zalo tôi quay video cho xem. Cứ ngồi bàn phím với mõm mệt ghê.

Sht712

Xe hơi
Tùy ngân hàng mà cụ, em chứng minh thu nhập rồi, ngân hàng cho vay tối đa 1.8 ty trong 35 năm. Còn lại mình tìm phương án phù hợp thôi. Nhưng em nhắm chỉ dám vay tầm 1.5 or 1.6 thôi, chứ ko áp lực quá. Mà tầm ý thì em tìm chả thấy căn nào giá thấp so vs nhu cầu cả toàn cao chót vót T___T
Cụ vay dc bank 35 năm thì chắc có tài sản đảm bảo rồi, chứ em thấy Bank ko mấy khi cho vay lâu thế, mí lại cụ vạy 1,6 tỏi thì tính ra trả cho bank cũng khoảng 20tr/tháng .
Cụ ngó Geleximco - 897 Giải Phóng mới , vừa giá , gần Hai Bà.
Hoặc Cụ cân nhắc xem xuống mạn Minh Khai/ Tam trinh / Lĩnh Nam xem với tầm 2,5 tỏi thì em nghỉ là mua được, chứ cụ bảo Hoàng Đạo Thúy với Hoàn cầu thì chắc bó tay.
Khu dưới này cũ thì có : 536a minh khai, Đồng Phát , New Horizon City - 87 Lĩnh Nam, tổ hợp 310 Minh Khai, Hòa Bình Green, Helios Tower 75 Tam Trinh, Geleximco Southern Star... > nhưng tiền nào thì của nấy chủ yếu là xây lâu hoặc chủ đầu tư lởm , tiện ích thiếu.
Sáng nhất thì may ra được Helios Tower 75 Tam Trinh nhưng giá chắc nhỉnh hơn tầm 2,6-2,7 tỏi căn 2 ngủ

viiitquay

Xe đạp
:)) cụ giống em cả năm nay. vừa mò mẫm cọc đc căn gần 3 đồng. còn chục ngày nữa làm hợp đồng e đang hít thở đợi đây. tầm tiền này tìm hdt thì khó vc

hoanguyen38

Xe tải
Chung cư cũ trên 50m2, tầm 2 tỉ, quanh Xuân Thủy tầm 6km. Có tòa nào hợp lý ko ạ. Các cụ tư vấn em

nowhereland

Xe điện
Mua luôn căn mới tinh 3 ngủ mặt đường LQĐ như em này cụ, có 3 tỷ vào ở luôn sướng thằng người.