Xin tư vấn Mazda 6, CX5 và Outlander Sport

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nên làm em CR-V, đi phố hay đi đèo dốc đều tốt, rộng rãi và bền bỉ. Em khuyên thật, cụ nên cân nhắc.
Mua CRV thì nhớ mua 2,4 chứ mua 2,0 cũng ỳ lắm.
CRV là loại xe CUV dành cho thành phố, gầm thấp nhất trong các loại xe trên (trừ Cam và Mazda6 là dòng sedan không tính). Nên đi phượt nên đề phòng. Vì gầm thấp nên khả năng ôm cua của nó cũng nhỉnh hơn CX5 với OS
Đội cháu đã có chú bị vỡ lọc dầu khi phượt Sông Mã vì gầm quá thấp !...

NgocDmax

Xe tăng
vod cho OS (like),
hôm nọ lên Mit bảo dưỡng xe gặp thằng sale nó quảng cáo mà phát hoảng, nhưng quả thật, made in japan có khác. nó đấm rầm rầm lên đầu xe, lún cả vỏ mà chả hề gì. kiểu dáng cũng đẹp, em lỡ yêu SUV nếu không em cũng chọn em này

Thevalley

Xe đạp
Em chào các cụ ạ. Em đang có nhu cầu đổi xe nên lăn tăn mấy con này, xin các cụ tư vấn cho em xem nên đổi con nào.
Hiện tại em đang đi Lancer IO, em đang phân phân xem nên đổi sang Mazda 6 hay là lên CUV như CX5 hoặc Outlander Sport. Em thì thích Sedan hơn nhưng đôi khi hay phải đi xa, địa hình lởm chởm nên lăn tăn cả CUV. Em post xin ý kiến vào box Mitsubishi bởi vì em đang nghiêng về phía Outlander Sport hơn, mà em lại chưa được đi thử CX5 bao giờ. Cụ nào đi thử cả 3 loại trên rồi tư véo cho em với. Em đi thử OS thì đang thấy cũng phê, hộp số CVT, dáng đẹp, êm nhưng mà không biết vận hàng lâu thì nó ntn. CX5 thì lại rộng rãi nên phân vân quá ạ :(((
Cụ vào thớt này tham khảo thì tất nhiên các cụ ý sẽ bảo cụ lấy Mis rồi, cụ quam tâm mấy bản như thế thì đi thử đi rồi quyết định, mình đi mà. Đi thử thấy xe nào hợp với mình nhất thì cụ quất cho em,

bubu88

Xe tăng
Mỗi xe có 1 lợi thế riêng, xấu đẹp do mắt từng người
E thích CRV > OS >Cx5 nhưng chưa có điều kiện

tiumoti

Xe đạp
Os ưu điểm hàng jp, khỏe hơn do thấp bé nhẹ cân so với cx5 và crv. Không ưng cái hàng ghế sau. Mặt ghế hẹp và tựa thì dựng quá.

lehai1122

Xe tải
E có os chạy lướt 1 vạn cụ nào có ý định thì mua xe e nhé đỡ 200tr so với xe mới
Tôi cũng bắt chước cụ này rao bán cái xe OS, đi 2 vạn rưỡi, giá 1,2 tỉ. Xe đi buồn tẻ chán òm. Đi gần năm, trèo đèo lội suối chán chê mà đến hỏng vặt nó cũng ko chịu hỏng cái gì thì có bực ko? Bán quách cho xong...!

Bamboochick

Xe hơi
Tôi cũng bắt chước cụ này rao bán cái xe OS, đi 2 vạn rưỡi, giá 1,2 tỉ. Xe đi buồn tẻ chán òm. Đi gần năm, trèo đèo lội suối chán chê mà đến hỏng vặt nó cũng ko chịu hỏng cái gì thì có bực ko? Bán quách cho xong...!
Hì bác, bác cũng giống em, cùng họ nhà MIT, chỉ khác chấm bác to, chấm em bé, con xe của em nó cũng ăn uống kiêng khem quá, toàn chạy trong nội thành, toàn giờ cao điểm, 500 km chỉ hết có 580k, chả thấy nó hắt hơi sổ mũi gì cả, em chạy cũng thiếu 400 cây chuối nữa tròn 2v

macadu

Xe tải
Website
giaxetot.vn
Nếu bác chạy phố nhiều thì đi Mazda 6; Hỗn hợp nên chọn Outlander Sport. Đặc biệt bác nên tự mình lái thử cảm nhận xe mình đang quan tâm để đưa ra quyết định phù hợp nhất.
Dù bác chọn xe nào, em cũng chúc mừng bác chuẩn bị có xe mới...

rfs

Xe điện
trong 3 em đó cụ cho maz6 hoặc Outlander sport vào ck thôi, tùy mục đích mà cụ chốt.

e trước khi ck cũng lựa chọn maz6 outlander crv, vì hay về quê nên e đã chốt crv 2.4

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em chào các cụ ạ. Em đang có nhu cầu đổi xe nên lăn tăn mấy con này, xin các cụ tư vấn cho em xem nên đổi con nào.
Hiện tại em đang đi Lancer IO, em đang phân phân xem nên đổi sang Mazda 6 hay là lên CUV như CX5 hoặc Outlander Sport. Em thì thích Sedan hơn nhưng đôi khi hay phải đi xa, địa hình lởm chởm nên lăn tăn cả CUV. Em post xin ý kiến vào box Mitsubishi bởi vì em đang nghiêng về phía Outlander Sport hơn, mà em lại chưa được đi thử CX5 bao giờ. Cụ nào đi thử cả 3 loại trên rồi tư véo cho em với. Em đi thử OS thì đang thấy cũng phê, hộp số CVT, dáng đẹp, êm nhưng mà không biết vận hàng lâu thì nó ntn. CX5 thì lại rộng rãi nên phân vân quá ạ :(((
cụ không nên đưa Mazda 6 vào đây vì không cùng phân khúc. Về outlander sport e nghĩ cụ nên chờ đến cuối năm sẽ khả năng có xe mới 2016.

Bui Manh Hung

Xe đạp
Em đang nghiên cứu con Out lander này, em xem giá niêm yết thì là 870tr. Các bác tư vấn xem mua ở showroom nào thì chuẩn và giá rổ thực tết ntn ? có khuyến mại gì nữa ko các bác ??

timeout

Xe điện
Dạo này em đi làm buổi sáng gặp đến 3-4 con OS khu vực Ngọc Khánh, Nguyễn Công Hoan phê quá. Các cụ cho em hỏi nhỏ là giá em GLX giờ bao nhiêu ạ. Chiều về phang con lô để kiếm tiền đổi xe ạ. Hôm trước có cụ trên này rao bán nhưng hơi ngoài tầm với của em.

quyet205

Xe hơi
Em đang nghiên cứu con outlander sport không biết dạo này giá chuẩn là thế nào, các bác nhỉ. Em thấy dạo này A Hải vùa hạ giá cx5 mà

PHET-PHOT

Xe máy
Em đang nghiên cứu con outlander sport không biết dạo này giá chuẩn là thế nào, các bác nhỉ. Em thấy dạo này A Hải vùa hạ giá cx5 mà
Lót dép hóng giống bác này. CX5 hạ rồi không biết OS có đi cùng xu hướng không?

taducanh

Xe buýt
Mondeo từ hơn chục năm đã có rồi
Giờ fiesta, focus đều có. Cụ cần dẫn chứng gì nữa ko
Cái ghi nhớ Ecu đó trừ những đời xe tống thì ko có chứ xe từ năm 2008 trở đi là có rồi. Escape, Cruze... Nói chung là hộp số OS là lỗi mốt của thời đại cũ cùng với Escape đã ko còn sản xuất cho thị trường phát triển.

supporter

Xe điện
Cái ghi nhớ Ecu đó trừ những đời xe tống thì ko có chứ xe từ năm 2008 trở đi là có rồi. Escape, Cruze... Nói chung là hộp số OS là lỗi mốt của thời đại cũ cùng với Escape đã ko còn sản xuất cho thị trường phát triển.
Mondeo từ 2003 đấy cụ. Đấy là em chỉ ví dụ vài xe ở Vietnam thôi. CVT đã có từ vài chục năm nay, có gì mà to tát chứ
Cụ ấy cứ nghĩ xe cụ ấy vô địch thiên hạ không bằng