Xin tư vấn lựa chọn Lac CDX 2010 hay Kia NewCarens?

at2009

Xe tăng
Em đang định lên đời từ 2B lên 4B. Hiện em đang băn khoăn không biết lựa chọn xe nào giữa Lacetti CDX và New Carens AT máy xăng, mong các bác đánh giá và tư vấn giúp em nên chọn xe nào. Theo quan điểm cá nhân em thì em đánh giá như sau:
- Hình thức ngoại thất: Lac đẹp hơn > Carens.
- Hình thức nội thất, option: Lac đẹp hơn, nhiều tiện nghi > Carens.
- Nguồn gốc: Lac nhập > Carens lắp ráp trong nước.
- Số chỗ ngồi:Carens 7 chỗ > Lac 5 chỗ.
- Gầm Carens cao hơn > Lac (đi Carens sẽ đỡ say xe hơn Lac - vợ con em say xe mà).
- Dung tích xilanh Carens 2.0 khỏe hơn, bốc hơn > Lac 1.6
- Giá tiền same same nhau (khoảng 29.000 obama)
Sơ bộ em mới chỉ tìm hiểu được thế, mà em cũng chưa đi thử cả 2 xe này. Nhu cầu của em là xe dùng cho gia đình, chủ yếu để đi làm và loanh quanh trong TP là chính, thỉnh thoảng mới đi chơi xa không quá 300km.
Mong các bác tư vấn giúp em nên lựa chọn xe nào và ưu nhược điểm của 2 loại trên với ạ. Cám ơn các bác nhiều!

at2009

Xe tăng
Bác vui tính nhể. Em thì lại thích chọn xe Hàn xẻng vì với tầm tiền đó thì không mua được xe Nhật, với lại option xe Hàn hay hơn xe Nhật cùng tầm tiền ạ. Em mà đủ tiền thì làm luôn Venza cho nó máu bác ạ:21:

Các bác có kinh nghiệm về 2 loại trên giúp em với ạ.

at2009

Xe tăng
cụ lấy xe nào thì cũng cứ call em 0982245011 xe nao em cũng có giá rất of(b)
Thanks bác. Em theo dõi trên OF cũng biết danh tiếng của bác rồi ạ. Bác cho em hỏi chỗ bác hiện có 2 loại trên không để mai em dẫn gấu nhà em đến ngắm nghía được không ạ. Với lại nhờ bác tư vấn thêm giúp em về ưu nhược của 2 loại trên với ạ

Mr.Chun

Xe tăng
lac cdx đi êm và đầm xe lắm cụ ạ, say hay ko cũng do người lái nữa đó chứ :D em thấy chọn lac là đoàn chuẩn, tầm tiền ko hơn nhau là mấy trang thiết bị hơn hẳn cà ren, mà h chỉ có cà ren của Trường hải thôi đó cụ :D tính kỹ cụ ạ :D nếu nhà cụ dư người thì chọn cà ren đi cho thoải mái thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

Kho

Xe điện
7 chỗ-5 chỗ=2 cửa,cụ mua con 2 cưả cuả hàn xẻng kia huyndai gì gì đâý cho maú,đúng gu của cụ rồi còn dâỳ

ducan

Xe tăng
nhu cầu mới quan trọng khi chọn xe , nhà hay đi đông người thì 7 chỗ , ít người thì 4 chỗ , ưu hay nhược mỗi người 1 ý , ông nào chả bảo xe mình đang đi hay hơn người(b)

Xeyeu

Xe tải
Hóa ra cụ chủ thớt lấy tiêu chí giá cả làm đầu, giá đó còn nhiều sự lựa chọn lắm cụ ơi, ví dụ Kia Soul 4U hay Kia forte sli,...

at2009

Xe tăng
nhu cầu mới quan trọng khi chọn xe , nhà hay đi đông người thì 7 chỗ , ít người thì 4 chỗ , ưu hay nhược mỗi người 1 ý , ông nào chả bảo xe mình đang đi hay hơn người(b)
Em cũng nghĩ như bác, vì thế em mới lên đây hỏi để các bác đi trước có kinh nghiệm truyền đạt lại cho em lựa chọn để sau này khỏi tiếc nuối. Bác nào đã chạy cả 2 loại trên rồi thì thấy sao ạ.
Cơ mà em thì nhu cầu thỉnh thoảng mới cần chở đông người, không quá quan trọng về số chỗ, nhưng mà em thấy không gian xe 7 chỗ vẫn rộng rãi hơn, ghế ngồi cao ráo hơn thì sẽ đỡ say xe hơn, với lại đỡ lo ngập nước hơn chứ đúng không ạ

at2009

Xe tăng
Hóa ra cụ chủ thớt lấy tiêu chí giá cả làm đầu, giá đó còn nhiều sự lựa chọn lắm cụ ơi, ví dụ Kia Soul 4U hay Kia forte sli,...
Cụ nói cũng đúng 1 phần. Cố gắng lắm em mới có ngần ấy để thực hiện ước mơ 4B mà cụ. Em cũng tìm hiểu qua về Kia Soul và Kia Forte, trên OF cũng nhiều cụ ca ngợi lắm nhưng mà cá nhân em thì lại chỉ thích Lac 2010 hoặc Carens thôi ạ

iducga

Xe tải
Nếu không quá quan trọng về số chỗ ngồi thì CDX hơn, còn về say xe thì còn do nhiều yếu tố.
Đi CDX thì trông sang hơn cụ ạ.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Thôi đã vào đây thì mua LAC CDX rồi bác ạ. Carens 7 chỗ mấy khi đi đâu, dáng thì lại hơi cứng mà lại ko sang trọng.

ducan

Xe tăng
Em cũng nghĩ như bác, vì thế em mới lên đây hỏi để các bác đi trước có kinh nghiệm truyền đạt lại cho em lựa chọn để sau này khỏi tiếc nuối. Bác nào đã chạy cả 2 loại trên rồi thì thấy sao ạ.
Cơ mà em thì nhu cầu thỉnh thoảng mới cần chở đông người, không quá quan trọng về số chỗ, nhưng mà em thấy không gian xe 7 chỗ vẫn rộng rãi hơn, ghế ngồi cao ráo hơn thì sẽ đỡ say xe hơn, với lại đỡ lo ngập nước hơn chứ đúng không ạ
say xe có nhiều nguyên nhân , xe cao hơn cũng kô đỡ say được , chả hóa đi cái xe Buýt cao to vật thì kô say chắc , chỗ ngồi Caren chưa chắc rộng bằng Lac đâu , cụ muốn tham khảo thì tốt nhất bỏ ra 1 ngày ngồi ngâm cứu từng loại xe trong các topic của riêng nó , trong đó mới có những lời nói thật vì khi xe các cụ ấy có lỗi mới lên hỏi han kinh nghiệm, than vãn lởm này lởm nọ ....
Tóm lại cụ muốn chọn không sai lầm thì tốt nhất vào box GM Daewoo ngâm cứu , sau đó lại vào box Kia Caren ngâm cứu tiếp , tự tìm ưu nhược từng dòng , thấy cái nào phù hợp với mình thì choén , hỏi trên này chỉ loạn cào cào lên mà chả đi đến đâu cả(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

ducan

Xe tăng
Em khuyên cụ m1330 nên lấy New Carent ợ ,
-thứ nhất gầm cao đi vạ vật dễ hơn không lo sạt gầm,
-thứ hai 7 chỗ nếu bất chợt có nhu cầu đi nhiều người kô lo thiếu chỗ .
-thứ 3 vì em chạy Lac và thú thật em cũng kô muốn cái xe mình đi lại có quá nhiều người cùng chạy nó (mặc dù chất lượng so với giá tiền nó em rất hài lòng)

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Thôi đã vào đây thì mua LAC CDX rồi bác ạ. Carens 7 chỗ mấy khi đi đâu, dáng thì lại hơi cứng mà lại ko sang trọng.
Bác vitgia78 cũng mới mua Lac CDX phải không. Cảm nhận sủ dụng thế nào bác? Thực ra em cũng thích LAC hơn bác ạ nhưng mà gấu nhà em thì lại thích NewCarens vì F1 nhà em say xe quá. Nếu không có vụ này thì em đã quyết Lac rồi không phải lăn tăn bác ạ.

Các bác trên OF tham gia với em say xe hay không còn tùy thuộc người lái nhưng mà ở đây em muốn hỏi các bác nếu cùng 1 người lái thì chắc đi Carens đỡ say hơn Lac phải không ạ (không gian rộng hơn, ghế ngồi cao hơn)

at2009

Xe tăng
Em khuyên cụ m1330 nên lấy New Carent ợ ,
-thứ nhất gầm cao đi vạ vật dễ hơn không lo sạt gầm,
-thứ hai 7 chỗ nếu bất chợt có nhu cầu đi nhiều người kô lo thiếu chỗ .
-thứ 3 vì em chạy Lac và thú thật em cũng kô muốn cái xe mình đi lại có quá nhiều người cùng chạy nó (mặc dù chất lượng so với giá tiền nó em rất hài lòng)
Em cám ơn cụ đủ cân. Em cũng nghĩ là mỗi người 1 sở thích và quyết định là ở mình. Tuy nhiên trước khi quyết định em muốn nhờ các cụ có thể phân tích so sánh thêm về ưu nhược điểm của 2 loại này theo quan điểm riêng của các cụ nhé

tuanxd80

Xe tải
Em có vài nhời với cụ thế này:
1/ Lacetti 2010 là thế hệ mới ra, kiểu dáng, nội thất đẹp chạy vài năm nữa vẫn vô tư ko sợ bị lỗi thời!
2/ Carens ra cách đây vài năm rồi, kiểu dáng hơi thô nhanh bị lỗi mốt mà theo nhìn nhận chủ quan của em đến bây giờ em đã thấy nó bị lỗi mốt rồi thậm chí còn lỗi thời hơn cả inova nếu chạy vài năm nữa sẽ nhanh chán!
3/ Quan điểm của cụ chủ thớt là carens rộng hơn nên đỡ say xe hơn chỉ là lý thuyết thôi! Người đã bị say xe thì ngồi xe nào cũng say hết kể cả là đi xe 50 chỗ ngồi chứ đừng nói đến xe 7 chỗ hay 4 chỗ!
4/ Nếu cụ nghiêng về lacetti còn gấu nhà cụ nghiêng về carens thì cụ hãy xem nhà cụ có đông người ko nếu nhiều hơn 5 người thì chọn carens còn ít hơn hoặc bằng thì lấy lacetti cũng được! Tính năng lái của carens hay lacetti đều tốt, lacetti thì mới ra trông sang trọng, còn carens thì máy khỏe và có thương hiệu tốt hơn. Chọn em nào là do cụ quyết định thôi. Mọi người có tham gia với cụ thì cứ thích xe nào thì nói cụ mua xe đó thôi còn cụ phải căn cứ vào nhu cầu thực tế và sở thích của mình mà quyết định!
Chúc cụ sớm có vợ 2!

Chỉnh sửa cuối:

vuchung1

Xe buýt
nhà tôi e vợ đi carens MT xăng (nhập), tui đi CDX MT. Cảm nhận của tui về hai xe: Carens và CDX đều đi chắc xe (vì là xe nhập), máy CR bốc hơn (2.0), nội ngoại thất CDX sang trọng và đẹp hơn. về tiện nghi thì CR 7 chỗ nhưng hàng ghế cuối ngồi chật (ko bằng in và cap), CDX ngồi 5 người cũng OK. ghế ngồi xe 7 chỗ cao hơn, khoang thoáng hơn đương nhiên ngồi thoải mái hơn. gầm CR thấp (mặc dù là MPV nhưng chẳng khác gì sedan thậm chí còn thấp hơn Forte), đuôi CR xệ, đèn trông ngố ngố thế nào ấy. Tóm lại ko phải tôi chạy xe nào nói tốt xe đó nhưng nếu bạn đi ko nhiều người và ưa sang trọng, thì CDX là sự lựa chọn tốt, còn bạn đi nhiều người hay chạy tỉnh thì CR cũng là một sự lựa chọn tốt (Huyndai kia chất lượng cũng đã được khẳng định)

vuchung1

Xe buýt
xin tiếp vài lời về vấn đề say xe, bản thân tui cầm lái CR thi ko sao nhưng ngồi sau thì đi khoảng 40km cảm thấy người gây gây thế nào ấy (riêng ngồi xe buýt thì say cả chấy). tui nghĩ vấn đề say xe ko phụ thuộc hoàn toàn vào xe mà còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Bác vitgia78 cũng mới mua Lac CDX phải không. Cảm nhận sủ dụng thế nào bác? Thực ra em cũng thích LAC hơn bác ạ nhưng mà gấu nhà em thì lại thích NewCarens vì F1 nhà em say xe quá. Nếu không có vụ này thì em đã quyết Lac rồi không phải lăn tăn bác ạ.

Các bác trên OF tham gia với em say xe hay không còn tùy thuộc người lái nhưng mà ở đây em muốn hỏi các bác nếu cùng 1 người lái thì chắc đi Carens đỡ say hơn Lac phải không ạ (không gian rộng hơn, ghế ngồi cao hơn)
Em thì lấy CDX, cảm giác thì đang đi từ cái xe cực ồn, lại số sàn (Gentra) sang cái xe này thì đúng là như vừa xxx xong, phê phải biết :21:
Còn em nói thật là đã say xe thì xe nào cũng say, kể cả đi xe khách mở toàn bộ cửa. Cụ cứ phải cho gấu + F1 nhà cụ đi nhiều thì sau khoảng 6 tháng có thể trồng cây chuối trên xe được, nên ko phải lo cái này mà sau này lại biết thế ... biết thế :'(.