[Funland] Xin tư vấn lớp "học lập trình IT"

Chào cccm. Em có đứa cháu năm nay học cấp 3 dự kiến học lập trình ( xem mình có phù hợp không để chuẩn bị cho quá trình vào đại hoc).
Cháu nó ở Hà nội (cầu giấy) mà hiện tại không biết chỗ nào học uy tín nên nhờ cccm tư vấn , giới thiệu giúp .
Em chuẩn bị rượu sẵn mời cccm rồi đây.

HeoQuay66

Xe tăng
Chào cccm. Em có đứa cháu năm nay học cấp 3 dự kiến học lập trình ( xem mình có phù hợp không để chuẩn bị cho quá trình vào đại hoc).
Cháu nó ở Hà nội (cầu giấy) mà hiện tại không biết chỗ nào học uy tín nên nhờ cccm tư vấn , giới thiệu giúp .
E thấy 2 chỗ là Codegym và MindX.
MindX thì thiên về đào tạo cho HSSV, Codegym thì thiên về đào tạo để làm việc (cho người chưa biết gì về IT)

vanhai493

Xe điện
cụ cứ cho cháu lên ngay riu túp xem sao, ví dụ cái này 12 tiếng :D

cái này ít hơn, 5 tiếng

ngoài ra các video tiếng việt cũng nhiều. cứ tham khảo trc, cảm thấy thích thú thì xuống tiền đi trung tâm :D
còn cụ k ngại về $ thì cứ phang trung tâm, mất tiền sẽ thấy có động lực

Chỉnh sửa cuối:

Hikari

Xe buýt
E vừa đk cho cu con học Mindx, đóng xoẹt cái 12 tháng mà ko biết có theo được ko. Thấy về nó cũng thích thú. Chắc do được ôm máy tính nhiều. :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Học Game Maker cụ ạ. Theo lộ trình hình như là level 2 trên tổng 6 level. Tổng giá 18tr, chiết khấu các kiểu vào còn 15tr.
Học như khóa này thì hơi chuyên sâu, gần như trường nghề rồi cụ
Nếu chỉ thử sức xem thi Đh có hợp không thì cụ cho tự học, thích thì tầm các nhóm trên mạng vào hỏi han. Đỡ tốn tiền, mà yêu cầu nó vừa phải mức beginner. nắm bắt cái nền chung chung
Ví dụ cụ thich em cũng kèm được
Sinh viên cũng tìm người kèm đầy mà cụ, kèm tính tiền theo tiếng, hoặc theo nội dung cho beginner.
Dăm ba hôm là ok

bonongcoc

Xe buýt
Em có tìm hiểu mấy trung tâm nổi tiếng dạy lập trình cho trẻ 11 tuổi nhưng thấy chi phí cao quá, mới lớp 6 còn chưa biết đâu vào đâu mà họ cứ quảng cáo cam kết bảo đảm này nọ.

Mục đích của em là cho con tiếp cận với món này xem bạn ấy có hứng thú và có khả năng theo được hay không mà thấy học phí gần 450k/buổi (6trieu/14 buổi) thì thấy cao quá.

Các cụ có biết tt nào dạy với mức học phí vừa phải quanh khu Mỹ Đình hoặc Mai Dịch ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Món này đang hot nên các TT mọc lên như nấm sau mưa, ko biết đâu mà chọn lựa, gửi gắm cả

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Học lập trình, coding... giờ nó như kiểu ong thợ rồi , đào tạo thời gian & chịu khó tìm hiểu là ok cụ ạ. Chứ xưa là dạy đủ thứ từ phân tích thiết kế hệ thống, database, networking...................nhưng đó là các cử nhân chuyên nghiệp làm về quản lý, nghiên cứu, setup...............

bonongcoc

Xe buýt
E vừa đk cho cu con học Mindx, đóng xoẹt cái 12 tháng mà ko biết có theo được ko. Thấy về nó cũng thích thú. Chắc do được ôm máy tính nhiều. :D
Em hỏi đúng chỗ này luôn, con cụ đang học lớp mấy? Em sợ bọn lớp 6 chưa theo kịp.

bonongcoc

Xe buýt
Có cụ nào cho con học ở FUNiX chưa ạ? Học phí ntn và có ổn không?

Hikari

Xe buýt
Vâng, con em cấp 1 học ĐTĐ cũng đc học kéo thả, tạo mấy clip nhỏ nhỏ ấy. Mà code thì chưa học bao giờ.
Gọi là Game Maker cho oai thôi cụ, là 1 hạng trong phân cấp học tập thôi. Em thấy về nội dung vẫn chỉ mới kéo thả, luyện tư duy, bập bẹ vài câu lệnh điều khiển, màn hình ban đầu...