[Funland] Xin tư vấn làm rèm chống nắng/gió ban công chung cư

formen

Xe lăn
con bạt cuốn nhà e gần 20 niên r. giờ sờn chỉ khâu, lười chưa khâu lại.
Tình hình đến nay sao rồi cụ ơi. Cụ review tiếp giúp em với. Em sắp tới cũng định làm món này 😅
Con bạt tự cuốn nhà e 20 niên r, nọ em vừa khâu lại tí chỉ bị sứt, dự là chịu đc 10 niên nữa, xong khâu tiếp. Mấy cụ lắp bạt cho em thông cảm nhé.

cunglatruong

Xe container
Bạt sọc như ảnh cụ thớt, loại cuốn lò xo tự cuốn lại khi nhả dây buộc nhé. Em đã dùng trên ban công, hôm nào mưa gió nó tời ra phồng như cái buồm luôn, hết gió lại co lại. Đã dùng hơn 15 niên và vẫn chưa hỏng.

Bổ sung cho thấy tầm quan trọng của lò xo tự cuốn: ban công nhà giáp bên cạnh cũng bạt i thế chỉ khác tời bằng tay lên xuốngđã hỏng sau 3 năm.
ac ac. cụ cho xin thêm thông tin hay cái ảnh " lò xo tự cuốn " của nhà Cụ cái . thanks Cụ

formen

Xe lăn
ac ac. cụ cho xin thêm thông tin hay cái ảnh " lò xo tự cuốn " của nhà Cụ cái . thanks Cụ
Là cái bạt sọc cafe như ở #1 í cụ, nhưng nó có lò xo bên trong trục, tự cuốn lại khi cụ nhả dây buộc, khi cụ kéo xuống thì lò xo bên trong sẽ căng ra làm bạt luôn ở trạng thái phẳng, đẹp.
Gió thổi mạnh thì lò xo tiếp tục bị nén nhưng vẫn làm bạt phồng như cái buồm, xong hết gió là về vị trí cũ, nó sẽ bị hỏng khi gió bão cực lớn mà cụ quên k tháo bạt lên, còn gió bão, mưa dông bình thường thì em kệ, nó vẫn chịu đc.

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Nếu để che nắng và mưa gió ở chung cư, nhất là ban công chung cư hướng Tây, các cụ mợ tham khảo hệ rèm cuốn tự động Zipper cao cấp này xem sao.