[Funland] Xin tư vấn hồ sơ mua nhà ở xã hội

gavodanh

Đi bộ
Có bác nào đã từng nộp hồ sơ mua nhà ở xã hội chưa ạ? Cho em xin mẫu bộ hồ sơ tham khảo với ạ.
Em xin hỏi thêm về vấn đề vay vốn ưu đãi thì điều kiện như sao ạ.
Em thuộc diện thu nhập thấp ở đô thị, hàng tháng <15 triệu ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
11 triệu đã phải nôp thuế thu nhập cá nhân rồi mà .

tuan2681

Xe điện
Có bác nào đã từng nộp hồ sơ mua nhà ở xã hội chưa ạ? Cho em xin mẫu bộ hồ sơ tham khảo với ạ.
Em xin hỏi thêm về vấn đề vay vốn ưu đãi thì điều kiện như sao ạ.
Em thuộc diện thu nhập thấp ở đô thị, hàng tháng <15 triệu ạ.
Cụ mua dự án nào. Lên vp cdt đó mà hỏi hướng dẫn cụ thể

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Món này đúng chuyên môn.

Về đối tượng mua: 10 đối tượng gồm sinh viên (chỉ đc thuê), người lao động, cán bộ, nhân viên, quân đội, công an, lão thành hưu trí, người có công với cm, người bị giải tỏa nhà/ đất, người nghèo...

Về quy định hỗ trợ: mỗi người/mỗi hộ gđ đc tạo đk mua 1 lần noxh tại nơi làm việc

Về yêu cầu: chưa có nhà/ đất ở tại tỉnh, thành phố đang lm việc đăng ký hoặc đang ở nơi có diện tích < 10m²/ người. (Quy định này là hỗ trợ người nghèo đang ở khu dạng ổ chuột; khu tập thể sập xệ xuống cấp, khu phố cổ...) - (*)

Về điều kiện: đáp ứng 2 điều kiện: thu nhập và nhà ở.
- Điều kiện nhà ở: (giống - * )
- Điều kiện thu nhập: luật mới nôm na, độc thân 15 tr và hộ gđ thì ko quá 30 tr.
- Bỏ điều kiện cư trú. Cái này là bỏ để người ngoại tỉnh có điều kiện đc mua ở tỉnh khác dễ hơn - hỗ trợ trường hợp là người lao động, công nhân có thể an cư ở các khu gần nơi làm việc.
Về thủ tục đăng ký: tùy đối tượng sẽ có thủ tục và mẫu khác nhau nhưng tựu chung gồm 3 mẫu.

1. Đơn đăng kí mua nhà
2. Đơn xác nhận điều kiện nhà ở - đóng dấu xác nhận bên địa chính - (sửa: văn phòng đăng ký đất đai thuộc ubnd cấp xã - phường nơi có dự án xác nhận)
3. Đơn xác nhận tình trạng thu nhập - đóng dấu cty.

Chỉnh sửa cuối:

Rồng Con 2K

Đi bộ
Món này đúng chuyên môn.

Về đối tượng mua: 10 đối tượng gồm sinh viên (chỉ đc thuê), người lao động, cán bộ, nhân viên, quân đội, công an, lão thành hưu trí, người có công với cm, người bị giải tỏa nhà/ đất, người nghèo...

Về quy định hỗ trợ: mỗi người/mỗi hộ gđ đc tạo đk mua 1 lần noxh tại nơi làm việc

Về yêu cầu: chưa có nhà/ đất ở tại tỉnh, thành phố đang lm việc đăng ký hoặc đang ở nơi có diện tích < 10m²/ người. (Quy định này là hỗ trợ người nghèo đang ở khu dạng ổ chuột; khu tập thể sập xệ xuống cấp, khu phố cổ...) - (*)

- Điều kiện thu nhập: luật mới nôm na, độc thân 15 tr và hộ gđ thì ko quá 30 tr.
- Bỏ điều kiện cư trú. Cái này là bỏ để người ngoại tỉnh có điều kiện đc mua ở tỉnh khác dễ hơn - hỗ trợ trường hợp là người lao động, công nhân có thể an cư ở các khu gần nơi làm việc.
Về thủ tục đăng ký: tùy đối tượng sẽ có thủ tục và mẫu khác nhau nhưng tựu chung gồm 3 mẫu.

1. Đơn đăng kí mua nhà
2. Đơn xác nhận điều kiện nhà ở - đóng dấu xác nhận bên địa chính thuộc ubnd cấp xã - phường nơi có dự án xác nhận
Điều kiện thường trú hoặc tạm trú trên 1 năm bỏ rồi à cụ

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải

unifo

Xe buýt
Món này đúng chuyên môn.

1. Đơn đăng kí mua nhà
2. Đơn xác nhận điều kiện nhà ở - đóng dấu xác nhận bên địa chính thuộc ubnd cấp xã - phường nơi có dự án xác nhận
Theo quy định mới thì việc xác nhận điều kiện nhà ở phải do Văn phòng đất đai chi nhánh cấp quận huyện nơi có NOXH xác nhận đấy mợ. Chỉ có văn phòng đăng ký đất đai mới có đủ dữ liệu hồ sơ về quyền sử dụng đất của cá nhân mới xác nhận đc chứ xã phường sao xác nhận đc nhỉ!?

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Theo quy định mới thì việc xác nhận điều kiện nhà ở phải do Văn phòng đất đai chi nhánh cấp quận huyện nơi có NOXH xác nhận đấy mợ. Chỉ có văn phòng đăng ký đất đai mới có đủ dữ liệu hồ sơ về quyền sử dụng đất của cá nhân mới xác nhận đc chứ xã phường sao xác nhận đc nhỉ!?
À vâng, văn phòng đăng ký đất đai. Em nhầm ạ, lúc đó em ngợ nhưng chưa nhớ ra.

hoviethung

Xe lăn
Mới có quy định dưới 15 triệu thay cho điều kiện nộp thuế rồi bác
Điều kiện về tình trạng nhà ở cũng được nới lỏng thì phải? Trước đây là chưa có nhà ở như phải thuê hoặc ở nhờ bây giờ có nhà và códiện tích tối thiểu.