Xin tư vấn giữa gentra và lacetti

CDX2010

Xe hơi
Cũng 1 phiếu cho LAC CDX Nội thất giống "Bế em về" :101:
EX thì hình như cách âm ko tốt lém thì phải?ko biết chủ nhà đi cảm nhận thế nào?

the tai

Xe tải
bác này hay nhỉ? lac nhập gần 39 0bama mà đi so vơi gentra
nếu là 2 se lac se và gentra sx thi như thế này bác àh.
chất lượng xe tuơng đuơng nhau, nhưng lac khỏe hơn (máy 1.6l) gentra sx (máy 1.5l)
mẫu mã thì mỗi người 1 sợ thích.Theo mình phân tich nhé.
Lac Se chiều dài 4.5m, còn gen thì 4.3m mét nhưng lại cao hơn so vơi lác.
kiểu dáng thì thích hợp cho người lớn tuổi, còn gen phong cách thể thao hơn(mẫu gentra ra sau lac các bác nhé)
còn nội thất thì nhìn kỹ phía trong, gentra đẹp hơn lác các bác ạ,kiểu tay mở cửa cổ ngỗng, cả 2 xe này nội thất bằng nỉ, gentra tay năm cửa mạ crom, còn lac thì ko.
còn lazang thì gentra mâm sắt,còn Lac thi mâm đúc.
cả 2 dòng xe này đều ko có ổ đĩa CD, chỉ có hộc băng catset và radio thôi.
Các bác tìm hiểu thêm nhé.

Giai_phong

Xe tải
Độ lại tí lắp thêm Body lip thì nhìn Lac lại thể thao ngay ấy mà

minhnhi

Xe tải
bác này hay nhỉ? lac nhập gần 39 0bama mà đi so vơi gentra
nếu là 2 se lac se và gentra sx thi như thế này bác àh.
chất lượng xe tuơng đuơng nhau, nhưng lac khỏe hơn (máy 1.6l) gentra sx (máy 1.5l)
mẫu mã thì mỗi người 1 sợ thích.Theo mình phân tich nhé.
Lac Se chiều dài 4.5m, còn gen thì 4.3m mét nhưng lại cao hơn so vơi lác.
kiểu dáng thì thích hợp cho người lớn tuổi, còn gen phong cách thể thao hơn(mẫu gentra ra sau lac các bác nhé)
còn nội thất thì nhìn kỹ phía trong, gentra đẹp hơn lác các bác ạ,kiểu tay mở cửa cổ ngỗng, cả 2 xe này nội thất bằng nỉ, gentra tay năm cửa mạ crom, còn lac thì ko.
còn lazang thì gentra mâm sắt,còn Lac thi mâm đúc.
cả 2 dòng xe này đều ko có ổ đĩa CD, chỉ có hộc băng catset và radio thôi.
Các bác tìm hiểu thêm nhé.
Bác này sưu tầm ở đâu, hay nghe ai nói lại mà nói về LAC SE sai bét gần hết. Ngày mai bác chịu khó ra showroom mà xem lại LAC đi nhé!
GEN ko nên so sánh với LAC, vì nó không cùng đẳng cấp.
Chủ thớt nếu cố gắng được thì làm em LAC SE mà cưỡi. Tui chẳng chê được tí nào! Xe chạy đầm, êm, ít ồn, xăng chấp nhận được, chỉ có điều thiếu 1 ít option so với CDX thôi!

Dunga

Xe buýt
Bác Thetai nhầm sang LAC EX rồi!

ktcbhp

Xe hơi
bác so Lac với Gen sao đc,khập khễnh quá bác. 1 phiếu cho Lac LD và 2 phiếu cho Lac Hàn Xẻng(l)

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
LAC EX là chuẩn đấy cụ: khỏe, chắc chắn, ăn ít. Em đi nửa năm nay mất mỗi 50k đổ nước rửa kính thôi.(b)
Vừa đi tuyến HN - Điện Biên - HN về, vượt đèo Pha Đin ngon, dốc mấy cũng chỉ phải về số 4, cả chặng đường tuyệt đối không có xe nào vượt được, đặc biệt là các loại xe SUV (Land, Everest, Zace,...) cho ăn bụi hết. Lốp Hankook đểu nhưng khá ngon, dính đinh chiều HN-ĐB nhưng ko thấy xì hơi nên kệ, về HN lên Hai Bà Trưng rút đinh ra (xẹp lép luôn) vá trong ngon lành.

Chỉnh sửa cuối:

vanlongtiensinh

Xe buýt
Cháu đã đi 2 con này rồi nên cháu có vài nhận xét như sau ạ:
- Máy lac ex là 1.6; gen là 1.5: tuy hơn kém ko nhiều nhưng Lac khỏe hơn nhiều.
- Ghế sau lac ngồi rộng rãi hơn.
Chấm hết. Khuyên cụ là chọn Lac
Vì cháu đang đi Lac

hailongk44

Xe đạp
^^ Cảm ơn các cụ đã tư vấn :41:
Nay gạo đã nấu thành cơm ^^
Cháu đã chọn lac :69:

taidt

Xe hơi
Chúc mừng bác tham gia Lac Club, iem cũng fan lắm nhưng mà chưa đủ tầm, chắc chờ thêm vậy.

taidt

Xe hơi
Chúc mừng bác tham gia Lac Club, iem cũng fan Lac lắm nhưng mà chưa đủ tầm, chắc chờ thêm vậy. :41:

Luotgio

Xe tải
Laciti thì em chưa đi nên không dám nói giề, nhưng Gen tra thì đã đi 1 đời.
Khi em đi đến 6 vạn cây số thì có cảm giác bị òa ga. Nghĩa là: Khi đi trong phố, nhả chân ga ra nhưng xe nó vẫn vù đi, phanh nó mới giảm tốc...nhất là khi đi số 3...(Đã bán sau đó)

heroesdaubu

Xe điện
Laciti thì em chưa đi nên không dám nói giề, nhưng Gen tra thì đã đi 1 đời.
Khi em đi đến 6 vạn cây số thì có cảm giác bị òa ga. Nghĩa là: Khi đi trong phố, nhả chân ga ra nhưng xe nó vẫn vù đi, phanh nó mới giảm tốc...nhất là khi đi số 3...(Đã bán sau đó)
Kụ nào đi lac ex rồi thì cho em ít thông tin đi ợ, có bị òa tầm trên 5 vạn như gen ko? Em cũng đang định xơi lac ex đây ợ:^)

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kụ nào đi lac ex rồi thì cho em ít thông tin đi ợ, có bị òa tầm trên 5 vạn như gen ko? Em cũng đang định xơi lac ex đây ợ:^)
Lac EX ko bị òa ga đâu mà lo. Đi mấy hôm quen chân ngay.

Matizcoi

Xe cút kít
chả vô cớ khi Gen rẻ hơn Lac, vậy nên hãy nhìn vào túi tiền của mình trước khi chọn ...
chúc mừng cụ chủ đã có vợ hai, nhưng lời khuyên vẫn để dành cho các cụ nào có nhu cầu muốn hỏi ạ :D

doping

Xe tải
e bỏ phiếu cho Gentra (b)

the tai

Xe tải
xắp tới daewoo tại viêt nam sẽ trình làng mẫu xe mới (phiên bản mới của laciti) gọi là cheverlot cruze. em này rất đẹp có 2 phiên bản 1.6AT (mân 16") và phiên bản 1.8MT
(mâm 17")
Nhưng nghĩ giá của con này thì sẽ đắt. còn không thì nên nghĩ lấy con gentra sx cũng được bạn ạh, giá con này chi tầm 400 triệu thôi, chạy rất tốt bạn ah, nội thất cũng ok, mua về thay bánh mâm và đầu dvd 2 din theo xe là chạy tốt rồi. (hiện tại mình cũng đang sử dụng gentra sx đời 2009) chạy good lắm bạn ạh. chúc bạn mau có xe mới

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Nhận xét chung Gen mới ra có chút kiểu cách hơn Lac nhưng nhỏ hơn nội thất tạm được ăn xăng ít hơn Lac ( Gen là nâng cấp của Lanos cũ ) Lac thì rộng rãi hơn đi bốc hơn tốn xăng hơn kiểu dáng đã cũ ( Đang so sánh Gen ld và Lac ld nhé ) Về máy móc Lac đã có thượng hiệu và đã từng xuất Mỹ và Châu âu nhưng với tên gọi khác còn Gen thì chưa thấy tại các thị trường này Theo cá nhân mình thì nên chon Lac và mua thêm bộ bodykit nhìn dáng thể thao lắm!:69:

Dunga

Xe buýt
Nhận xét chung Gen mới ra có chút kiểu cách hơn Lac nhưng nhỏ hơn nội thất tạm được ăn xăng ít hơn Lac ( Gen là nâng cấp của Lanos cũ ) Lac thì rộng rãi hơn đi bốc hơn tốn xăng hơn kiểu dáng đã cũ ( Đang so sánh Gen ld và Lac ld nhé ) Về máy móc Lac đã có thượng hiệu và đã từng xuất Mỹ và Châu âu nhưng với tên gọi khác còn Gen thì chưa thấy tại các thị trường này Theo cá nhân mình thì nên chon Lac và mua thêm bộ bodykit nhìn dáng thể thao lắm!:69:
Ở Mẽo Gen nó là Aveo đấy ạ!

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Năm ngoái em còn đi Gentra. Được cái rất tiết kiệm xăng, còn các mặt khác chỉ được điểm trung bình. Lý do: máy kêu to, cách âm hơi kém, khung gầm giảm xóc không chắc chắn lắm, trang bị nghèo nàn (gương chỉnh tay, ko có đầu CD...). Nói chung dùng nó như là 1 phương tiện đi làm hàng ngày thì OK.