Xin tư vấn giá khu Liền Kề An Hưng Hà Đông.

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ e mấy căn đường 11.5m hướng TB và ĐN tầm quanh 5.5 tỷ. Căn ĐB or TN đường 23m giá 6.5 tỷ. Có căn ĐN đường 40m mà 6.6 tỷ. :) s đều 82.5m2 hết ạ. Nhà xây thô hoàn thiện ngoài ạ.
sao bên đó đắt vậy cụ, cụ qua xuân phương tasco khu Mỹ Đình chỉ từ 5 tỷ, có rất nhiều nhà về hoàn thiện và ở

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi bên VĂN PHÚ cũ giá cũng khá cao ạ. Ngang ngang bên An Hưng này, lại đông vui hơn, cơ mà xe cộ nhiều quá e ko thích, đặc biệt đường đôi Lê Trọng Tấn nối XaLa, dịch vụ bên Văn Phú e thấy nhiều hơn.
Cách đây vài năm em cũng có ngó ngiêng 2 cái dự án tương đương nhau là khu liền kề Văn Khê và đối diện sang đường là khu đô thị An Hưng.
Lúc đi tìm hiểu thì cũng hỏi nhiều sàn BĐS (chủ yếu là bên Văn Khê) để trả lời thắc mắc tại sao khu An Hưng đẹp thế mà lại ít cư dân vào ở hơn khu đô thị Văn Khê mặc dù chỉ cách nhau 1 con đường.
Mua nhà, cụ nên đi thật nhiều và ngồi với các bạn bên bán hàng bán bđs (cũng là 1 kênh để tham khảo ngoài các kênh khác như tìm thông tin trên mạng, hỏi bạn bè hay thông tin của bà bán nước khu vực đó,...)
Hỏi các bác bán bđs thuê ở khu đô thị Văn Khê, cụ sẽ có câu hỏi thắc mắc tại sao An Hưng ít cư dân

hunter1b

Xe tải
Cách đây vài năm em cũng có ngó ngiêng 2 cái dự án tương đương nhau là khu liền kề Văn Khê và đối diện sang đường là khu đô thị An Hưng.
Lúc đi tìm hiểu thì cũng hỏi nhiều sàn BĐS (chủ yếu là bên Văn Khê) để trả lời thắc mắc tại sao khu An Hưng đẹp thế mà lại ít cư dân vào ở hơn khu đô thị Văn Khê mặc dù chỉ cách nhau 1 con đường.
Mua nhà, cụ nên đi thật nhiều và ngồi với các bạn bên bán hàng bán bđs (cũng là 1 kênh để tham khảo ngoài các kênh khác như tìm thông tin trên mạng, hỏi bạn bè hay thông tin của bà bán nước khu vực đó,...)
Hỏi các bác bán bđs thuê ở khu đô thị Văn Khê rất nhiều, cụ sẽ có câu hỏi thắc mắc tại sao An Hưng ít cư dân
E thấy hạ tầng bên An Hưng sạch đẹp hơn bên Văn Khê, lại có khu hồ đi bộ, mà vẫn ít dân. Chắc tại bên Văn Khê đông là đông do Chung Cư và khu dịch vụ tự xây ạ.

kvboto

Xe container
Hỏi các bác bán bđs thuê ở khu đô thị Văn Khê, cụ sẽ có câu hỏi thắc mắc tại sao An Hưng ít cư dân
Cụ đã tìm hiểu, có thông tin vậy post lên cho mọi người tham khảo đi ạ, tks cụ

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã tìm hiểu, có thông tin vậy post lên cho mọi người tham khảo đi ạ, tks cụ
Thông tin em nhận được trong lúc đi tìm hiểu các dự án
Để khách quan thì em nghĩ không nên post lên vì cũng có thể nó không chính xác hoặc người này thì thấy vấn đề đó là quan trọng nhưng người khác lại thấy nó bình thường...
Những vấn đề mà không thể 'tay sờ, mắt thấy" thì rất khó để kiểm chứng

The Peace

Xe tăng
Thông tin em nhận được trong lúc đi tìm hiểu các dự án
Để khách quan thì em nghĩ không nên post lên vì cũng có thể nó không chính xác hoặc người này thì thấy vấn đề đó là quan trọng nhưng người khác lại thấy nó bình thường...
Những vấn đề mà không thể 'tay sờ, mắt thấy" thì rất khó để kiểm chứng
Chắc cụ nghe mấy ông cò chém linh tinh. Đất An Hưng là đất ruộng sạch. quy hoạch, xây dựng, hạ tầng, cây xanh cảnh quan ăn đứt Văn Khê nhiều lần.

Cái mà bên An Hưng đang vướng phải lớn nhất khá giống nhiều khu đô thị đó là do không có chung cư, xa làng xóm cũ nên thiếu nhiều tiện ích dịch vụ, thêm một điểm nữa là đa số khách hàng là dân đầu tư => Ít người về ở, khá vắng vẻ và buồn.
Sang năm khởi công 3 khối cao tầng, dân cư và tiện ích được bổ sung thì may ra thay đổi được điểm yếu này.
Đồng thời dự án đường Lê Quang Đạo được khởi công chạy ngay sau lưng dự án An Hưng, Aeon Mall xây xong nữa thì lúc đó Văn Khê tuổi gì so sánh với An Hưng, Dương Nội?

P/s: Nhưng cũng phải 3-5 năm nữa thì những điều trên may ra mới có :D

hunter1b

Xe tải
Chắc cụ nghe mấy ông cò chém linh tinh. Đất An Hưng là đất ruộng sạch. quy hoạch, xây dựng, hạ tầng, cây xanh cảnh quan ăn đứt Văn Khê nhiều lần.

Cái mà bên An Hưng đang vướng phải lớn nhất khá giống nhiều khu đô thị đó là do không có chung cư, xa làng xóm cũ nên thiếu nhiều tiện ích dịch vụ, thêm một điểm nữa là đa số khách hàng là dân đầu tư => Ít người về ở, khá vắng vẻ và buồn.
Sang năm khởi công 3 khối cao tầng, dân cư và tiện ích được bổ sung thì may ra thay đổi được điểm yếu này.
Đồng thời dự án đường Lê Quang Đạo được khởi công chạy ngay sau lưng dự án An Hưng, Aeon Mall xây xong nữa thì lúc đó Văn Khê tuổi gì so sánh với An Hưng, Dương Nội?

P/s: Nhưng cũng phải 3-5 năm nữa thì những điều trên may ra mới có :D
E thích kiểu vắng vắng như An Hưng cho đỡ ồn ào cụ ạ. :) Bên Văn Phú giờ đông quá, Văn Khê thì hạ tầng lởm khởm. Lăn tăn sao giá An Hưng có vẻ cao ạ. :(

The Peace

Xe tăng
E thích kiểu vắng vắng như An Hưng cho đỡ ồn ào cụ ạ. :) Bên Văn Phú giờ đông quá, Văn Khê thì hạ tầng lởm khởm. Lăn tăn sao giá An Hưng có vẻ cao ạ. :(
Cao vì đa số là dân đầu tư dài hạn đang giữ cụ ợ. Muốn tìm nhà ngon bổ rẻ thì đừng sốt ruột, chịu khó tìm lâu lâu gặp người cần tiền bán thì giá sẽ dễ chịu hơn.

Tốt nhất cụ chuẩn bị xèng tươi, đợi thời gian nữa Em nghĩ giá sẽ ổn hơn. Tìm nhà ở thì nên bình tĩnh và kiên trì cụ ợ, đừng nóng vội

hunter1b

Xe tải
Cao vì đa số là dân đầu tư dài hạn đang giữ cụ ợ. Muốn tìm nhà ngon bổ rẻ thì đừng sốt ruột, chịu khó tìm lâu lâu gặp người cần tiền bán thì giá sẽ dễ chịu hơn.

Tốt nhất cụ chuẩn bị xèng tươi, đợi thời gian nữa Em nghĩ giá sẽ ổn hơn. Tìm nhà ở thì nên bình tĩnh và kiên trì cụ ợ, đừng nóng vội
Dạ vâng ạ. E cũng đang bình tĩnh đợi ạ. :) Thanks cụ ạh.

Duong tien sih

Xe tải
An Hưng là khu đô thị chủ đầu tư làm hạ tầng và xây rất tốt, có thể nói tốt nhất Hà Đông. Điện, nước, xây thô rất chắc chắn. Phòng ốc thường vuông vắn 5×5.
Văn Khê là khu đô thị nhếch nhác do chủ đầu tư SĐTL vỡ nợ. Đường chưa trải lớp 2, điện chưa làm ngầm, nhà không hoàn thiện mặt ngoài nhìn bẩn thỉu.
Ở các khu đô thị không có chung cư rất thích vì không ồn ào, dân mua được LK, BT cũng đa số giàu và dân trí cao hơn.

hunter1b

Xe tải
An Hưng là khu đô thị chủ đầu tư làm hạ tầng và xây rất tốt, có thể nói tốt nhất Hà Đông. Điện, nước, xây thô rất chắc chắn. Phòng ốc thường vuông vắn 5×5.
Văn Khê là khu đô thị nhếch nhác do chủ đầu tư SĐTL vỡ nợ. Đường chưa trải lớp 2, điện chưa làm ngầm, nhà không hoàn thiện mặt ngoài nhìn bẩn thỉu.
Ở các khu đô thị không có chung cư rất thích vì không ồn ào, dân mua được LK, BT cũng đa số giàu và dân trí cao hơn.
E thích An Hưng hơn bên Văn Khê ạ. Bên Văn Khê kiểu đang làm dở ấy. Lại đông chung cư quá. :) cơ mà giá An Hưng hơi cao so với mặt bằng ạ. :(

DangHoangDe

Xe điện
Khu này khá oki. Cơ mà hơi vắng, mấy dự án đường thì chả biết bao giờ xong.
So với Văn Khê thì hơn hẳn, Văn Khê khá lộm nhộm. So Văn Phú thì đẹp hơn cơ mà ko đông vui và nhiều tiện ích như VPhú.

Tan9998886

Xe đạp
An Hưng là 1 đẳng cấp khác so với Văn Khê, Văn Phú
An Hưng ăn được hạ tầng của Dương Nội
về tương lai AN HƯNG có cửa lên giá khi thông thẳng ra đường lê Quang Đạo và Đại lộ Thăng Long

hunter1b

Xe tải
An Hưng là 1 đẳng cấp khác so với Văn Khê, Văn Phú
An Hưng ăn được hạ tầng của Dương Nội
về tương lai AN HƯNG có cửa lên giá khi thông thẳng ra đường lê Quang Đạo và Đại lộ Thăng Long
Hì. E thấy khu này cũng ổn, cơ mà giá có vẻ hơi cao..:) Nên đang suy nghĩ ạ.

Jack Sparow

Xe hơi
có cụ nào quan tâm BT-LK ở Roman Plaza k, e đang bán mấy căn ở đấy, cụ nào quan tâm ib e nhé