[Công nghệ] Xin tư vấn gấp cái máy lọc nước xịn cho bà xã

duytrong

Xe lăn
hihi chắc em chịu thua rồi, search google ở VN ko có, ko biết hỏi ở đâu. thanks cụ ạh
Thì em đã bảo là F1 nhà em mang từ Nga vè mà.em vừa tìm trên mạng, có mà,nhưng mông lung lắm,cụ có người quen ở Nga bảo họ gửi cho ,cũng rẻ mà,cỡ 6 triệu gì đấy,tháng trước bạn em cũng nhờ cháu nó xách 1 cái như của em về dùng.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
tầm loanh quanh 5 triệu thì máy lọc RO nào ổn nhất các cụ ơi ?

ars3nal

Xe buýt
Con gái em vừa giử về cho một cái máy lọc nước của Nga,đang hì hục lắp xong có anh bạn vào chơi và lấy một ít nước xong phóng xe đi khoảng hơn tiếng sau quay lại bảo ,em vừa mang ra phòng hoá nhà máy téc thử nước quá đạt chuẩn,anh bảo cháu mua giúp em một cái,thế là hôm qua cháu lại giử về một cái nữa như thế.em tư vấn trên này,thays mợ toét bảo rất nên dùng loại này.

Cụ cho em hỏi con này có chạy điện ko nhỉ? Em tra trên mạng thì ở US có 1 số mẫu lọc RO ko chạy điện, trong khi ở VN toàn thấy chạy điện

ars3nal

Xe buýt
Trước hết xin chia sẻ với cụ k phải đắt tiền đã là lọc tốt hơn rẻ tiền. Đa phần các dòng đều tương tự như nhau chất lượng, trừ hàng nhái, hàng giả. Khác nhau ở ngoại hình, tính năng bổ sung, nguồn gốc, thương hiệu...nếu có đk kinh tế, thích ngoại hình thì có một số dòng aosmith, korihome, coway khá đẹp, tầm trung karofi, kangaroo, ohido, thấp hơn thì có một số dòng ít thương hiệu, nghe lạ lẫm nhưng vẫn khá ok.
Còn công nghệ thì nano sẽ k phù hợp lắm vói chất lượng nc ở mình mà nên dùng ro cho yên tâm cụ ạ. Nếu cản thận thì lắp lọc tổng cho toàn nhà rồi thêm lọc nhỏ ăn uống là đc. Nếu muốn nước tăng kiềm thì lắp các máy lọc kangen, máy này chỉ tạo kiềm chứ k có khả năng lọc, lai nc đầu vào k đc là ro nên e hơi quan ngại bổ béo chưa thấy đâu lại uống nc nhiễm độc nên các cụ nên xét nghiệm thử rồi hãy uống cho yên tâm

E cảm ơn cụ đã nhớ e

Cảm ơn cụ nữa ạ
Mợ toét cho em hỏi là em đang quan tâm đến em Karofi Spido S-s027, thấy bảo con này giảm tỉ lệ nước thải. Nhưng cụ thể là dùng 10 lít thì mất bao nhiêu lít thì em ko rõ. Nhờ mợ giải ngố hộ em
Và 1 vấn đề nữa, là em thấy 99% máy lọc nước RO ở VN toàn dùng điện, tuy nhiên em có tra trên mạng thì ví dụ như ở Mỹ lại có 1 số mẫu máy RO ko dùng điện? ko biết có khác gì về công nghệ ko

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ toét cho em hỏi là em đang quan tâm đến em Karofi Spido S-s027, thấy bảo con này giảm tỉ lệ nước thải. Nhưng cụ thể là dùng 10 lít thì mất bao nhiêu lít thì em ko rõ. Nhờ mợ giải ngố hộ em
Và 1 vấn đề nữa, là em thấy 99% máy lọc nước RO ở VN toàn dùng điện, tuy nhiên em có tra trên mạng thì ví dụ như ở Mỹ lại có 1 số mẫu máy RO ko dùng điện? ko biết có khác gì về công nghệ ko
View attachment 3749404
Tiết kiệm dc 50-50 nhưng e thấy k phải là tiêu chí đáng quan tâm. Thực tế nc thải tiết kiệm dc chút nhưng màng lọc có thể tắc nhanh hơn cụ ạ. Nc thải có gấp 3 lần thì cũng 10k/thang tiền nc thải đổ đi nếu ngày dùng 10l nc sạch cụ ạ. Noi chung e thấy k đáng quan tâm.
Ro k có điện hiện e có 1 loại giá khoang trên 10tr, nhưng cơ bản nguồn nc phải có áp lực đủ mạnh thì mới lọc đc cụ ạ. Công nghệ vẫn là RO thôi k khác gì đâu ạ

ars3nal

Xe buýt
Tiết kiệm dc 50-50 nhưng e thấy k phải là tiêu chí đáng quan tâm. Thực tế nc thải tiết kiệm dc chút nhưng màng lọc có thể tắc nhanh hơn cụ ạ. Nc thải có gấp 3 lần thì cũng 10k/thang tiền nc thải đổ đi nếu ngày dùng 10l nc sạch cụ ạ. Noi chung e thấy k đáng quan tâm.
Ro k có điện hiện e có 1 loại giá khoang trên 10tr, nhưng cơ bản nguồn nc phải có áp lực đủ mạnh thì mới lọc đc cụ ạ. Công nghệ vẫn là RO thôi k khác gì đâu ạ
cảm ơn mợ đã trả lời. tiền nước thải có thể ko đáng, nhưng cơ bản em thấy lãng phí quá thui :)
như nhà em ở chung cư, áp lực nước rất mạnh thì có thể dùng được loại ko điện ko mợ nhỉ. Có yêu cầu áp lực nước phải bao nhiêu ko?