[Công nghệ] Xin tư vấn gấp cái máy lọc nước xịn cho bà xã

trangttt0405

Xe máy
Mấy ông chồng thì chỉ có tivi màn hình cong là nhanh thôi, người cũng phải cong cong trên dưới mới thích. lạy các ông. Hãy nghĩ về sức khỏe vợ mình, con mình một chút đi. Mất công thay lần nữa thì chọn mua cái tốt hẳn đi, có thương hiệu tý, Hàng Việt Nam chất lên cao thì có Karofi đấy, quảng cáo đủ loại tiêu chuẩn uống trực tiếp. còn mấy máy nhập khẩu thì cũng nên tìm hiểu kỹ chút, nhiều hàng giả nhái lắm, xem có nhập khẩu từ TQ thì cũng vứt.
Chúc gia đình tìm được máy oki

Thớt mua được máy chưa. Mua hãng gì đó. Em đang kết con Karofi của Việt Nam, nó cũng dùng màng lọc công nghệ RO aqualast của mỹ. Có chứng nhận nước uống trực tiếp của Việt Nam. Giá cũng vừa phải. Chứ có tiền là cũng định sắm coway đấy. Nếu mua rồi thì cho em xin review nhé. Để em quyết định

duyle

Xe đạp
chủ thớt đừng quá hoang mang, mặc dù trên thị trường co nhiều dòng nhưng chủ thớt dắt bà vợ ra lựa, bả ưng thiết kế còn bác xem kỹ thuật và chất lượng, nhièu tiền thì mua aosmith, coway khá bền và đẹp mã, dịch vụ tốt. còn ít tiền hơn thì kânguroo, karofi, dạng tầm trung. Mỗi hãng có lợi thế khác nhau, bác cứ ra tiệm ,mà xem cho chắc nè

anh khoa

Xe đạp
Thứ 6 tôi đã đi trải nhiệm bên Vietbuild đây, họ có cho khách uống thử nước detox tại chỗ nhưng món này tôi không khoái lắm. Giá rẻ nhất là 6tr mấy đấy :)

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Cụ nào dùng thử AO Smith chưa?

chu minh giang

Xe đạp
Cụ nào dùng thử AO Smith chưa?
đang xài 1 con ở nhà, tình hình vẫn ổn chưa có gì hư hại. Nước lọc ra ngọt thật, nhà em lọc trực tiếp nước ko tên ra uống luôn khỏi đun sôi gì

hungphong

Xe đạp
đang xài 1 con ở nhà, tình hình vẫn ổn chưa có gì hư hại. Nước lọc ra ngọt thật, nhà em lọc trực tiếp nước ko tên ra uống luôn khỏi đun sôi gì
nấu cho con nít uống thì nhà em đun sôi hết, còn ng lớn thì uống sao chả được, nước không tên dạo này nghe mùi gì đó con vk nó hoài nghi nước nhiễm bẩn,, sẵn a e chỉ e làm sao kiểm tra dc đây ạ

chu minh giang

Xe đạp
nấu cho con nít uống thì nhà em đun sôi hết, còn ng lớn thì uống sao chả được, nước không tên dạo này nghe mùi gì đó con vk nó hoài nghi nước nhiễm bẩn,, sẵn a e chỉ e làm sao kiểm tra dc đây ạ
con nít thì tầm 2-3 tuổi rồi thì chẳng cần phải đun nữa đâu, kỹ quá cũng k tốt :D bác mua bút xiami kiểm tra xem, bút này giá 500k thì phải

NGK

Xe đạp
Ko liên quan nhưng nước máy sài hiện nay quá bẩn các cụ ạ. Lõi lọc thô 1 tháng mà bẩn dữ lắm, nhiều lúc xài chưa hết 1 năm đã bẩn như gì rồi. Căn hộ mình ở có người Hàn họ toàn mua nước đóng chai về uống :(

nguyenquanglong

Xe đạp
mua aos thì chịu khó đi săn, có nhiều cửa hàg bán rẻ hơn cả 10% đấy ợ :D

hainamffi

Xe hơi
Đội vợ lên đầu là trường sinh bất lão đấy lão ợ,lão chỉ đc cái giống em :))

Na140512

Xe tải
Em xin hóng lấy kinh nghiệm ạ.

duytrong

Xe lăn
Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
Con gái em vừa giử về cho một cái máy lọc nước của Nga,đang hì hục lắp xong có anh bạn vào chơi và lấy một ít nước xong phóng xe đi khoảng hơn tiếng sau quay lại bảo ,em vừa mang ra phòng hoá nhà máy téc thử nước quá đạt chuẩn,anh bảo cháu mua giúp em một cái,thế là hôm qua cháu lại giử về một cái nữa như thế.em tư vấn trên này,thays mợ toét bảo rất nên dùng loại này.

duytrong

Xe lăn
Máy nào cũng ok cụ ơi, Aosmith hay Korofi gì đó là được, tầm dưới 6tr đủ dùng cho ăn uống hàng ngày
còn nếu cả tắm rửa nữa thì mua máy công suất cao hơn
Hai nhà gần nhà em mua máy gì mà lays nước đi téc thử thấy bảo không bàng nước chưa lọc.chuyện như đùa.

duytrong

Xe lăn
Thế tóm lại là cụ chủ vẫn chưa chốt đc loại nào ạ? Cụ chốt đc thì quẳng lên đây em tham khảo với nhé, em cũng đang tìm hiểu.
Em vừa lắp cái ecotar 4 thấy bảo của Nga, lọc nano thôi. Nhưng nước lọc xong lại còn ko trong bằng nước chưa lọc. Ở đây có cụ nào dùng loại này rồi ko ạ? Nhân tiện cho em hỏi chỗ đi xét nghiệm nước ạ.
Cụ nói thế nào em đang dùng máy của Nga đây.mang ra phòng hoá nhà mấy điện téc thử ,nhsan viên ngoài đó họ khen chất lượng nước quá tuyệt,mấy người ở đó còn đang nhờ con gái em mua ở bên đó giử về giúp,và mấy hôm nữa cháu đang chuyển về bốn cái .của cụ có giống thế này không.

duytrong

Xe lăn
Có vẻ mụ vợ của của bác giống mụ vợ em cũng đòi mua máy lọc nứơc bằng được. Cuối tuần rồi em tính mua con màn hình cong về xem Word Cup cho máu mà bị mụ ngăn lại. mua bằng được con máy cá rô fi. Tính ra có nó cũng tiện đỡ phải đun nước uống.
Nhà em thì không bao giờ mua tivi màn hình cong.kể cả em đang dùng 65 inch.

duytrong

Xe lăn
Mấy ông chồng thì chỉ có tivi màn hình cong là nhanh thôi, người cũng phải cong cong trên dưới mới thích. lạy các ông. Hãy nghĩ về sức khỏe vợ mình, con mình một chút đi. Mất công thay lần nữa thì chọn mua cái tốt hẳn đi, có thương hiệu tý, Hàng Việt Nam chất lên cao thì có Karofi đấy, quảng cáo đủ loại tiêu chuẩn uống trực tiếp. còn mấy máy nhập khẩu thì cũng nên tìm hiểu kỹ chút, nhiều hàng giả nhái lắm, xem có nhập khẩu từ TQ thì cũng vứt.
Chúc gia đình tìm được máy oki
Máy gì thì cũng nên mang nước đi téc thử cụ ạ.

duytrong

Xe lăn
Máy lọc tốt chỉ nên dùng khi uống trực tiếp, còn dùng cho đun nấu lọc thô là đủ vì dùng lọc tinh sẽ loại bổ hết chất khoáng có ích trong nước máy
Em đang tính trích ra một nguồn ở cuối ba bình lọc thô dùng cho đun nấu,có khi lại hay cụ nhỉ.