Xin tư vấn FZ vs phoenix R175 SE

quangvuhee

Xe tải
Ồ , bây giờ thì em đã hiểu , chio em hỏi tí , FZ không có cần khởi động , chết củ đề thì dắt bộ à ? co cách nào khắc phục không vậy ?
Độ được mà bác. Hầu hết các anh em đi FZ đều thêm vào mà .

demdinhmenh

Xe hơi
chúc mừng chủ thớt mới lên đại học mà đã được mua xe em đây học mấy năm đại học vẫn đi xe của bộ thôi
chúc mừng chủ thớt

LK_Park

Đi bộ
hihi khuyên bác thật lòng là đừng đụng vô phonix bề ngoài hầm hố pô to có lần đứng ngoài đường nghe tiếng pô phonix to ghê gớm hay ở chỗ tiếng chạy trước xe >"< đoạn đường tầm 100m tí có a chay ducati monster ngang qua làm cái véo xe chạy trước tiếng ^^ ,có tiền mua yamaha fzs đi phượt cực kì sướng dòng naked đi TP là good ,thú thật bác đừng mua cbr vì dòng chồm supersport đau lưng lắm ,có lần e mượn đi vai tháng đi học đau lưng bà cố

Jolly Joker

Xe máy
CBR150 thì lại chưa được gọi là supersport... :(

JasonNghia

Xe điện
Vừa mới vào Đh nên được ba má cho mua xe , e đang phân vân giữa 2 con xe FZ16 và phoenix R175 bản SE , e xin mọi người vào tư vấn giúp e 1 số câu hỏi sau :
1. Xe em dùng làm phương tiện đi lại hằng ngày , thỉnh thoảng có chở 1 số thứ linh tinh , em đi học từ Lạc Long Quân đến Mỹ
2. E cũng có ý định cuối năm đi phượt lên Sapa 1 mình , theo các cụ xe nào tiện hơn ?
3. Vấn đề máy móc xe nào bên hơn trong khoảng 5-10 năm hoạt động ?
4. Vấn đề tiêu thụ nhiên liệu như thế nào ạ ?
E nặng 0.a tạ vao cao 1m75 , e dòng nake hay sport cũng đều ok, rất mong các cụ tư vấn chính xác để em có được chiếc xe ưng ý nhất . thanhk các cụ !!!!!!
Một ngày bác đi học nửa vòng Trái Đất như này, em cảm phục bác quá, mà đi học theo đánh giá cá nhân không nên đi côn tay. Còn FZ là chuẩn rồi.

bothang30

Xe hơi
hehe,FZ đi bạn,mình cũng mới lấy FZ nè,hài lòng về em nó,mình mua xe về là khắc phục mọi option còn thiếu,lên lốp to + đĩa sau + ABS sau + pô arrow carbon + nổ ùng ùng luôn,mỗi vụ FI với tản nhiệt dung dịch thì chịu :D FZ chạy cũng thích lắm,đi phố nhẹ nhàng linh hoạt,về số tăng tốc vượt ô tô pô cũng gào zữ lắm :)) ,dễ đi nữa,trước khi mua e này mình ko hề biết đi xe côn nhé,nhưng mà thích là cứ mua,đi vài vòng,vài lần chết máy là quen tay,quen chân ngay :)) ..điểm yếu chung của những e PKN này là ...làm cho ng ta thèm muốn lên cc :(( h lại muốn lên CBR600 T_T
PS : đã mua thì mua FZS bạn ạ
phoenix đi chưa biết ntn nhưng sau bán mất giá lắm đấy !

ke0kul

Xe buýt
hehe,FZ đi bạn,mình cũng mới lấy FZ nè,hài lòng về em nó,mình mua xe về là khắc phục mọi option còn thiếu,lên lốp to + đĩa sau + ABS sau + pô arrow carbon + nổ ùng ùng luôn,mỗi vụ FI với tản nhiệt dung dịch thì chịu :D FZ chạy cũng thích lắm,đi phố nhẹ nhàng linh hoạt,về số tăng tốc vượt ô tô pô cũng gào zữ lắm :)) ,dễ đi nữa,trước khi mua e này mình ko hề biết đi xe côn nhé,nhưng mà thích là cứ mua,đi vài vòng,vài lần chết máy là quen tay,quen chân ngay :)) ..điểm yếu chung của những e PKN này là ...làm cho ng ta thèm muốn lên cc :(( h lại muốn lên CBR600 T_T
PS : đã mua thì mua FZS bạn ạ
phoenix đi chưa biết ntn nhưng sau bán mất giá lắm đấy !
ABS sau hả cụ @-)

bothang30

Xe hơi
vâng,cụ ạ,thực ra nhà e ko rành về kĩ thuật,có bạn của ông a làm full cho luôn,em lấy về chỉ việc chạy thôi,có ABS đạp phanh ko bị văng nữa,xe giựt giựt giựt thôi,đi cảm giác an toàn hơn cụ ạ

Baominhvu

Đi bộ
cố lên mua CBR 150i lai gái cho thích em ah.

bothang30

Xe hơi
FZ16 và FzS cơ bản y hệt nhau cụ ạ,khác tem thôi,vì fz16 đời 2011 trở đi cũng có giò đạp rồi,nhưng mà tem FZS nhìn đẹp hơn mà :)
xe mình FZ16,lên option như trên mình cũng ko nhớ rõ cụ thể là bao nhiêu,sơ sơ pô 8tr,lốp ~2tr,đĩa sau 2,5tr,còn cái ABS là ông a lắp cho,mình ko rõ lắm :D với lại cái này ko quan trong lắm..cụ chỉ cần lên đĩa sau,lốp và pô là quá đủ rồi,nếu dư lúa thì cụ thêm cho e nó cặp gương đẹp đẹp với sắm cho bản thân quả fullface ngon nữa là quá ổn :)

Kythu688

Xe hơi
Fz đi cụ ơi.

Jolly Joker

Xe máy
Lựa chọn FZ là chuẩn rồi. Hôm thứ 7 đi cafe với anh bạn trên đường về gặp 1 chú Phoenix lởn vởn tạt đầu 2 anh em rồi nẹt pô, chắc thấy CBR PKN định khiêu khích @@ đường lúc đó vắng nên 2 anh em vọt lên trước, xe kia cứ đuổi theo gần tới thì 2 thằng lại nhích ga, nó chỉ có nổ bùm bùm ở phía sau mãi không lên nổi. Thế nên Phoenix này chỉ để đi làm cảnh tạo dáng thôi, được cái là pô nổ kinh lắm, đi tới đâu xe cộ phải dạt ra nhường đường, nhưng gặp ai biết thì nhìn thấy chữ Phoenix là người ta lại nguýt cho ngại lắm :D

Bạn mua FZ xong nếu máu mũ full face độc thì PM nhé ;) trước nhập về 1 lô chục chiếc cho đội xe, giờ còn 3 chiếc tem cực đẹp như hình dưới :D

thachkaka1412

Đi bộ
FZ16 và FZS đời 2012 có cần khởi động, tất cả giống hệt nhau, chỉ khác nhau cái mặt nạ thôi !!!
Ông ẻm có thể lựa chọn Suzuki GZ150, đi cũng đc mà giá rẻ, để giành tiền ra trường đổi xe xịn hơn !!!
Chúc lái xe an toàn...