[HĐCĐ] Xin tư vấn du lịch Bắc Nam bằng oto tự lái

LongLH

Xe điện
Tầm chục ngày nữa cháu cũng lên đường đi từ HN vô SG bằng ô tô tự lái. Cháu định đi thế này mong CCCM chỉ giáo:
Ngày 1: đi đến Phong Nha, thăm thú và nghỉ ở đấy.
Ngày 2: đi đến Huế (lên Bạch Mã).
Ngày 3: đi đến Pleiku
Ngày 4: đi đến Buôn Mê Thuột
Ngày 5: Sài Gòn
🍻🍻🍻🍻
Bọn em dự định trưa 9/10 đi vì sáng 9/10 một thằng phải lên điểm danh để lĩnh bảo hiểm thất nghiệp. Em thì 15/10 sinh nhật mẹ em, 16/10 sinh nhật vợ, 23/10 kỉ niệm 15 năm ngày cưới...

Pumzen

Xe ba gác
Dự định đi 1 tuần nên hơi gấp cụ nhỉ?
Đi 1 tuần vừa đi vừa về thì chỉ cảm nhận cung đường mình đi thế nào thôi. Mỗi ngày cụ đi 600 cây chuối chắc phải rơi vào 11-12 tiếng, sáng 7h chạy, 6-7 h tối đến nhà nghỉ coi như xong 1 ngày. :))

Phonglantrang

Xe buýt
Đi bình thường, e vừa đi về. Cụ đi 15 ngày là vừa
Đi vào cụ chạy lối HCM tây lên mạn quảng nam, tây nguyên, ra đà lạt, về SG, đi miền tây rồi vòng ra đi quốc lộ 1a các tỉnh ven biển. E đi 10 ngày vì miền tây e ko đi, đến SG là e vòng ra

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhà em đi 15 ngày xuyên Việt cung từ Hà Nội- Huế-Đà Nẵng- Quy Nhơn ( Bình Định)- Phan Thiết( Bình Thuận)- Tp. HCM- Tiền Giang- Vĩnh Long- Cần Thơ ( Miền Tây). Chiều ra: Cần Thơ- Đà Lạt- Phú Yên- Quy Nhơn- Đà Nẵng- Hà Tĩnh- Hà Nội. Chi phí tiết kiệm nhất mỗi người khoảng 20 triệu, mỗi bữa ăn khoảng 150k/ người( ngon - rẻ). Nhà nghỉ khoảng 250k ( Phú Yên rẻ đẹp) - 400k( Huế đắt nhất). Cụ cần thông tin cụ thể nhà nghỉ ăn ở đâu, thăm quan ntn ib em nhé :)

LongLH

Xe điện
Nhà em đi 15 ngày xuyên Việt cung từ Hà Nội- Huế-Đà Nẵng- Quy Nhơn ( Bình Định)- Phan Thiết( Bình Thuận)- Tp. HCM- Tiền Giang- Vĩnh Long- Cần Thơ ( Miền Tây). Chiều ra: Cần Thơ- Đà Lạt- Phú Yên- Quy Nhơn- Đà Nẵng- Hà Tĩnh- Hà Nội. Chi phí tiết kiệm nhất mỗi người khoảng 20 triệu, mỗi bữa ăn khoảng 150k/ người( ngon - rẻ). Nhà nghỉ khoảng 250k ( Phú Yên rẻ đẹp) - 400k( Huế đắt nhất). Cụ cần thông tin cụ thể nhà nghỉ ăn ở đâu, thăm quan ntn ib em nhé :)
Em cảm ơn cụ nhé, sau khi có nhiều thông tin hơn từ các cụ, em sẽ lên một kế hoạch cơ bản và xin thêm thông tin chi tiết của cụ nhé.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
4 con đực thì khó j, dừng đỗ đáu chẳng đc.
Gặp e chân dài nào ngon ko đc mất đoàn kết là ồn thôi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em có 4 thằng học cùng đại học năm nay cũng 44-45 rồi, nhờ anh Covid mà đâm ra rảnh rỗi, nay muốn làm chuyến du lịch Bắc Nam, tự lái bằng oto bảy chỗ. Bọn em thì thống nhất là gặp đâu ngủ đấy, trưa thì ăn cơm bụi dọc đường, tối thì mới tìm nhà hàng ngon có đặc sản vùng miền ở đó ăn ( lúc đấy thì mới uống tí rồi ngủ cho an toàn). Vậy rất mong nhờ các cụ tư vấn cho em các địa điểm nên ghé thăm và các chỗ ăn ngon trên hành trình Bắc Nam với ạ. Bọn em định đi trong khoảng từ 10-15 ngày.
Em xin cảm ơn các cụ trước.
Các cụ xác định đi chơi thì ngày chỉ chạy < 300km, nên lên mạng tìm chỗ ngủ và đặt phòng trước, vì cuối ngày đã đói mới đi tìm chỗ ngủ thì hơi mệt. Giờ thì tìm phòng cũng không khó.
Theo em thì lộ trình ntn:
Hà Nội - Vinh
Vinh- Quảng Bình
Quảng Bình - Huế
Huế - Đà Nẵng - Hội An
Hội An - Quy Nhơn
Quy nhơn - Nha Trang
Nha Trang - Đà Lạt
Đà Lạt - HCM
HCM - Cần Thơ
Cần Thơ - Phú Quốc
Phú Quốc - HCM
HCM - Hà Nội

formen

Xe lăn
giống cái phim gì của mẽo có mấy ông bạn già đi phượt nhỉ. ủng hộ cụ.

nvh_hn

Xe container
Các cụ xác định đi chơi thì ngày chỉ chạy < 300km, nên lên mạng tìm chỗ ngủ và đặt phòng trước, vì cuối ngày đã đói mới đi tìm chỗ ngủ thì hơi mệt. Giờ thì tìm phòng cũng không khó.
Theo em thì lộ trình ntn:
Hà Nội - Vinh
Vinh- Quảng Bình
Quảng Bình - Huế
Huế - Đà Nẵng - Hội An
Hội An - Quy Nhơn
Quy nhơn - Nha Trang
Nha Trang - Đà Lạt
Đà Lạt - HCM
HCM - Cần Thơ
Cần Thơ - Phú Quốc
Phú Quốc - HCM
HCM - Hà Nội
Nửa tour của cụ đã mất 15 ngày, có khi còn thiếu.

Cụ sang góc câu chuyện các chuyến đi mà đọc độ 2-3 thớt. Rồi tổng hợp lại cho nhóm cụ. Giờ cái gì cũng tiện và Thoòng tin dễ tiếp cận từ ăn uống ngủ nghỉ.
Chè 3 rượu tứ là tuyệt vời rồi. Các cụ kiểm tra bảo dưỡng xe trước khi đi. Ngày 200 lm tính từ ĐN vào và 300km cho cung HN -ĐN.
Chúc 4 cụ có chuyến đi sức khỏe nhiều kỷ niệm

Panda

Xe tải
Có cơ hội nên đi cụ. Cháu cũng tầm tuổi cụ mãi tháng 7 vừa rồi mới có dịp lần đầu lái xe xuyên Việt. Cháu đi cùng gia đình, có trẻ nhỏ và duy nhất mình cháu lái.
Lịch trình có 15 ngày nên theo cháu cụ nên gửi xe từ SG về HN. Chi phí khoảng 5 củ, xe 3 hôm là về đến nơi.

Lịch trình của cháu là vừa đi, vừa nghỉ, vừa khám phá. Một số TP chính ở lại hẳn 2-3 hôm để khám và nghĩ dưỡng luôn.

Hà Nội - Cửa Lò ( 1 đêm)
Cửa Lò - Quảng Bình ( 1 đêm resort quảng bình, giá rất hợp lý)
Quảng Bình - Huế ( 1 đêm)
Huế - Đà Nẵng - Hội An ( 2 đêm ở resort)
Hội An - Quy Nhơn ( 2 đêm ở FLC )
Quy nhơn - Nha Trang ( 2 đêm ở đường Trần Phú )
Nha Trang - Đà Lạt ( 2 đêm, cafe nhạc trịnh, lẩu đêm,)
Đà Lạt - Mũi Né ( 2 đêm )
Mũi Né - Vùng Tầu ( 1 đêm)
Vũng Tầu - HCM ( Tuỳ thích )
HCM - Hà Nội

Hung Phuc

Xe điện
Bọn em có 4 thằng học cùng đại học năm nay cũng 44-45 rồi, nhờ anh Covid mà đâm ra rảnh rỗi, nay muốn làm chuyến du lịch Bắc Nam, tự lái bằng oto bảy chỗ. Bọn em thì thống nhất là gặp đâu ngủ đấy, trưa thì ăn cơm bụi dọc đường, tối thì mới tìm nhà hàng ngon có đặc sản vùng miền ở đó ăn ( lúc đấy thì mới uống tí rồi ngủ cho an toàn). Vậy rất mong nhờ các cụ tư vấn cho em các địa điểm nên ghé thăm và các chỗ ăn ngon trên hành trình Bắc Nam với ạ. Bọn em định đi trong khoảng từ 10-15 ngày.
Em xin cảm ơn các cụ trước.
Em cũng mới đi xuyên việt cùng gia đình hồi tháng 6 vừa rồi, em đi đến tận Mũi Cà Mau, nói chung đợt dịch bệnh này đi du lịch thì thích nhất về khoản ăn nghỉ và ko phải chen chúc, đường xá thông thoáng dễ đi đó cụ. Đợt đi vừa rồi em ko đặt phòng trước, đi đến đâu thấy khách sạn nào to đẹp thì vào, giá rất rẻ, hôm em tới TPHCM, vào ngay KS chỗ đường Lê Lai đối diện công viên 23/9 giá rất rẻ, bác bảo vệ KS còn nói ngày trước khi chưa có dịch nếu ko đặt trước thì anh đến tầm này ko bao giờ có phòng, nên em nghĩ đợt này cụ đi cũng ko cần đặt phòng trước, cứ đến nơi thấy chỗ nào sạch đẹp thì thuê. Lúc vào cụ nên đi 1A, lúc ra cụ đi đường ven biển từ Vũng Tàu đến Quy Nhơn rất đẹp. Chúc cụ có chuyến đi thật vui vẻ

cocsku

Xe cút kít
Đi gia đình, trẻ em mới khó. Đi 4 thằng với nhau thì quá đơn giản. Cứ thế đi thôi.

hd-vt

Xe container
Đi 4 đực thì đi đường Tây HCM. Đường 1A để dành cả gđ đi ạ.

namson229

Xe điện
các cụ chơi đấy, sao ko cho các phu nhân đi cùng? chắc các cụ định thi thoảng cải thiện phải ko .....he he

edc

Xe lăn
Cụ kiểm tra xe kỹ càng, nhất là dầu máy, hệ thống làm mát, lốp xe lâu năm thì nên thay, nứt cũng nên thay...
Chạy tới tầm Hà Tĩnh hoặc Quảng Bình thì ngủ đêm, theo em nên đặt phòng trước, cứ tầm 400km dừng nghỉ 1 lần.
Còn em thấy giờ đi không khó, quan trọng cụ muốn chơi gì, và ở đâu, chứ chạy không thế mà k thăm thú đi chơi thấy kỳ kỳ :P
Hà Tĩnh em vote qua cưỡi voi nhé :))
Voi quỳ hay voi dày :))

Canphaidinh01

Xe tăng
Tầm chục ngày nữa cháu cũng lên đường đi từ HN vô SG bằng ô tô tự lái. Cháu định đi thế này mong CCCM chỉ giáo:
Ngày 1: đi đến Phong Nha, thăm thú và nghỉ ở đấy.
Ngày 2: đi đến Huế (lên Bạch Mã).
Ngày 3: đi đến Pleiku
Ngày 4: đi đến Buôn Mê Thuột
Ngày 5: Sài Gòn
🍻🍻🍻🍻

Gấp gáp quá. Kiểu này sẽ toàn ngắm địa danh trên giuờng ngủ. Nếu là em em sẽ nhân đôi thời gian mới bõ công đi.