Xin tư vấn độ thêm đồ cho Focus 2009 MT

Xetho2banh

Xe đạp
Bẩm các cụ!
Em là lĩnh mới ra nhập làng Ford kiến thức nông cạn quá, chưa biết nhiều về xe. Hiện em đang đi con Focus 2009 MT, em nó ít opption quá đang có ý định trang bị cho em nó ít đồ mà chưa biết lựa chọn món gì! Rất mong các cụ tư vấn cho! Thanks!

An Dong

Xe điện
Bẩm các cụ!
Em là lĩnh mới ra nhập làng Ford kiến thức nông cạn quá, chưa biết nhiều về xe. Hiện em đang đi con Focus 2009 MT, em nó ít opption quá đang có ý định trang bị cho em nó ít đồ mà chưa biết lựa chọn món gì! Rất mong các cụ tư vấn cho! Thanks!
Cụ định độ gì ạ? âm thanh, công suất, đèn đóm?

Xebogio

Xe hơi
Đầu tiên là độ đèn trần,
Thứ 2 là độ cái cần mở côm (cốp phụ)
Thứ 3 chắn gầm cộp luôn
Lắp thêm bỉm thép phượt khôn sợ giề
Thứ tư đổi lốp mít chề (mitcheline)
Đi êm ngủ kỹ cho khừa (khứa) ngồi sau
Thứ 5 bọc da vô lăng
Thứ 6 gia nhập hội Rên và Sường (sướng)
Giao lưu học hỏi lựa đường
Tha hồ độ đẽo cho vừa sở thinh (thích)
---
Chúc các cụ năm mới 2014 mọi điều tốt đẹp!

dragonfe

Xe buýt
Thứ nhất là độ ghế da
Thứ hai độ lốp, thứ ba độ đèn
Tiền nhiều cụ độ âm thanh
Tiền ít xin cụ chỉ dừng ở đây
He he.
Xe cụ ghế nỉ thì đầu tiên làm bộ ghế da ( khoảng 3 củ )
Tiếp đến làm 4 quả lốp êm đi cho đỡ đau đầu ( khoảng 10-12 củ)
Đèn cũng cần. E mới chơi quả narva plus. Chả bi biếc gì sáng rực ( 1tr ccho pha và 1,2tr cho cos thì phải)
Ánh sáng xong đến âm thanh. Cái này thì từ 800k đến vô cùng tùy cụ.

Haiphongoi

Xe buýt
Thứ nhất là độ ghế da
Thứ hai độ lốp, thứ ba độ đèn
Tiền nhiều cụ độ âm thanh
Tiền ít xin cụ chỉ dừng ở đây
He he.
Xe cụ ghế nỉ thì đầu tiên làm bộ ghế da ( khoảng 3 củ )
Tiếp đến làm 4 quả lốp êm đi cho đỡ đau đầu ( khoảng 10-12 củ)
Đèn cũng cần. E mới chơi quả narva plus. Chả bi biếc gì sáng rực ( 1tr ccho pha và 1,2tr cho cos thì phải)
Ánh sáng xong đến âm thanh. Cái này thì từ 800k đến vô cùng tùy cụ.
độ narva plus là cái gì vậy cụ, chỉ thay bóng thôi fải ko

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Bẩm các cụ!
Sau 1 hồi được các cụ tư vấn tư véo...Cụ đã có hướng lựa chọn phần nào chưa? Độ đèn? Độ Led? Độ âm thanh? Nâng cấp cơ bản?

thichxeFord

Xe tăng
Tùy vào túi xèng của cụ, em nghĩ những thứ cơ bản sau nên nâng cấp:

_ Trải sàn, bọc da ghế + vô lăng, lắp hộp đựng kính
_ Lắp tấm lót nắp capo, tấm chắn gầm động cơ, tấm lót cốp sau và tấm lọc điều hòa do bị Ford VN cut
_ Thay đèn trần băng loại Led sáng hơn, thêm 2 loa treble để nghe "xì xoẹt" hơn ;))
_ Độ thêm đèn led cho cốp sau cho sáng hơn nếu thấy cần

Còn vụ lốp và nâng cấp âm thanh thì cụ làm dần khi tài chính dồi dào. "Độ" dần dần nó có cái thú vui riêng của nó. Chúc cụ vui vẻ với những lựa chọn của mình !

Tí Sửu

Xe tải
Các cụ tư vấn những cái nên lắp còn em lại xin tư vấn một số cái không nên lắp :) (hầu hết là những cái em lắp rồi lại phải tháo ra):
- tấm chắn bùn: đi trời mưa, đường bẩn kiểu giề chẳng phải rửa lại, chẳng chắn được bao nhiêu mà đi được dăm hôm là nó bật ra ngay khi các cụ trèo vỉa hè
- nẹp cửa inox: cái nẹp này ẽo ợt thấy bà, lắp vào mất toi mấy trăm hôm sau nhìn ngứa mắt lại mất thêm trăm nữa tháo ra.
- vè che mưa: cái này em thấy các cụ đi Toy hay lắp, nhưng em thấy không nên, khi các cụ đi tốc độ cao, cái này cản gió kêu vù vù. Thường đi xe em toàn bật điều hòa lấy gió trong nên chả cần cái này làm gì. (cái này chỉ khi đi trời mưa nhỏ thì mới có tác dụng - mà mấy khi đi ngoài đường đúng trời mưa nhỏ đâu, lắp vào mất mỹ quan kinh)
- treo mấy cái biển "baby in car", "honey in car", "lovers in car", "monsters in car".... trông hãm tài lắm
- thay đèn trần :) . Cái này ngược với mấy cụ khuyên trên đây. Nhưng các cụ thử đi ban đêm mà gấu hay F1 bất chợt bật đèn trong xe xem, nhất là đèn loại sáng quá, trước mặt các cụ cứ gọi là mù luôn. Vì mắt nó điều tiết theo ánh sáng xung quanh, nếu xung quanh sáng quá là các cụ nhìn ra ngoài trời tối không thấy gì đâu.
- cái bản đồ: hehe, khéo tư vấn cái này nhận được khối gạch đá của các bác bán Vietmap. Cái bản đồ này một năm dùng được vài lần khi đi xa. Những lần đó bác chỉ cần 1 con Galaxy Note và một cái giữ điện thoại gắn lên kính lái là ngon lành. Google map bây giờ chỉ đường ngon lắm.
- Camera hành trình: tương tự như trên, các bác lắp con Note vào cái tay cầm. Vừa cắm nhạc vào loa (qua cổng AUX) nghe véo von vừa bật camera cho nó quay thế là có camera hành trình chứ có gì đâu. Tuy nhiên cái này với cái bản đồ cũng là tương đối, các cụ dư dả thóc lúa và muốn chức năng nào ra chức năng đó ngon lành thì chả nói làm giề.

thichxeFord

Xe tăng
Cụ đã từng thay đèn trần sang loại Led có ánh sáng xanh cho Focus rồi à? Cá nhân em không thích nên đã chuyển sang đèn trần Led ánh sáng vàng giống như nguyên bản nhưng cho độ sáng tốt hơn rất nhiều. Còn vè che mưa, nẹp inox và chắn bùn thì đúng là theo em ko nên lắp ...