[HĐCĐ] Xin tư vấn đi Quy Nhơn và Tuy Hòa

zoro1970

Xe container
QL 1D ven biển Tuy Hòa_Quy nhơn theo em là một trong nhưng cung biển đẹp nhất, cụ tự lái phê lắm..thích đâu nghỉ đó, rất nhiều bãi đẹp,hoang sơ.
Thêm đoạn nữa ....

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Nên tìm 1 HDV và trao đổi trước các điểm sẽ tham quan để có lịch trình hợp lý. Khi nào vào thì đón đi cùng xe mình, họ sẽ dẫn đường và giới thiệu lịch sử cũng như các thông tin bên lề thì mới thành chuyến đi trọn vẹn. Trước em cũng có 1 bạn nói rất hay và am hiểu tường tận mọi ngóc ngách Quy Nhơn - Tuy Hòa mà tìm danh bạ ko thấy nữa

toicungyeuxe

Xe tăng
Thuê tua là chia sẻ, chứ không hẳn là hiểu biết không thuê.

Cụ vào Tuy Hòa, hú em em hướng dẫn miễn phí. Điểm điểm đến thú vị, với vẻ, ngon về đồ ăn và rẻ về giá cả.
Cụ ở Tuy Hoà à. Hôm em cũng di rốn thêm xuống chỗ Vịnh Hoà xong lại quay ra

toicungyeuxe

Xe tăng
QL 1D ven biển Tuy Hòa_Quy nhơn theo em là một trong nhưng cung biển đẹp nhất, cụ tự lái phê lắm..thích đâu nghỉ đó, rất nhiều bãi đẹp,hoang sơ.
Thêm đoạn nữa ....
E đi thấy cũng bình thường mà nhỉ, được cái đường mới êm ru

Quangminhvt9

Xe hơi
Đã tự lái vào tận Phú Yên thì còn thuê tour làm gì nữa, maps là ra hết, bảo vợ nó search chỗ nào nổi tiếng cần đi rồi thích đi đâu thì đi thôi.
Còn cái vụ đường ven biển ở Cửa Lò đến Hà Tĩnh thì có cái gì đâu, mấy ông chưa đi bao giờ cứ thấy mấy ông đi rồi bảo đẹp, vắng, nhanh… nhưng thực ra đường thì 99% không thấy biển vì bị nhà dân rồi cây cối che hết, có chỗ thì làm quá xa có thấy biển đâu, cũng toàn khu đông dân cư với hạn chế 50 cắm liên tục, đi ức chế vãi ra, chưa nói vừa đi vừa tìm đường vì maps nó chỉ linh tinh còn mất thời gian hơn nữa.
Đi xa thì cần đi nhanh và an toàn nên cứ cao tốc và quốc lộ mà đi, vào Quảng Ngãi và Phú Yên thi thoảng 1A chạy ven biển thì rất đẹp thật.
Thứ 6 ngày 30/5 này mình cũng đi Bình Thuận trong 10 ngày và 100% sẽ vẫn là cao tốc với QL1A.
Chuẩn rồi cụ.

tuntin

Xe đạp
cứ QL 1 mà đi thôi cụ ơi, lúc về tham khảo thêm cung đường: Phú Yên - Đak Lak - Kon Tum - Pleiku - vòng xuống Hội An rồi về, trước em đi gầm thấp mà vẫn ok nhé :D