Xin tư vấn để tăng độ sáng cho đèn ô tô

SON NGOC

Xe tải
Bảo hành dài phết đấy cụ, kể ra máu lên não nhanh hơn tí là em cũng lên đời cho mắt, cửa sổ tâm hồn mà :P
Theo em cụ nên xúc rửa chóa đèn pha cho sạch, kiếm bóng xịn chút lắp vào là sáng choang ngay :D
Xúc rửa em làm rồi cụ ạ. Nhìn cũng sáng bóng rồi, mỗi tội có vẻ bóng thế hệ cũ, halogen nên vẫn thấy tối om om, nhiều lúc đi thấy hơi nguy hiểm, mà mắt em dạo này cũng kém kém rồi. Em cũng đang cân nhắc xem có chỗ nào bóng tốt, phù hợp, giá ngon thì em cũng quyết tâm đây

SON NGOC

Xe tải
Lắp đèn LED thì ánh sáng trắng đẹp lung linh nhưng chỉ đi được khi thời tiết đẹp thôi ạ, nếu gặp trời mưa hoặc sương mù thì loá mắt luôn. Em đã từng thử lắp LED rồi lại phải tháo ra lắp bóng vàng 2900K vào đi nhìn rõ mọi thời tiết luôn. Các xe xịn LED nguyên bản nó phải qua hệ gương phản xạ và thấu kính mới ra được ánh sáng chuẩn.
Vâng. Cảm ơn cụ đã chia sẻ. em nghĩ màu có thể do mình chọn cụ ạ. Ánh sáng trắng hay vàng thì nói phụ thuộc vào ý thích của từng người, em nghĩ as vàng cũng ổn, nhưng quan trọng là độ sáng phải đảm bảo. Như xe em hiện tại thì em thấy hơi bi tối. Trời mưa thì khổ thôi rồi.

SM3PE

Xe buýt
Ánh sáng vàng có bước sóng phù hợp nhât cho đèn đường, nó có khả năng xuyên sáng tốt và ít bị tán xạ.

mitizfashion

Xe hơi
Website
ktom.vn
em thấy các bác chơi bi gầm không biết có cải thiện nhiều không nhỉ, Cái đó dễ làm hơi thay vào pha chính