[Funland] Xin tư vấn chung cư Eco green

manh.tinh

Xe máy
Website
nhamnhi.info
cháu ủn lên phát.
Cháu đang định xem 1 căn bên này mà chưa hiểu lắm về slot đỗ xe. Bên Eco bán theo slot, hay là cứ ai về trước thì đỗ trước ạ ?

bachbmw

Xe đạp
Website
luxsilk.vn
Em cảm ơn bác, em cũng có tìm hiểu nhưng cũng chưa đc nhiều thông tin như bác nói, cái khoản xây dựng thì nhà em mù tịt, còn khoản để xe cũng hơi lo thật vì nhà có cái ô tô bé, không biết đỗ chỗ nào.
oto thì phải đăng kí slot, chắc chờ hơn 1 năm may ra có bác ạ, vì giờ vẫn xếp hàng tới lượt khá đông

buituancong

Xe đạp
Tìm CC khu vực này thì cố tí nữa lên fivestar Kim Giang cụ ah. còn không thì ngắm nghía sang bea sky. Trước đây em cũng tìm khu vực này để mua. Sau chợt nhận ra một điều khu này có một cái nhược điểm lớn nhất do gần đường vành đai - khói bụi, ồn, nhiều xe to qua lại. Rất nguy hiểm cho phụ nữ và trẻ em :D mấy bà vợ tay lái yếu đi đường này quá nguy hiểm.

duongtver

Xe tăng
Tìm CC khu vực này thì cố tí nữa lên fivestar Kim Giang cụ ah. còn không thì ngắm nghía sang bea sky. Trước đây em cũng tìm khu vực này để mua. Sau chợt nhận ra một điều khu này có một cái nhược điểm lớn nhất do gần đường vành đai - khói bụi, ồn, nhiều xe to qua lại. Rất nguy hiểm cho phụ nữ và trẻ em :D mấy bà vợ tay lái yếu đi đường này quá nguy hiểm.
BeaSky hình như xây trên đất Nghĩa Trang, với không gian nội khu BEA không có gì mấy cụ ạ. Em đang tìm hiểu khu Ecogreen cho người thân, Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ, tư vấn em chút.

duongtver

Xe tăng
Ecogreen mua ct3- ct1 đỡ ồn, giá hiện đã lên 45-50tr/m và ko có nhiều căn bán. Cần hỗ trợ thông thì ib e
Cụ là cư dân ở hay biết nhiều về khu ấy cụ tư vấn giúp về dịch vụ, chất lượng nhà và thông tin liên quan khác được không ạ? Cảm ơn cụ.

duongtver

Xe tăng
Ecogreen đc cái có quần thể sân và siêu thị ở giữa nội khu, có bể bơi. Giá dịch vụ rẻ, nhà thì chất lượng trung bình, các căn hộ đều phải sửa chữa mới ở đẹp đc. Hiện slot xe đã full, giá tăng so với đầu năm。
Cụ cho hỏi chất lượng nhà phải sửa là như nào ạ? Muốn đẹp mình phải sửa hay nhà thường xuyên bị thấm dột, nứt vỡ nên phải sửa ạ? Giá hiện tại tầm 2 ngủ dao động khoảng nào vậy cụ? Cảm ơn cụ em cũng tìm hiểu mà thấy loạn quá.

manh.tinh

Xe máy
Website
nhamnhi.info
Giá dịch vụ rẻ lắm, hình như 6.000 đ/m2. Ô tô thì ko còn lot, gửi xung quanh tầm 1tr/ tháng. Chất lượng hoàn thiện em thấy kém, về phải sửa khá nhiều, thấm dột thì em chưa thấy bị. Giờ cụ mua lại thì chủ nhà chắc cũng sửa rồi. Tiện nhất là có siêu thị big C ở tầng hầm. Gần đường nên ồn, bụi và tắc đường khiếp. Nếu cụ mua nên chọn CT3 hoặc 1 xa đường hơn.
Em mua căn nguyên bản của CDT, trước cho đội vp thuê. Em thấy không phải sửa gì, bả rồi sơn lại là ok.
Không thấm không dột gì ạ.

duongtver

Xe tăng
Giá dịch vụ rẻ lắm, hình như 6.000 đ/m2. Ô tô thì ko còn lot, gửi xung quanh tầm 1tr/ tháng. Chất lượng hoàn thiện em thấy kém, về phải sửa khá nhiều, thấm dột thì em chưa thấy bị. Giờ cụ mua lại thì chủ nhà chắc cũng sửa rồi. Tiện nhất là có siêu thị big C ở tầng hầm. Gần đường nên ồn, bụi và tắc đường khiếp. Nếu cụ mua nên chọn CT3 hoặc 1 xa đường hơn.
Cảm ơn cụ, về khung cột chung và tiện ích em thấy cũng ổn. Bên ngoài tòa nhà cũng ko thấy nứt vỡ lún gì cả, giá giờ dao động tầm nào vậy cụ?

sieunhancutchan

Xe tăng
Cảm ơn cụ, về khung cột chung và tiện ích em thấy cũng ổn. Bên ngoài tòa nhà cũng ko thấy nứt vỡ lún gì cả, giá giờ dao động tầm nào vậy cụ?
Ecogreen trước em cũng ở, nhiều người chê nhưng thực tế tầm giá vậy thì tính ra ngó sang các CC khác cùng khẩu độ trên vđ3 thì cũng chả thằng nào hơn nó cả đâu. Nếu bác mua để ở thì tìm ct3 ct1 là ngon nhất, cách đường nên đỡ ồn hơn. Khu này ăn tiền nhất là có cái sân nội khu to, người già trẻ em có chỗ vui chơi chứ nhiều khu khác ko có sân nội khu to vậy đâu. Ngoài ra siêu thị dưới tầng hầm mua đồ ăn cũng tiện.

Ở đây phí dịch vụ rẻ bèo, khó nhất chắc vụ đỗ xe oto thôi vì giờ ko còn lốt nữa đâu, xác định gửi ngoài thôi. Chỉ những nhà mua và về ở từ mấy năm đầu mới có lốt thôi chứ giờ quá tải xe rồi. Ai mà có lốt đỗ xe trên tầng nổi thì ngon vì đỗ trên đó rất thoáng và ít bị mùi xăng xe. Muống gửi oto thì bác chạy ngay xuống sân phía trước chung cư có đội đầu trọc nhận gửi xe theo tháng, để luôn xe ngoài đường trước cổng ecogreen hoặc bên ngõ 286 cạnh chung cư, nó bị bụi bặm nắng nôi thôi chứ trước nhà em 2 xe gửi 1 xe ở đội đó thấy cũng ok ko vấn đề gì.

Nhà em căn góc ko bị thấm dột, dùng giữ nhà thì ngon ko vấn đề gì, mỗi cái sàn gỗ đểu sau mấy năm nó hay bị bong tróc thôi.

duongtver

Xe tăng
Ecogreen trước em cũng ở, nhiều người chê nhưng thực tế tầm giá vậy thì tính ra ngó sang các CC khác cùng khẩu độ trên vđ3 thì cũng chả thằng nào hơn nó cả đâu. Nếu bác mua để ở thì tìm ct3 ct1 là ngon nhất, cách đường nên đỡ ồn hơn. Khu này ăn tiền nhất là có cái sân nội khu to, người già trẻ em có chỗ vui chơi chứ nhiều khu khác ko có sân nội khu to vậy đâu. Ngoài ra siêu thị dưới tầng hầm mua đồ ăn cũng tiện.

Ở đây phí dịch vụ rẻ bèo, khó nhất chắc vụ đỗ xe oto thôi vì giờ ko còn lốt nữa đâu, xác định gửi ngoài thôi. Chỉ những nhà mua và về ở từ mấy năm đầu mới có lốt thôi chứ giờ quá tải xe rồi. Ai mà có lốt đỗ xe trên tầng nổi thì ngon vì đỗ trên đó rất thoáng và ít bị mùi xăng xe. Muống gửi oto thì bác chạy ngay xuống sân phía trước chung cư có đội đầu trọc nhận gửi xe theo tháng, để luôn xe ngoài đường trước cổng ecogreen hoặc bên ngõ 286 cạnh chung cư, nó bị bụi bặm nắng nôi thôi chứ trước nhà em 2 xe gửi 1 xe ở đội đó thấy cũng ok ko vấn đề gì.

Nhà em căn góc ko bị thấm dột, dùng giữ nhà thì ngon ko vấn đề gì, mỗi cái sàn gỗ đểu sau mấy năm nó hay bị bong tróc thôi.
Cảm ơn cụ. em cũng thích khu này vì đường xá tiện lợi, hay tắc chắc sau họ làm xong xử lý nước bên đường sẽ ngon thôi. Khu này đúng như cụ nói có cái sân là ngon, giờ chả có khu nào được rộng và riêng tư ko có ô tô như thế. Khu này em tìm hiểu có cả Bể bơi bốn mùa giá vẻ cũng rẻ. Ô tô thì em ko có nhu cầu gửi nên ko cần slot ngay. Giá dịch vụ em thấy rẻ thật, dưới hầm lại có siêu thị to đùng. Nói chung tiện lợi. Chỉ phải đi tìm căn giá phù hợp chứ hỏi giá cao quá cụ ạ.

duongtver

Xe tăng
Giá 2pn 67-75m giờ 3ty-3,5ty
Nhà nguyên bản giờ phải làm lại chống thấm nvs và sơn bả lại cho đẹp, còn việc nứt niếc thì mấy căn tầng sát nóc có bị đấy nhưng bình thường ko sao cả. Cụ cần thì ib e chuyên khu này.
Vâng thế là giá tăng kha khá rồi, tất nhiên so với khu khác cũng vẫn ổn, cảm ơn cụ. Cụ là cư dân hay chuyên dự án khu này ạ?