Xin tư vấn chống ồn gầm xe fortuner V 2013

nguoicungkho15

Xe hơi
Nói chung cụ đã chấp nhận mua em nó thì em nó ồn phải chấp nhận thôi, chứ còn chống ồn nếu được thì nhà sản xuất nó đã không tiếc chi phí thêm mấy ngàn dolas nữa để xử lý đâu ạ, tiền nào của đấy theo phân khúc xe rồi, còn muốn hết ồn thì cụ làm con mec hoắc bim mà chạy khỏi phải lo ồn, em nói thật không chống thì không sao chống vào rồi đỡ được tý ồn thì lại ra tý lạch cạch, thợ thuyền thì kinh nghiệm toàn từ các chuột bạch trước mà có, trường lớp bài bản thì ko, em sợ thợ tay nghề "kỹ thuật cao" của mềnh lắm rồi.
Cụ nói có vẻ chuẩn, e chưa dám làm vì thấy chua thuyết phục lắm về trình độ thi công và kinh nghiệm của thợ. Hơn nữa, e thấy ồn này do pô xe nên muốn xin các cụ tư vấn. Vì xe này dùng cho cả việc công ty và cá nhân nên muộn xử lý chút tiêng ồn. Nếu dùng mec or bim thi ko dùng được cho công ty vì bên em dùng xe đi cày nữa.

dalamaco

Xe buýt
hay do đường xấu hả cụ :)) em chạy cx5 đi cao tốc ninh bình êm ru, ra đến cao tốc pháp vân - cầu giẽ cái thì tiếng lốp cũng dội lên ù ù luôn :(

HTT4488

Xe đạp
Ban than chiec fortuner khung gam cua no rat cung, con nay phai di tren xe 4-5 nguoi tro len moi em, con tieng xe cua cu la tieng bo moi chua thoat cu chay 1 thoi gian nua bo thoat het tieng ngay

sieuthioto

Xe hơi
Website
sieuthioto.info
Kính thưa các Cụ,

Em chót dại, nghe sâu sui mua xe fortuner V 2013. Chạy trong phố thi ko tệ nhưng Chạy trên 60km / h thấy tiếng bô xe ù ù khó chịu quá. Đặc biệt chạy thốc ga chút thì ù ù đau cả đầu

Mong các Cụ giúp cho cách xử lý chống ồn gầm xe giúp ạ,

Em chuẩn bị sẵn chút hậu tạ rùi ạ
Pô zin của fotuner do macro cung cấp đây mà, chạy khỏe dưng mà ồn bà cố. Thay pô là hết cụ ah, trong sg rất nhiều ng thay pô Zin của Camry rùi. Hoặc cụ ra đại lý của macro kiu người ta làm lại bộ phậm giảm thanh là ok ngay :)

nguoicungkho15

Xe hơi
hay do đường xấu hả cụ :)) em chạy cx5 đi cao tốc ninh bình êm ru, ra đến cao tốc pháp vân - cầu giẽ cái thì tiếng lốp cũng dội lên ù ù luôn :(
Ko phải do đường cụ ạ, do pô mà. Xe cụ chạy hay đấy. E cũng thích nhưng xe nhỏ nên ko dùng cho cty được.

nguoicungkho15

Xe hơi
Ban than chiec fortuner khung gam cua no rat cung, con nay phai di tren xe 4-5 nguoi tro len moi em, con tieng xe cua cu la tieng bo moi chua thoat cu chay 1 thoi gian nua bo thoat het tieng ngay
Thông thường chạy khoảng bao nhieu km ? Thi hết. E chạy được 2 k km rùi. Vẫn thấy vậy

nguoicungkho15

Xe hơi
Pô zin của fotuner do macro cung cấp đây mà, chạy khỏe dưng mà ồn bà cố. Thay pô là hết cụ ah, trong sg rất nhiều ng thay pô Zin của Camry rùi. Hoặc cụ ra đại lý của macro kiu người ta làm lại bộ phậm giảm thanh là ok ngay :)
Chắc phải thay pô cụ nhỉ, e se xem thay pô camry xem ntn.

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
E nghe thấy pô của nó cũng hay đấy chứ...đỡ buồn ngủ :))

OmXe

Xe đạp
Cụ cứ lấy tiếng hát mà át tiếng bơm cụ ạ, chã có cách nào giải quyết được đâu chỉ tốn tiền, chỉ còn 1 cách là ....bán đổi xe khác.

oto_go

Xe tải
phò chạy chán lắm trước e cũng định bê sau tham khỏa nhiều đành rước E sorento limited thấy ổn