xin tư vấn chọn mua xe mới !!!

0906.006.586

Xe buýt
cụ chủ thớt đi xem Santafe máy dầu đi, máy dầu đi hay hơn máy xăng, toy mới ra dòng xe Fortuner máy xăng mới, màu trắng sứ, kiểu dáng thể thao trông hầm hố hơn nữa đấy, nếu cụ muốn xem Fortuner thì ới em nhé.

loveyouforever

Xe hơi
Vâng các ơn các bác. Có gì e sẽ thông tin cho các bác ạ.

Khất Thực

Xe container
bác cứ làm cho em con Santafe, không thì con CRV cũng được

cucho

Xe tăng
Trong 3 xe bác đã khoanh thì santafe là hợp lý nhất. Còn bác mở khoanh thì lại khác.
Còm máy xăng và máy dầu thì bác cũng nên cân nhắc cho kỹ
- Máy dầu: luôn dắt hơn máy xăng. cái khoản vênh này thì bác có thể đổ xăng để chạy máy xăng bét nhè ko cần tiết kiệm. Hai nữa là dầu hiện nay đâu có rẻ hơn xăng nhiều?. Ba nữa là; động cơ máy dầu phải sử dụng nhiều công nghệ cao để sản xuất nên sau này có hỏng hóc thì sửa chữa rất tốn kém so với máy xăng. Bốn nữa là; chất lượng dầu ở ta rất kém do vấn đề ktra chất lương lỏng lẻo mà động cơ dầu lại rất kỹ tính với chất lượng dầu nên thường máy dầu chạy ở ta chất lượng mau xuống hơn so với ở Tây.
- Máy xăng : rẻ hơn so với máy dầu, ở tốc độ chậm lực kéo của động cơ yếu hơn máy dầu, chi phí nhiên liệu ngắn cao hơn chút so với dầu. Bù lại, êm, sạch, dễ sửa chữa bảo dưỡng

Thực sự những thông tin trên chỉ là lượm lặt vì em không phải chuyên gia. Bác cư tham khảo nhé

MK2007

Xe tăng
Cụ làm Em foreveret AT cho lành

danglong

Xe tăng
-Nếu cụ ko cầu kỳ là phải mua xe mới thì với 1,2 tỷ cụ có thể mua được RAV4 đời 2007-08,cũng 7 chỗ còn ngon,ko phải đăng ký,lại là xe Nhật xịn,hơn đứt mấy em kia,đỡ tốn ối xèng.
-Trong 3 cái xe trên,Captiva thì ko nên mua,chạy chán,hay bị lỗi,đèn check tùm lum.Fortuner thì được cái to,trông cũng đẹp,có thương hiệu,bền,đồ chơi chả có gì,chạy ko thích,nặng nề,máy đời cũ nên tốn xăng.Còn em Santa Fe thì máy xăng chạy hơi tốn (máy xăng của em Hàn này cũng tốn chả kém gì Fortuner),gầm bệ và cảm giác lái ko được như xe Nhật,được cái nhiều đồ chơi (nhiều khi ko cần thiết như sấy vô lăng,ghế,cửa nóc...).nói chung nếu ko dư dả gì thì nên mua xe Nhật (Toyota hay Honda) ngoài khoản lành ra thì giá trị khi bán lại cao hơn.
Em thì vote cho Santa Fe, nhưng nghe cụ nói em cũng thấy đúng là quan điểm riêng mỗi người mỗi khác:

- Anh bạn em chạy Rav4 Limited nhảy lên Santa Fe MLX thấy chán Rav4 luôn

- Bác chê Santa Fe "nhiều option linh tinh ko cần thiết": Em vừa được nhảy lên con X5 4.8i nghịch ngơm một hồi cũng thấy như thế thật. Mấy cái tinh năng em cho là nó làm kỹ đến mức độ ko cần thiết (Cơ mà phải trả thêm khối tiền đới):

+ Sưởi vô lăng
+ Chỉnh khi khóa/mở cửa có tiếng "beep" hoặc nháy đèn hay không
+ Camera lùi tính toán vệt bánh xe theo đánh lái vô lăng
+ Ghế thể thao: Cả nhà em chê ghế cứng hơn Santa Fe
+ Nhiều cảm biến quá: màn hình suốt ngày báo cái này cái nọ
+ ... vài món nữa em ko nhớ hết

Cụ còn chê cái cửa nóc thì mấy bác độ cửa nóc 1,200$ chắc buồn thê thảm...

:)

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Một vé cho Santafe cụ nhé.

phamvdinh254

Xe tải
Bây giờ ít người đi Santafe. E sẽ chẳng chọn xe nào trong 3 cái cụ đưa ra.

Website
www.facebook
Em thì chả bít zề về xe cộ đâu, mờ ông bác em vote Santafe cụ ạ

luanpro2411

Xe hơi
em chào các bác !
tình hình là em đang có nhu cầu sử dụng 1 xe 7 chỗ, nhưng đang phân vân không biết nên chọn mua xe nào. Hiện tại em đang hướng mấy loại sau :
1. Fortuner V
2. Santafe
3.
Chevrolet Captiva LTZ

Nhưng em không biết nên chọn loại nào là hợp lý ( Chạy máy xăng ) . Em có khoảng 1.2T
rất mong các bác vào tư vấn hộ em phát.
Em cảm ơn nhiều.
Sao bác không thử con Everest Limited í:D
em thấy ngồi thoáng, rộng rãi và cách âm tốt hơn Fortuner nhiều
Còn Captiva LTZ nghe nói sắp ra bản mới chất lương tốt hơn bác tìm hiểu xem sao:D

sonnguyen89

Xe đạp
Làm em santafe đi cụ ạ ! trong list cụ đưa ra em thấy mỗi santafe là có vẻ hợp lý thôi . Chúc cụ sớm cưới được vợ