[Funland] Xin tư vấn cccm con lăn tập bụng!

DUONGLAM

Xe điện
Nhiều cụ/mợ đến phòng tập cả buổi chỉ mần mấy cái máy gập bụng, xoay eo, đánh mỡ. Bảo đi tập bài khác thì nói em chỉ cần tập cho bụng nhỏ thôi chứ không cần tập chỗ khác sợ to thô xấu :)) . Nghe như kiểu mới bước chân vào lớp 1 nhưng tuyên bố em chỉ cần vàođại học thôi chứ không cần cấp2, cấp 3 làm gì.

joix

Xe điện
Em 1,73m, năng 90kg. Bình thường thì trông cũng ngon, đóng bộ vào khá được. Nhưng dạo này em thấy bụng phều quá cccm ạ. Hôm trước lướt shoppee và tiki để tìm con lăn tập bụng mà choáng hết cả mặt vì giá cả và mặt hàng. Con lăn giá thì khá rẻ, mua cũng chẳng cần tính toán. Nhưng em muốn mua một lần để tập cho vài năm, đỡ mất công mua đi mua lại nên lên of nhờ cccm tư vấn ah.
Xin các cụ các mợ cho ý kiến ah.
Cụ định tập thì mua loại con lăn có lò xo xoắn để gia tăng kháng lực và tạo áp lực lên vùng bụng,cái này ổn hơn mấy cái chỉ có mỗi bánh xe và dễ tập hơn,giá từ vài trăm k đến hơn tr,Nhưng nếu để bụng nhỏ đi thì mỗi cái này ko ăn thua ạ,bụng là vùng cực khó giảm mỡ và lên cơ.Tốt nhất nên ra phòng tập,vì có nhiều đồ chơi và động lực hơn.