Xin trợ giúp gấp về KIA forte :(

adco

Xe điện
Hôm qua em nhận được 1 số thư hỏi về SmKey . Thấy cũng nên chia sẽ rộng rãi với ae nên em xin post chung lên đây luôn , bác nào rành thì cũng xin góp ý thêm .
@Santa Cruise , @c3df.. (@namden : em sẽ trả lời riêng cho bác sau) : theo bác Hardtop-chuyên về xe Hàn cho biết thì SKey của i30 rất dễ tèo và tèo khá nhiều . Sắm con mới giá 2.4 chai mà khg có cái chìa sắt . Forte thì quá mới nên em chưa nắm thông tin .
Nếu các bác đang sử dụng ở tình trạng tốt thì cứ yên tâm vậy đã . Có nghĩa là nhấn đề 1 phát mà thấy củ đề quay tốt , tiếng máy tròn đều , khg lục khục .
Trong quá trình sd luôn chú ý đến các hiện tượng bất thường khác , nếu có các bác lên diễn đàn trao đổi thêm thì sát ý hơn .
Em có 1 số kinh nghiệm bảo quản :
-Tuyệt đối khg đánh rơi .
-Khi khg sd nhớ để nơi khô ráo . Nhất là khi các bác đi d.lich ở các vùng lạnh ẩm cao như sapa hay Dlat chẳng hạn
-Nếu có 2 cái , nên sd luôn phiên , khg cất tủ cái nào cả vì sau này đem ra xài mới biết là nó đã liệt từ bao giờ .
-Coi thêm sách HD , có thể hãng sẽ chỉ dẫn cách đề máy trong những tình huống như nghẹt xăng , pin yếu đột ngột (do chất lượng pin!)
...

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
em mở cửa và đang ngồi, hoàn toàn không kéo nút mở cốp. Thế mới nguy hiểm chứ.
Xe cụ dư lào đấy, xe em ma em ngồi trong xe, ko kéo cần mở cốp thì đâu có mở được cốp :^) :^) :^)

A03806

Xe tải
Cái này nhiều lúc e cũng lơ mơ đấy,có hôm e ngồi trong xe không ấn mở cốp vẫn mỡ được,có hôm thì lại không.Dùng cái nút bấm khởi động này e cũng hơi sợ vụ xe lỡ làm sao đang đi mà chết máy thì có mà :77::77:

cuncon123

Xe tải
Nhà Mạnh hôm rùi xuống HP lúc đứng chắn tàu tui nháy pha , bấm còi inh ỏi mà ko thèm trả nhời nhé.

_MBBG_

Xe điện
Chào các cụ,
tình hình là hôm nay em mới phát hiện ra là con kia forte của em cái cốp sau ko có khóa. Khóa xe rồi mà cốp vẫn mở ra ngon lành :(
Các cụ có cao kiến gì thì chỉ bảo cho em cái :((
Sợ mất cái lốp sơ cua quá đi :102:
cụ làm theo em nè ngon lành cành đào.......
đồ nghề gồm có: máy khoan tay,kìm dút đinh
phụ kiện gồm có: 8 chiếc đinh dút,1 bộ đế khóa loại có bản lề,1 chiếc khóa loại 40K nhãn hiệu Minh Khai
còn làm có đẹp hay không giờ là việc của cụ nhé em té đây chúc cụ thành công :41::41::41:

Maicon Phang

Xe hơi
Làm cái như Mr Bean ấy, An toàn nhất :21:

WinAuto

Xe hơi
Thắc mắc cũng phải thôi. Đến cỡ xe tải như em vẫn còn lơ mơ vì cái full option của KF thật là nhiều óp sần. Mấy lần đang ngồi trong xe, gấu mở cốp để đồ em lại cứ tưởng gấu cầm cái SK thứ Hai trong túi sách. Hóa ra...tý về check lại.
Có thể khi ngồi lên xe không bấm khóa cửa ... thì mọi cửa không khóa:21:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Các cụ lên xe, bật điện (hoặc đang nổ máy) mà KHÔNG thấy đèn báo khóa cốp (hình giống như nút mở cốp trên chìa khóa, ở đồng hồ giữa, màu vàng) thì cứ yên tâm mà đi, no bóp nhầm (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

BMWx

Xe tải
Các cụ lên xe, bật điện (hoặc đang nổ máy) mà thấy cái KHÔNG thấy đèn báo khóa cốp (hình giống như nút mở cốp trên chìa khóa, ở đồng hồ giữa, màu vàng) thì cứ yên tâm mà đi, no bóp nhầm (b) (b) (b)
Bủ mợ. Em không bít là có quả đèn báo hệu khóa cốp trên táp lô:^) Cụ cho em xin ít ảnh để chiêm ngưỡng với ạ.

BMWx

Xe tải
Có thể khi ngồi lên xe không bấm khóa cửa ... thì mọi cửa không khóa:21:
Cái này đúng roài. Dưng mà cứ leo lên xế lại khóa cửa luôn thì hơi bất tiện cụ nhẩy. Hay đây là lỗi của SK mà nhà SX không nghĩ tới nhỉ. Vịt lam chứ có phải Hàn sẻng đâu mà hớ hêng được.

cuncon123

Xe tải
Cụ bấm khóa trung tâm, còn ai ra ngoài thì tự mở khóa ở cửa bên đó thôi chứ lúc đó cốp nó vẫn khóa mà trừ khi cụ lại mở khóa trung tâm thôi.

vitran

Xe đạp
Em tưởng 2 cửa sau bị khóa, phải bấm mở trung tâm mới đc?