[Funland] Xin thông tin về trường THPT Trí Đức - Khu Mỹ Đình Hà Nội

Timex

Xe tải
Trường này khéo ở các tỉnh lại biết nhiều hơn ở HN vì ở tỉnh các gia đình muốn cho con em lên HN học thì cho vào học trường này là tin tưởng tuyệt đối nên họ bảo cho nhau. Trường này có thầy H hiệu trưởng trường cụ em cũng có biết chút chút. Phải nói thầy cực kì tâm huyết, mẫu mực, một tay thầy gây dựng nên thương hiệu Trí Đức, làm GD vì cái tâm chứ không quá đặt nặng về kinh doanh giáo dục. Hình như còn có vụ nam nữ học riêng không ngồi cùng nhau đúng không cụ?
Đúng rồi cụ ạ. Có giai đoạn thầy hiệu trưởng còn bán hết cả nhà cửa, đi thuê nhà ở để dồn tiền xây trường. Thầy rất tâm huyết và sống giản dị, chỉ đi xe đạp điện, hồi ông bô em đưa đi nhập học còn tưởng là bác bảo vệ. Còn khối nội trú thì 90% là học sinh các tỉnh, nhiều nhất là Quảng Ninh, Yên Bái, Hoà Bình... Tết về mỗi đứa lại được cho 1 xấp tờ rơi mang về quê để quảng cáo cho trường :)). Học trong trường là k có chuyện yêu đương trai gái, vào tầm ngắm và chấn chỉnh hết. Hồi em học thì còn chia lớp nam riêng nữ riêng nữa.

xuanphuongccs

Xe điện
Bẩm cụ, bà chị em ra công tác ở HN năm năm. Ở nhà công vụ của cơ quan gần ngay trường này. Chị không muốn mang theo phương tiện cá nhân, hai mẹ con xác định sống giản tiện nhất có thể cụ ah.
Ở gần đấy thì học Lô mô nô xốp cho đơn giản và rẻ. Cụ cân nhắc Lô mô không nội trú khoảng 4t cả ăn trưa, Trí Đức nội trú tháng 12 củ.

tranvanlong

Xe điện
Em có cháu lớn đang học lớp 12 ở trường này đây cụ
Trên này nói hết về ưu và nhược điểm của trường này kể cũng khó nói rõ ràng được
Cụ cần tư vấn chi tiết, cứ bảo chị gái cụ alo cho e hoặc bà xã e, em tư vấn cho ạ
Cháu nhà e là cháu gái
Cháu học tốt và e thấy mình cũng xứng đáng đầu tư cụ ạ
Sdt e 0948245678
Đúng rồi cụ ạ. Có giai đoạn thầy hiệu trưởng còn bán hết cả nhà cửa, đi thuê nhà ở để dồn tiền xây trường. Thầy rất tâm huyết và sống giản dị, chỉ đi xe đạp điện, hồi ông bô em đưa đi nhập học còn tưởng là bác bảo vệ. Còn khối nội trú thì 90% là học sinh các tỉnh, nhiều nhất là Quảng Ninh, Yên Bái, Hoà Bình... Tết về mỗi đứa lại được cho 1 xấp tờ rơi mang về quê để quảng cáo cho trường :)). Học trong trường là k có chuyện yêu đương trai gái, vào tầm ngắm và chấn chỉnh hết. Hồi em học thì còn chia lớp nam riêng nữ riêng nữa.
Cụ cần thông tin gì thế ?!?
Nhà em 1 giám hiệu + 2 giáo viên trường Trí Đức, có thể giải đáp phần nào thông tin cho cụ.

Phần lớn giáo viên trường Trí Đức là các giảng viên trường đh Sư phạm, nên chất lượng và phương pháp dạy tốt.
Học thì chế độ nội trú toàn phần, quản lý rất chặt chẽ, chặt cả về chuyện ăn ở và sinh hoạt, thái độ, ý thức. Đóng tiền cao (so với công lập) thấp (so với trường quốc tế), chất lượng học tập thì trung bình.

Phù hợp với các gia đình khá giả ở tỉnh có nhu cầu "cho con tiếp cận nền giáo dục mặt bằng cao ở thủ đô" + "không thể tự quản lý con cái trên HN".
Không phù hợp với các gia đình đề cao chất lượng học tập với mục đích điểm cao, du học,...

Qua các câu chuyện thì em thấy môi trường Trí Đức thích hợp để "rèn luyện con người" chứ không phải để "luyện gà công nghiệp".
Trường này cấm dùng điện thoại di động, dạy làm người có trí - có đức, quay lại thời các bác các chú ngày xưa, không sa đà vào điện thoại và internet
Em cám ơn thông tin về trường Trí Đức các cụ đã chia sẻ. Em đã gửi link thead này cho bà chị em ngâm cứu.
Năm mới chúc các cụ và gia đình sức khỏe, công việc cứ gọi là tới tấp ah. Em xin nợ các cụ rịu vì máy không cho rót nữa ah :).

Chỉnh sửa cuối:

petitvanh

Xe tải
Em có đứa cháu láo và dốt vô cùng phải tống vào trường này. May cũng cố hết đc lớp 12.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Học trong trường là k có chuyện yêu đương trai gái, vào tầm ngắm và chấn chỉnh hết.": Thế kia à bác?
Lẽ ra, thầy nên để các cháu quan hệ tình dục thoải mái chứ bác nhỉ (và dạy các cháu làm như nào để đảm bảo safe sex).

Chuyện cấm đoán iêu đương cũng được, tập trung vô học tập.
Phỏng ạ?

bona13

Xe tăng
Trường này hình như là trường nội trú, hs con nhà giàu mà bố mẹ khó quản được. Cụ tìm hiểu lại xem đúng ko nhé!
Em học 2004-2007 ở Trí Đức đây cụ. Có lớp nội trú và lớp ngoại trú, lớp nội trú học tương đối tốt, tỷ lệ đỗ đại học nhiều, điểm cao. Học sinh các tỉnh về học nhiều hơn là hà nội

bona13

Xe tăng
Em có đứa cháu láo và dốt vô cùng phải tống vào trường này. May cũng cố hết đc lớp 12.
Đó là lớp ngoại trú cụ ơi, lớp nội trú học rất tốt cụ nhé, quản lý cực kỳ chặt

Thanhtranbk

Xe buýt
Em có 2 đứa em họ học trường này nói chung rèn luyện và dạy học khá ổn, nếu hs cá biệt hay đánh nhau, trốn ra ngoài hút thuốc nếu tái phạm nhiều lần sẽ bị đuổi luôn dù bố mẹ có đk như nào nữa.

petitvanh

Xe tải
Đó là lớp ngoại trú cụ ơi, lớp nội trú học rất tốt cụ nhé, quản lý cực kỳ chặt
Nó học nội trú cụ ạ. Nó ở tỉnh xuống mà. Tỉnh em nhà có đk mà con ko ngoan và học kém thì hay cho vào trường này.

Lady in red

Xe buýt
Xưa em cũng tìm hiểu trường này và trường Trần Quốc Tuấn trước khi cho con em đi du học. Sau chọn cho Cháu học ở Trần Quốc Tuấn ngay gần đó. Mô hình khá giống nhau. Em nhận thấy như sau:
1. Lực học trong này nhàng nhàng. Con em học sinh khâ của chuyên Lương Thế Vinh thôi mà khi chuyển vào đó đi thi hs giỏi các kiểu
2. Ăn uống kham khổ, với con trai là hơi đói
3. Điều kiện ăn ở vs tắm giặt ở mức TB khá. Con gái sẽ dễ hơn vì biết thu xếp
4. Một số nạn khi sống tập thể: Trộm cắp vật dụng, yêu đương, ghẻ lở hắc lào....
Con em ở đó 1 năm lớp 9 rồi em cho sang Nhật học.

dragon001

Xe tăng
Chào cccm, F1 nhà em sắp vào cấp 3, nghịch bướng bỉnh khó bảo, lười học, không chịu làm việc nhà giúp bố mẹ. Em đang muốn nghiên cứu tìm hiểu trường Trí Đức để cho vào đó học để rèn luyện tính kỷ luật. Nhờ cccm có kinh nghiệm chỉ giáo hướng dẫn và mong muốn có những hỏi đáp được chia sẻ tại đây để mọi người cùng tham khảo.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
"nghịch bướng bỉnh khó bảo, lười học " vậy học lực thế nào cụ ? Nhà trường chỉ tuyển học sinh đạt hocj lực khá và hành kiểm khá trong suốt cấp 2 đó cụ .

thuyphongthanh

Xe lăn
Đa phần bọn trẻ bây giờ đều "nghịch, bướng bỉnh khó bảo, lười học, không chịu làm việc nhà " thêm cái ham chơi nữa. Mấy thằng F1 nhà em là sinh viên rồi mà nhiều lúc chỉ muốn tống nó đi bộ đội cho đỡ ngứa mắt.

banchaophoi

Xe tải
Em đẩy thớt này lên vì con em chuẩn bị lên 10 và có người tư vấn cho vào đây.
Cháu cụ chủ thớt cuối cùng học trường nào ạ?
Cụ/mợ nào có con/cháu từng học ở đây thì cho em xin chút thông tin thực tế với. Em xin cảm ơn các cụ/mợ!

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhà ai vợ chồng là công nhân, viên chức chắc phải 2 suất lương mới đủ học phí cho con

xe vợ mua

Xe tăng
F1 nhà em 2 năm học A1 cấp 3 FPT, đến năm lớp 12 em cho vào đây học kỷ luật thì hơn hẳn FPT còn chất lượng thì tùy thuộc vào các con thôi, nhưng việc ép học ở trường thì hơn hẳn FPT

banchaophoi

Xe tải
F1 nhà em 2 năm học A1 cấp 3 FPT, đến năm lớp 12 em cho vào đây học kỷ luật thì hơn hẳn FPT còn chất lượng thì tùy thuộc vào các con thôi, nhưng việc ép học ở trường thì hơn hẳn FPT
F1 nhà cụ có oán trách cụ tí nào ko ạ? Em hỏi thật, vì em đọc trên voz thì thấy kể nhiều con học nội trú thế này sau oán trách bme là cho đi tù giam lỏng. Không biết có thật không?

xe vợ mua

Xe tăng
F1 nhà cụ có oán trách cụ tí nào ko ạ? Em hỏi thật, vì em đọc trên voz thì thấy kể nhiều con học nội trú thế này sau oán trách bme là cho đi tù giam lỏng. Không biết có thật không?
Em định cho vào từ năm lớp 11, nhưng f1 đi test đầu vào xong nói luôn với hiệu trưởng của Trường là con sẽ ko vào Trí Đức. Đến lớp 12 thì em cho vào Trí Đức thì bây giờ F1 lại không muốn về FPT nữa vì F1 bảo môi trường này không có sự phân biệt như ở FPT, các con sống với nhau tình cảm hơn mặc dù kham khổ hơn FPT nhiều.